Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, waendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sasa hizi tugeukie mashabiki pamoja na wale wadhamini ambao wameingia katika michuano hii. Tukianza kwa upande wako Bize, tunaona kwamba wewe ni mmoja wa wadhamini wa michuano hii. Nini ambacho kimefanya uweze kuweka kampuni yako ama kuweza kudhamini michuano hii? Um, kampuni yangu inafanya kazi na community. Sasa nilikuwa nafikiria hii ni njia nzuri moja nzuri ya kuja na ku link na community na kusupport community haswa ya Kiafrika, ya jamii ya Kiafrika wale ambao aji. Kampuni yako, kampuni yako inafanya nini? Kampuni uh, yangu um, yo deal na support coordination, yo deal na disability support uh, yo deal na mental health um, assistance uh, socio social support. Kwa Kiswahili sijui kuyasema hayo maneno, lakini <laughs> kumaanisha kwamba wanatoa msaada wa watu ambao wana ulemavu watu, msaada wa watu ambao wa masuala ya kiakili na, na, na fikra na vingine kama hivyo. Na umeamua kwamba mwaka huu lazima vi uweze kuongeza nguvu katika kazi ambazo unafanya za jamii. Unahisi jamii itafaidi kivipi? Uh, jamii inafaidika kwa sababu uh, haswa kupitia programs kama hizi za michezo inaz, inatoa stress kidogo, inafanya watu wana, watu wakikongamana inasaidia ku, ku, ku, ku, kuleta hiyo furaha eh. Na wewe mwenyewe unafaidi vipi? Mi mwenyewe nafaidika kwa sababu nimepatana na wewe, nimefurahi. unapatana na wenzangu hapa, kila kutoka kila kila nchi za Kiafrika e, furahi. kwa upande wako, michuano hii ina maana gani kwako, kwa kwa kama Mwafrika ambaye unaishi Sydney, na unahisi inasaidiaje jamii? Asante sana kwa majina, kwanza naitwa Leonard Serem. Uh, hii kongamano la leo ni mzuri sana kwa um, wale vijana wa Afrika kwa sababu inawapatia inakuza talanta, talanta ya, ya, ya mchezo na mchezo, kwa kweli ni biashara siku hizi, kwa sababu inasaidia vijana kwa kutoa mambo ya um, stress na kufuatana na ile um, pressure ama ile uzito ya mambo ya COVID-19. Sasa mchezo ni baadhi ya vitu za kujiliwaza, uh, ama kujiparaha Naweza sema yeah. Hivyo tunaona kwamba wachezaji wengi hususan katika timu ya Kenya ni wanafunzi wa kimataifa Wengi wao wanakuja hapa kutoka mazingira tofauti ya kiuchumi na kijamii. Michuano hii itawasaidiaje? Um, kwanza kabisa mchuano hii utawasaidia kwa kuchenga talanta zao, na imewapatia fursa mzuri sana wa kujiendeleza um, kimchezo na kujiendeleza kimasomo, kwa sababu vitu mbili ile wanasemanga um, kuwa um, kukiwa uki, um, um, um, ukiwa ni mtu mwenye ufanyi kazi ama una mchezo mara mingi unajiingiza kwa mnyadharadi na madawa za kulevya na mambo za um, drugs na kunywa pombe so kwa hiyo mchezo sasa inawatoa kwa hizo mafikra za kukunywa hizo uh, illicit, uh, drugs, yeah. So inawa focus kwa mchezo na, na, na kwa masomo pia kuendelea mbele. Ni masuala gani ambayo pengine anaweza kufanya kisha kwamba vijana wengi zaidi wanashiriki wana Ningependa sana kuwahimiza vijana wengi na uh, wadhamini wazidi kuwapea um, ku, ku, um, focus na ku empower vijana na kuwaeleza kuwa wajiunge na hii vikundi na waanze teams na tu support, kama hii kampuni ya uh, sasa, sasa um, disability imejitolea, inaongea na vijana wabidi, wa, waanze waendelee kuingia kwa hizi mchezo, yeah vizuri sana, na kuendelea mbele. Ujumbe ni upi kwa Wakenya kwa ujumla ambao wako hapa sini, kuhusu timu yenu na matarajio ni gani kama mashabiki wa Kenya? Maana jua mashabiki wa Kenya mnapenda soka, soka sana. Asante. Um, kwanza kabisa, ningependa kuambia mashabiki wote, mkuje msupport vijana wenyu, mkuje mwapee support, mkuje mwachia hapa na vijana wengi ambao wenye, wenye, wenye wajijisajili na hii kikundi. Please naomba mkuje mjisajili, na tuboreshe mchezo tuweze mchezo wa soka na tunaona kwamba michuano hii mara nyingi ni wanaume tu ndio wanakuja kwa wingi. Kwa kina dada, ni nini ambayo inastahili kufanywa na waandalizi ili kina dada na kina mama nao pia wavutiwe kuja? Ndiyo, sasa hii michezo yafaa kuleta familia pamoja na kina dada pia. Yeah, in fact, in fact nilikuwa nina, ninasema asubuhi hii nilikuwa ninaambia ndugu yangu asubuhi hii. Uh, michezo ni michezo is one of those things ambayo ya transcend gender, ya transcend racism, ya yavuka mipaka eh, ya kila, kila kitu. Na ndio maana ninataka pia wa, uh, kinadada pia wakuje washabiki timu haswa ya Kenya watakuwa wanacheza uh, next week on Saturday. So tukuje tushabikie jamani timu yetu. Kazi yako wiki nzima ni kueleza kina dada wenzako kote waliko. Ndio, ndio, ndio Asante sana na pengine kwa kumalizia, kwa Wakenya wote ambao wako hapa nchini Australia, umesema kwamba wewe ni mtu ambaye una mapenzi sana jami, ya kuweza kusaidia jamii, ya kuweza kushirikiana na wengine, ujumbe ni upi kwa wenzako? Ujumbe ni tuendeleze amani na, na upendo na tusapotiane eh, kama jamii. Ujumbe mzuri kabisa na sehemu nzuri ya kumalizia, Bize, asante kuzungumza nasi na kila laheri katika kazi ambazo zinafanya kuongeza nguvu yako na ujuzi wako katika jamii. Asante sana. Haya, hiyo basi ni bizaya kutoka shirika la sasa Kea akizungumza nasi kuhusu matarajio yake pamoja na maono yake kwa jamii ya Wakenya. Mengi zaidi tambila tovuti yetu sbs.com.au kwa Kiswahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.