Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju Swahili. Karibuni tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hukuona migode migharano, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni, ni SBS.com.au mkwaju Swahili. Pia tembelea ukurasa wetu wa Facebook ambako utapata makala mengi tuliochapisha pale, anwani ni Facebook.com mkwaju SBS sa Swahili. Kuna mengia moto mwendeleo, lakini kwa sasa tutazame jinsi mfumo wa afya unavyobadilishwa kuweza kutolewa hata kupitia kanda za video ama kupitia mitambo ya video. Janga la covid-19 limesababisha changamoto maalum kwa mfumo wa afya wa Australia, baadhi ya changamoto hizo zikijumuisha jinsi ya kutoa chaguzi za huduma ya afya kwa simu pamoja na jamii zenye tamaduni tofauti. Kwa sasa huduma ya afya kupitia mitambo ya video ambako mkalimani anashirikishwa inabadili jinsi huduma hiyo inatolewa. Akiwa nyumbani kwake, Nena Bin Shahun amepanga mkutano kwenye kompyuta yake pamoja na daktari wake. Mwanamke huyo mwenye umri wa miaka 69 ana ugonjwa wa viungo kwa jina la osteoarthritis. Huduma ya afya kupitia video imekuwa muhimu kwake wakati huu wa janga la COVID-19. Anasubiri mtandaoni hadi mhudumu pamoja na mkalimani wake watakapowasili kutoka sehemu tofauti. Halo halo, habari yako? Huyu ni mkalimani wa Kihindi Balvinda, mkalimani alijitambulisha. Bishhano amesema kuwa na mkalimani wakati wa huduma kupitia video ni muhimu sana na ni fanisi zaidi kuliko kuwa na mkalimani kwenye simu inaokuwa muda kwa kutosafiri na inanisaidia kuelewa vitu vizuri videos zaidi so kupitia video. Kwa hiyo hatuna matatizo yoyote, Bishaon alisema. Kulingana na takwimu wa Australia, kutoka mazingira ambako Kiingereza si lugha yao ya kwanza wana uwezekano mkubwa wa kutotumia huduma za afya mara kwa mara, hali ambayo mara nyingi husababisha matokeo mabaya ya afya, na wakati wengi wao wanasalia nyumbani zaidi tangu janga hili lilipoanza. Madaktari wana wasiwasi athari hizi zinaweza ongezeka. Hali hiyo imefanya kitengo cha afya cha wilaya ya magharibi Sydney kuharakisha kutoa huduma yake mpya mtandaoni, ambayo inajumuisha mfumo wa huduma ya video inayoshirikisha mkalimani. Ambayo mtu yeyote anaweza tumia. Donna Pax ndiye meneja wa mfumo wa telehealth katika zahanati ya ubunifu ya New South Wales. I mean, tulipoingia katikati ya COVID ukalimani kwa video ulikuwa sehemu muhimu, kwa sababu wakalimani hawangeweza fika katika mkutano. Kwa mfano, mgonjwa anaweza kuwa yuko nyumbani, daktari yuko ofisini, na muuguzi au mkalimani anaweza kuwa umbali wa mamia ya kilomita. Kwa hiyo mfumo huo unatoa urahisi wa watu kuhusika kuwa sehemu moja kwa muda unaofaa. Wataalamu wa afya wamekaribisha matumizi ya teknolojia hiyo na wamekiri kuwa kuna wakati huduma ya ukalimani kwa simu inaweza kuwa na matatizo. Natalia Gosne ni mtaalamu wa viungu katika hospitali ya Westminster, amesema kwamba matumizi ya video yanafanya utoaji wa huduma kuwa rahisi. Nimefanya kazi na ukalimani aspects. kwa simu pamoja and na kwa video. Video bila shaka, kutumia video inafanya iwe rahisi kuwasiliana okay. Kuwa na mkalimani kwenye simu husababisha ukimya mwingi na ugumu wa kuelewana. Kwa hiyo, kuwa na video na kuonana unapowasiliana so inafanya iwe rahisi that, yeah. zaidi Bigosn amesema kwamba baadhi ya wa wahudumu walikuwa na wasiwasi -wasi mwanzoni kuhusu jinsi baadhi ya wa wateja wao watakavyokabiliana na matumizi ya teknolojia unapozingatia umri wao. Licha ya wasi wasiwasi huo, majibu yamekuwa chanya. so we worried how technology may be a barrier in that, tulikuwa na wasiwasi kuhusu jinsi teknolojia inaweza in kuwa kizuizi katika mazingira hayo, but na jinsi tungefanya kazi kuwasiliana, surprising na jinsi well tungetumia wakalimani, ila imeshangaza jinsi imetumika vizuri. Dr. Renu Nashal ni mhadhiri mwandamizi katika shule ya saikolojia ndani ya chuo cha Western Sydney. Amesema uwezo wa kuona ni muhimu kwa sababu ukalimani hauhusu tu maneno; ishara za mwili ni muhimu sana, pamoja na hisia na ishara za sura na kadhalika, zinazokuja kutoka huduma ya kirafiki au hisia za huruma ambazo mtu anaweza pata. Kwa hiyo ndiyo, viungo hivyo bila shaka ni muhimu na inaweza kuwa vizuri kuwa na mawasiliano ya ana kwa ana na mtu huyo. Tangu janga hilo lilipoanza mkalimani Balvinda Sidu kutoka shirika la afya katika wilaya ya magharibi Sydney amekuwa akitoa huduma zake za ukalimani kupitia video takriban mara nne au mara tano kwa siku. Like uh, um, uh, uh, wagonjwa wangu wengi wanapenda kutumia huduma ya ukalimani kupitia video kwa sababu ni fanisi zaidi na hususan wagonjwa ambao wana uh, matatizo ya usafiri inawafaa sana. Ameongezea kuwa mtandao um, huo ni muhimu kwa huduma nyingi zinazojumuisha ufuatiliaji wa ugonjwa wa kisukari pamoja na utunzaji wa ujauzito. Kupitia huduma ya mtandaoni tunatoa huduma nyingi I'm kwa wanawake so wajawazito, inaweza kuwa pamoja na wataalam so wa kuzalisha, inaweza really kuwa pamoja na madaktari here, na wanaweza pata kiwango sawia cha huduma sawia na huduma ya ana kwa ana. Matumizi ya wakalimani katika huduma ya afya nchini Australia hajitolewa kwa upana sana hadi sasa na wakati kuna msukumo wa huduma nyingi za afya zitolewa mtandaoni, kuna uwezekano huduma hizo zitakuwa maarufu zaidi. Hata idara ya ukalimani ya kitaifa ya serikali ya shirikisho inayojulikana kwa ufupi kama TIS nayo pia inajiunga na harakati hizo za kutoa huduma mtandaoni. Idara ya masuala ya nyumbani imeeleza shirika la habari la SBS kuwa kwa sasa inaonda mifumo ya uboresho ambayo itaruhusu ratiba za huduma za afya kupitia mitambo ya video na huduma hizo zinaweza patikana kuanzia Agosti mwaka huu elfu mbili na ishirini. Inatarajiwa huduma za ukalimani kupitia video zitaweza tolewa hadi katika maeneo ya kikanda nchini Australia pia ambako upatikanaji kwa huduma za ukalimani ni haba. Dona Parks amesema kwamba changamoto kubwa zaidi ni kuhakikisha jamii zinajua kwamba huduma hiyo ipo. Kile ambacho COVID imefanya ni kuwalazimisha watu kutafuta chaguzi zingine kuhusu jinsi ya kupata huduma, na hiki ni kifaa ambacho tumekuwa nacho mfukoni ambacho tunaweza kutoa na kusema, ni sawa, huduma yako inaweza endelea. Naona unatumia msaada mdogo kupitia mkono sasa hiyo ni sauti ya mkalimani akitoa huduma kwa, kwa mteja. Kwana neiben imekuwa kifaa muhimu sana na ambacho wana nia ya kuendelea kutumia hata baada ya janga hili kuisha, na unaweza endelea kupata taarifa mpya kuhusu coronavirus katika lugha yako kwenye tovuti hii sbs.com.au mkwaju coronavirus. Kwa taarifa zingine kama hizi, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu anaona mbayo ni sbs.com.au mkwaju Swahili. Makala haya aliandaliwa na waandishi wetu Amilia Dan na Gode Migerano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.