Karibuni tena katika makala ya idhaa Kiswahili ya SBS huko na Migode Migirano, tukiendelea na makala ambayo tumeandalia tukizungumzia swala la uchaguzi wa Queensland, ambapo tumepata kujua kwamba hali inaendelea kuwa ya mshike mshike, ambapo viongozi wa kisiasa wanaanza kurusha na lawama, na lawama zinaendelea kurushwa baada ya matokeo ya uchaguzi wa Queensland kuchapishwa. Leba imeratibiwa itaunda serikali ya wengi, wakati chama cha mseto cha upinzani LNP hakitatimiza lengo la kung'oa chama cha Leba madarakani, hesabu za kura ya wiki jana zinapokaribia kukamilika. Kwa sasa hesabu za kura zimekipa chama cha Leba viti 44 bungeni wakati inatarajiwa chama tawala kitasalia na viti 48 bungeni hesabu za kura zitakapokamilika. Wakati wa huo chama cha upinzani cha mseto cha LNP kimeshinda viti 36 bungeni kwa sasa, ila inatarajiwa chama hicho kitasalia na viti 40 bungeni baada ya kukamilika kwa hesabu za kura. Hata hivyo, hesabu kamili za matokeo ya kura yanatarajiwa katika siku kadhaa zijazo, nyingi yazo zikiamuliwa kupitia kura za upendeleo kwa kura zilizopigwa mapema na kupitia posta. Kiongozi wa chama cha Leba kitaifa Bill Shorten amesema uongozi wa Waziri Mkuu Malcolm Turnbull uliathiri uwezo wa chama cha mseto cha Liberal National Party wa kushinda uchaguzi wa Queensland. Mbunge wa shirikisho wa chama tawala cha LNP George Christensen amewaomba wapiga kura wa Queensland radhi, akisema chama cha LNP kilistahili sikiza maoni ya wenyeji zaidi na alilaumu uongozi wa na mwelekeo wa sera za Bwana Tambul kwa matokeo mabaya ambayo chama cha kanda kilipata. Hata hivyo, Bwana Tambul ametupilia mbali ukosoaji huo, akisema kampeni ya uchaguzi huo ililenga maswala ya kanda na jimbo tu. The election was fought very much as we know on state issues, anasema: kama tunavyojua uchaguzi uliwaniwa kwa masuala ya kanda na jimbo kama ilivyo kawaida ya uchaguzi hizi, ila tutasubiri tuone matokeo ya hesabu kamili. Hata hivyo, bwana Shorten amesisitiza kuwa masuala ya kitaifa yalichangia katika uchaguzi wa Queensland anasema be... tumeona George Christensen akisema serikali ya Turnbull linastahili boresha uongozi baada ya matokeo ya Queensland. Tumeona chama cha Nationals kikiomba mageuzi kwa ushirikiano na chama cha Liberal cha Queensland. Hakuna shaka mgogoro unaozingira serikali ya Turnbull unaathiri sifa ya mseto ya chama cha LNP ya right Australia nzima. Chama cha National kimetumia matokeo ya uchaguzi huo kukariri nia ya, ya chama chao kuwa na utambulisho imara ambao pia ni tofauti na kando ya washiriki wao katika mseto huo. Kura za chama cha One Nation zilikuwa nyingi zaidi kuliko za LNP katika eneo bunge zote isipokuwa eneo bunge moja. Bwana Tambul amesema kupiga kura chama cha One Nation kumesaidia chama cha Leba. Anasema wapiga kura, nataka kuwaeleza kuwa kura zenu zilimsaidia Anastasia Paloshe. Tunapozungumzia uchaguzi wa taifa, tutasisitiza hoja hiyo. Kama unataka serikali ya mseto, unastahili piga kura serikali ya mseto, piga kura chama cha LNP Queensland, au chama cha Liberal au Nationals sehemu zingine. Hiyo ndiyo njia tu ya kuhakikisha una serikali ya mseto. That is the only way to be sure you get and keep a coalition government. Wakati wohuo mwanasheria mkuu wa taifa George Brandis amesema ameshangaa chama cha Leba cha Queensland hakikujumuisha masuala ya kitaifa wakati wa kampeni ya uchaguzi. Nasema nilishangazwa na mwelekeo wa chama cha Leba. Nadhani wiki chache zilizopita, wengi wetu tulikuwa tunatarajia kutakuwa jaribio toka kwa chama cha Leba kuwasilisha masuala ya kitaifa katika kampeni hiyo, haikuwa hivyo. Ulikuwa uchaguzi uliowaniwa kwa masuala yaqueeland hata hivyo, seneta wa chama cha leba wa Queensland Mary Watt ameeleza shirika la habari la Sky News kuwa bwana Brandis hajui anachosema. Ameongezea kuwa madhara ya shirikisho hayawezi puuzwa, It just shows amesema you know, inaonyesha jinsi mwanaume huyu alivyodanganyika jana usiku na leo asubuhi. Matt Canavan alidai katika runinga kuwa hakuna madhara ya shirikisho kwa swala hili na hakuna ujumbe wote kwa viongozi wa shirikisho. Sasa j Brandis naye anafanya hivyo pia. Watu hawa wanafumba macho yao, wanaziba masikio na wanataka kupuuza kuwa uchaguzi huu umekuwa pigo kubwa kwa chama cha mseto cha LNP Queensland na tutaendelea kuwaletea matokeo kamili ya uchaguzi huo punde tutakapoyapokea kutoka tume ya uchaguzi ya Queensland. Taarifa hii iliandikwa na mwandishi wetu Sonya Hedeman na kusoma kwa kwako na kutafsiriwa na Gode Migerano na sa kwamba wazapata taarifa hii kwa ukamilifu pamoja na taarifa zingine ambazo tumepeperusha tayari kwenye tovuti yetu sbs.com.au, mraba Swahili.