Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Unaendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS baada ya kupata basi taarifa ya habari za ndani na nje ya nchi na hali kadhalika michezo, ambapo basi washabiki wa ndondi hususani zile maarufu kama UFC wanayofuraha sana baada ya uh, McGregor kupigwa hivyo. Ni habari mbaya kwa wairish wa Irish wengi eh, ambao walikuwa wanaangalia pambano hilo ambao lilizusha mtafaruku, tutaliongelea tena zaidi katika kipindi cha michezo baadaye, lakini kwa hivi sasa, hebu tugeukie katika makala ambayo inahusiana na tetemeko la ardhi na tsunami zilizotokea huko Indonesia. Zimeathiri nyumba hasa kwa wenye familia na marafiki wa Australia waishio kwenye eneo la maafa. Jumuiya na watu wa misaada nchini Australia wameunda vikosi kazi kuhakikisha kunapatikana misaada ya dharura kwa haraka iwezekanavyo iende kwenye maeneo yaliyoathirika. wa wakiwa katika chumba cha kulala huko Melbourne, huku wakiangalia taarifa za kusikitisha za televisheni kutoka nchi iliyoharibiwa na maafa ya asili. Nengis Milane anawasalia wana ndugu wengi ambao bado wako huko. Alizaliwa na kukulia huko Sulawesi kabla ya kuhamia Australia miaka thelathini iliyopita. So something like this really, really make us feel so sad, you know. Kitu kama hiki kinatufanya tujisikie huzuni sana, unajua, kwa sababu hatujawaona muda mrefu sana. Natumai wako salama, wengi wamepatikana, lakini anasema kuna shida ya kibinafsi kwa mpwa wao aliyejaliwiwa katika tetemeko hilo, alipoteza binti yake, alikuwa na umri wa miaka nane tu, na hata sasa hawajaweza bado kumpata mke wake. Sulawesi ni mji ulioharibiwa, e, wa Palu pia ni miji pendwa sana kwa moyo wa binti yake yana Nilitumia umri wa utoto wangu mwingi huko kutembelea there, familia na marafiki zangu, pamoja na kuwashirikisha wanafunzi kubadilishana kimasomo wale wanaotoka huko na pia kuwa mwenyeji wao. Huko unakutana na jumuiya nzima na kuipenda. Ukurasa wa tovuti wa uchangishaji aliofungua tayari umeshachangisha zaidi ya dola elfu sita na ni michango ya fedha taslimu kama hizi ambazo zinakaribishwa na mashirika ya misaada kwa mujibu wa Mark Paso, mkuu wa Baraza la Australia la Maendeleo ya Kimataifa, ACFID. Kupata bidhaa kutoka Australia inaweza kuchukua muda mrefu sana, na mara nyingi bidhaa zinaweza kuwa sio kweli zinazohitajika huko. Mchango wa fedha ni muhimu zaidi, alisema eh, alisema eh, eh, Bwana Mak Paul ambaye anafanya kazi katika baraza la Australia la maendeleo eh, ya kimataifa meneja wa misaada ya kibinadamu wa Oxfam, Australia Megi Quantamine, anasema hii hasa ni kesi ya vifaa vinavyojaribiwa vinavyotarajiwa kujaribu kutoa misaada kwa mamilioni ya walioathirika. Tunajua bado kuna maeneo kaskazini ambayo bado ni vigumu sana kuyafikia. Tunajua kwamba fursa ya kufikia ni changamoto kubwa sasa kwa mashirika ni changamoto ambayo ilikuwa katika mawazo ya waziri mkuu Scott Morrison, kama alivyokuwa akiongoza Sara katika huduma ya kanisa la Melbourne. Tunasali kwa ajili ya Roho yako na uwepo wako huko, kwamba utaleta faraja kwa waliokata tamaa na hufahamu kwa mkanganyiko hizo. Ni sala kwa ajili ya jirani aliye na mahitaji ambayo yanajitokeza sana katika jamii ya Kiindonesia ya Australia. Jumuia yako, mazungumzo yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaji Swahili.