Unasikiliza idhaa ya Kiswahili SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS ukuwa na migodi migerano tukulete makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni sbscoau mkwajuu Swahili. Kama kawaida, uzapata makala haya tena kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni facebookcom mkwajuu SBS Swahili. Kwa sasa, tuzungumzie swala zima la kazi, hususan katika matukio makubwa makubwa Kazi huwaje? Watu wanapata kazi, hawapati kazi, ama wale ambao hawajakuwa kazini kwa muda mrefu, ni vitu gani ambao wanasili kufanya kuosha kwamba nao pia wanafaidi kupitia matukio hayo makubwa yanayoandaliwa nchini. Kusimamia michuano ya wazi ya tenis ya Australia wakati wa janga itakuwa mafanikio makubwa kwa waandalizi wa michuano hiyo, ila itakuwa ushindi wa ziada kwa kundi la watafutaji wa kazi wenye shida ambao wamepata kazi kwenye moja ya tukio kubwa la michezo duniani. Kelsey Kalail alizaliwa wiki 16 kabla ya wakati. Ameishi na ulemavu mdogo wa kiakili maisha yake yote. Janga la covid-19 limechangia kumulika zaidi changamoto ambazo mwanamke huyo mwenye miaka 24 hukabiliana nayo kupata kazi Bikalail na maelezo zaidi. Ni vigumu sana then, nilipoteza kazi yangu wakati wa janga mwaka jana, na tangu wakati really huo nimekuwa na matatizo. Ni tatizo kubwa sana Bikalail alisema. Ila kwa sasa shabiki huyo wa tennis amepata kazi ya ndoto zake katika sehemu ya mfumo wa uajiri wa wale ambao wamekabiliwa na changamoto ya kupata kazi. Bikalail tena So my resume is going to stand out. Kwenye hati zangu za kazi, oh, mtu atasoma kuwa nimefanya kazi katika michuano ya wazi right, ya Australia. Tumpe fursa ya kufanya mahojiano na tumwajiri. Baada ya kuhitimu na diploma katika usafiri wa utalii, Lauren Quitner alijipata katika moja ya sekta ambayo limepokea pigo kubwa sana kutoka coronavirus. Naye pia amechukua fursa ya kufanya kazi katika michuano ya wazi ya tenis ya Australia. Biquitner, na maelezo zaidi, ni fursa nzuri kuwa katika tukio kubwa duniani and, and na kuwa to be a sehemu ya mazingira haya. Na kwa mhamiaji Rebecca Desiree, wiki mbili ambazo zimeisha akifanya kazi katika michuano hiyo. Hii ni mara ya kwanza kwa mama huyo wa watoto wawili kuwa na kazi inayolipa tangu alipowasili nchini Australia kutoka Ufaransa miezi ishirini iliyopita. Alipozungumzia swala hili, Bi Desiree alisema kwamba Very excited. Very excited. Nimefurahi sana sana, sure hata bwanangu okay, alichukua ulikizo wiki mbili kuhakikisha kila kitu kinaenda sawa. Idadi ya wafanyakazi 25 ambao walikuwa na matatizo kupata kazi wakati huu wa janga wote wamepata kazi katika michuano hiyo ya wazi kupitia mradi wa Jobs Bank kwa ushirikiano na shirika la Tennis Australia pamoja na serikali ya Victoria. Corin Prask ndiye mkurugenzi mtendaji katika shirika la Jobs Bank. Amesema shirika lake hulenga kuvunja vizuizi vya kimfumo ndani ya nguvu kazi. Uh, tunafanya kazi people, na walemavu tunafanya kazi na watu wasili, tunafanya kazi na vijana, so a a na watu ambao hawajakuwa na kazi kwa muda mrefu really. Kwa hiyo tuna watu tofauti ambao wanahitaji kazi, ila inahusu really kusema utofauti ni bora katika nguvu kazi ina mantiki na tunafurahi kwa sasa kufanya kazi pamoja na shirika la Tennis Australia. Kwa mjibu wa waziri wa wajiri wa jimbo la Victoria Biyala Pulford, watu hao wanaotafuta kazi hutayarishwa kufanya kazi chini ya mradi huo, kisha huwa wanafuatiliwa baadaye. Bi Pulford alisema serikali imechukua hatua hiyo ili ili tuhakikishe tunawaandaa kwa nguvu kazi na wana maisha ya mafanikio kazini, ila pia Tenis Australia inaweza tupaa taarifa kuhusu jinsi tunaweza boresha mradi huu. Kwa sasa mradi huo uko katika mwaka wa pili, na hata pamoja na changamoto ambazo zimekuwa mwaka huu, sote tuna malengo kuhusu kile ambacho tunaweza fanya katika miaka ya usoni kwa upande wa kuboresha mradi huo kwa uandalizi wa michuano hiyo. Hii ni fursa nyingine ya kukuza ujumuishi pamoja na tofauti katika tenis. Vicky Vikii ndiye mkurugenzi wa mahusiano kati ya wadau serikali na shirika la Tenis Australia, amesema mradi huo ni muhimu kwa mchezo wenyewe na So really, uh, uh, tumejitolea kwa kweli kusherekea utofauti na ujumuishi na ni sehemu nyingine ambako tunalenga ujumuishi katika viwango vyote vya mchezo kupitia mashabiki wetu, upatikanaji, wachezaji wetu, washiriki wetu na pia nguvu kazi yetu. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Gareth Boham na Gode Migerano. Kwa taarifa zingine kama hizi, pamoja na ratiba, matangazo yetu tembelea tovuti yetu anaone, ambayo ni sbs.com.au mkwaju swahili. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.