Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibuni tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Ukona migode Migirano tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni SBS.com.au mkwaju swahili. Kuna mengi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa tuelekewe moja kwa moja hadi darasani, tujue kipi ambacho kinajiri, ambako wanafunzi wenye asili ya Kiafrika wanahusika. Zaidi ya shule ishirini ambazo zina wanafunzi wengi waliohamia nchini kutoka nchi za Kiafrika zinatarajia kupokea jeki ya uwekezaji yenye thamani ya mamilioni ya dola Hela hizo zitawekezwa katika miradi mipya ya misaada pamoja na wafanyakazi wa ziada kwa ajili ya kuwaelekeza wanafunzi katika njia ya mafanikio ndani ya nchi yao mpya. Katika idadi ya wanafunzi 112 wa shule ya msingi ya Debney Meadows primary School mjini Melbourne, asilimia 90 yao wanatoka katika familia zilizohamia nchini kutoka bara la Afrika. Khalifa Kone yuko katika darasa la sita na anapenda shule yake, kama anavyoweka wazi hapa. like ninachopendea you know, uh, shule hii uh, ni tofauti uh, na shule zingine you know, uh, hauko kama so, watoto wengine, ila shule hii ni shule yenye tamaduni nyingi na unaweza jihisi starehe kwa urahisi na kila mtu ni mzuri. Muda si mrefu kabla, shule hiyo ilikuwa katika hatari ya kufungwa, matokeo ya kielimu yalikuwa mabaya, Hali ambayo ilifanya baadhi ya wa wazazi kuwaondoa watoto wao katika shule hiyo na kuwasajili katika shule zingine. Ujio wa mwalimu mkuu Rachel Rasmussen katika shule hiyo kulibadili hali hiyo. Bi Rasmussen na maelezo zaidi. Right? inahusu wanachotaka kufanya, sio haihusu tunachofikiria um, kwa sababu hajafanikiwa kabla kwa shule hii. Tuna wanafunzi katika darasa la sita hapa ambao hawawezi soma na kuandika, kwa hiyo Haitumiki. Tunastahili badili na tunastahili fanya hivyo sasa hivi. Shule hiyo ni miongoni mwa shule 23 zilizopokea jeki ya uwekezaji wenye thamani ya mamilioni ya dola kutoka serikali ya jimbo . Sehemu kubwa ya uwekezaji huo itasaidia kuwaajiri wafanyakazi pamoja na kuongeza miradi maalum inayosaidia jamii. Hela zitakazosalia zitatumiwa kuendesha vilabu vya kufanyia masomo ya ziada shule inapofungwa yenye lengo la kuwasaidia wanafunzi ambao wazazi wao hawawezi toa msaada huo kwa sababu ya vizuizi vya lugha. Alham Ashikak ana umri wa miaka kumi na mbili anatazamia kushiriki katika kilabu hicho kinachotoa msaada wa masomo ya ziada yatakayotolewa baada ya shule kufungwa. Amesema kwamba inanionyesha zaidi ninachohitaji in jifunza kuhusu na inanisaidia kukua pamoja na kunisaidia kuenda chuoni. Byong Deng Byong ni afisa mtendaji katika shirika linalowahudumia wakimbizi kwa jina la Edmond Rice Community and Refugee Services. Anaamini kwamba jeki hiyo ya uwekezaji itasaidia kuandaa vizuri zaidi watoto hao kuwa na malengo ya juu ya maisha. So we looking to a, a first, tunataka eleza hadithi katika lugha za kwanza language, kwa sababu kama watoto than wanajua lugha zao Lining, wataweza jamini China, kujifunza Kiingereza na hiyo itaboresha alama zao darasani. Kwa msaada wa makundi ya jamii, vilabu vya masomo ya ziada baada ya shule kufungwa vitawasaidia wazazi pia, pamoja na kuwashirikisha wanafunzi na kuwapa hisia ya kuwa wanaohusika, Bwana Byong tena. So what this does keep them out of crime. Kile ambacho mradi huu unafanya ni kuwaweka mbali na uhalifu. Itawasaidia kujenga hali ya kujiamini na itawasaidia kuwa raia wenye mafanikio wa nchi hii. Inaunda hali ya kushirikishwa Anybody, na hiyo ni sehemu kubwa kwa mtu yeyote anayewasili. Wanajihisi wako tofauti, kama wanahisi wanashirikishwa, watafanikiwa. Na kwa taarifa zingine kama hizi, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Rachel Carey, Jennifer Shira na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.