Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Wazasikiliza makala haya moja kwa moja kwenye redio na kwenye tovuti yetu anaoni, ambayo ni sbs.com.au mkwaju swahili. Wazapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook anaonikiwa, ni facebook.com mkwaju SBS Swahili. Tukuinilia basi na makala ambayo tumeandalia leo. Jumapili ilikuwa siku nyingine ya kampeni kali, ambako chama cha Mseto kiliahidi kutoa ajira pamoja na kuimarisha uchumi wa taifa. Wakati huo huo, chama cha Leba kimeahidi majimbo yote nchini uwekezaji wa dola bilioni 2.8 za ziada katika uwekezaji wa afya. Waziri Mkuu Scott Morrison na kiongozi wa chama cha Leba Bill Shorten walifanya matukio ambayo yalionekana kama uzinduzi mdogo wa kampeni mapema leo Jumapili. Wimbo wa bendi ya ACDC kwa jina la Back in Black ulichezwa waziri mkuu alipoingia jukwani jimboni Queensland, mbele ya umati wa wanachama wa Libra waliojumuisha mawaziri Peter Dutton, Josh Frydenberg, Mathias Cormann na Michaela Cash. Bwana Morrison alitangaza malengo mapya ya kuunda ajira za vijana kama sehemu ya hotuba yake ya kuwavutia wapiga kura katika jimbo hilo la kaskazini. Amesema kwa zaidi ya muda wa miaka mitano, serikali ya mseto itaunda ajira robo milioni kwa vijana wa Australia wenye miaka kati ya 15 na 24. Bwana Morrison anamwongezea pia kuwa ajira za vijana ni muhimu katika ujenzi wa uchumi imara, na leo tumetangaza kuwa ajira robo milioni ambazo tutaunda katika miaka mitano ijayo, moja kati ya ajira hizo tano itakuwa ya vijana wa Australia kutakuwa ajira laki mbili elfu hamsini kwa vijana wa Australia. Hicho ndicho uchumi mara hufanya. Bwana Morrison amesema pia kuwa njia bora ya kukwepa mfumuko wa uchumi ni kuunga mkono chama cha mseto kwa sababu kuna wenye wanasema <coughs> kile ambacho <coughs> watu wanahitaji <coughs> ni mfumuko mzuri wa uchumi <coughs> kuwafunza vitu kadhaa. <coughs> Sikubaliani nao, sitaki watoto wangu waishi katika mfumuko wa uchumi, ila ukibaki na sera za vyama vya Liberal na Nationals <coughs> hiyo ndiyo kinga bora dhidi ya mfumuko wa uchumi ambao unaweza fikiria kuwa nao. Ila chama cha leba kimehoji mipango ya Scott Morrison ya kuwasaidia vijana wa Australia kupata ajira. Bwana Shorten amesema serikali ya mseto imekuwa ikikata uwekezaji katika miradi ya mafunzo kwa miaka mingi. Wakati huo huo, kiongozi wa upinzani ameendelea kulenga huduma ya afya. Alipozungumza na wanachama wa leba katika eneo bunge la Reid ambalo liko mjini Sydney, Bwana Shorten ameahidi uwekezaji ziada wa dola bilioni 2.8 kwa uwekezaji wa afya wa majimbo. Amesema majimbo hayo yatapoteza uwekezaji huo chini ya uongozi wa serikali ya mseto. Bwana Shoten ameongezea kuwa amechana kitabu cha mwongozo kwa kuwa katika upinzani. Kwa sababu tumeamua hatutasubiri wafanye makosa, hatungesubiri kufikiria baadhi ya makosa ambayo wamefanya. Tumeamua kuwa siasa ya Australia inastahili kuwa bora, inastahili kuwa malumbano ya mawazo, na tumeamua tutaweka mwelekeo na kuwasilisha maono yetu kwa siku za usoni. We would make the running. We would put forward our vision for the future. Viongozi kadhaa wa chama cha Leba kama Tanya Plibersek, Penny Wong, Chris Bowen, na Tony Burke walijumuika na kiongozi wao Bill Shorten katika tukio hilo. Wakati huo huo, chama cha Greens kinajiandaa kuanza kampeni yake wiki ijayo wakati ambapo vyama viwili vikubwa nchini vitachukua likizo fupi katika harakati za kampeni ya uchaguzi. Kiongozi wa chama cha Greens Richard Dinatale amesema atajumuika katika msafara unaopinga mgodi wa madini wa Adani katika harakati zao katika muda wa Pasaka. Bwana Dinatale ameongezea kuwa atafanya ziara nchini kote kuongeza uelewa wa kinachostahili fanywa kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba ya matangazo yetu, tembelea tovuti yetu SBS com au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandikwa na Sonya Hedman na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya SBS.com.au Swahili.