Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko nami Gode Migerano. Wawezasikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbscomau, mkwaju swahili. Pia tembelea ukurasa wetu wa Facebook ambapo utapata makala tuliochapisha pale tayari kwa matumizi yako. Anwani ni facebookcom mkwaju sbs swahili, na iwapo ungependa kuwasiliana nasi kwa barua pepe, anwani ni swahili program at sbscomau. Tukielekea sasa moja kwa moja katika ulimwengu wa michezo, tutazame hali ilivyo katika kundi ambalo Australia inashiriki katika kombe la dunia, kujua ni yapi ambayo yanaendelea, matumaini ya Australia kwa yapi pamoja na hatma yake ni gani. Kampeni ya kombe la dunia ya Australia imeingia katika dakika za lala salama. Socaruz wanahitaji zaidi matokeo ambayo ni zaidi ya ushindi leo, iwapo watabaki katika michuano hiyo. Australia ikipata ushindi dhidi ya Peru, Denmark lazima ishindwe dhidi ya Ufaransa kuwapa Sokaruza fursa ya kuendelea katika hatua ya mchujo. Hata hivyo, kila kitu hakijawa sambamba kwa upande wa mechi hizo. Hatima ya safari ya Australia na Denmark katika kombe la dunia huenda ikaamuliwa kupitia magoli. Kila kitu katika kombe la dunia kiko mashakani kwa Australia. Socceroos watakapocheza mechi yao ya mwisho, ambayo huenda ikawa ni mechi ya Australia ya mwisho nchini Urusi, hata kama ushindi wa Australia dhidi ya Peru pamoja na Ufaransa kushinda Denmark, hali ambayo inaweza husu Australia kuingia katika hatua ya mchujo, bado kuna vizuizi vingi mbele ya taifa letu la Australia, ila nahodha wa Socceroos Mile Jedinak amesema kwamba hajawa tayari kwa safari yake katika kombe la dunia kufikia mwisho, kwa sababu itakuwa mafanikio makubwa kwetu, timu hii ya taifa, pamoja na kundi hili la wachezaji. Kila mtu anajua safari tuliyofanya katika muda wa miaka minne na hatua tulizochukua kufikia hapa. Tunastahili jaribu kila tuwezalo kuhakikisha tunaweza fikia lengo letu, na tunahitaji bahati kidogo, kwa sababu matokeo hayako mikononi mwetu tena, alisema bwana Yedinak. Peru bado haijawa hata na alama moja katika michuano hiyo, haina uwezo wote wa kuendelea katika hatua ya mchujo. Hata hivyo, bwana Yedinak amesema kwamba wapinzani hao hawastahili puuzwa, kwa sababu Peru haijashiriki katika kombe la dunia he kwa muda mrefu values, kwa hiyo fikra kuwa hawajali uh, mechi hii ni kosa kwa hiyo tunatarajia mechi ngumu sana you know. Wakati huo huo, safari ya mshambuliaji wa Socarose Andrew Nabut katika kombe la dunia imefika mwisho baada ya mshambuliaji huyo kupata jeraha la bega alipocheza dhidi ya Denmark. Jeraha hilo lina maana ya mkufunzi Bert van Marwijk lazima afanye angalau geuzi moja kwa orodha ya wachezaji watakaoanza mechi dhidi ya Peru. Washambuliaji Jamie McLaren, Tim Cahill na Tommy Urick wanazingatiwa kuchukua nafasi hiyo ila Yurik amesisitiza kuwa ushindani kati yao ni wa kirafiki. Um, si mgumu sana so well, tunafanya mazoezi um, vizuri na tunaelewa mmoja wetu atacheza um, na ni muhimu kwa timu kupata matokeo sahihi right, um, haijalishi kama ni mimi me, timi Timmy, Jamie au Jemi. Sokaruz waliaga makao yao katika Jamhuri ya Tatarstan baada ya mazoezi ambayo yameminiwa kuwa ya mwisho mjini Kazan. Mji huo umekuwa makao ya timu ya taifa ya Australia tangu ilipowasili nchini Urusi. Punde baada ya mazoezi, kikosi kizima kilisafiri kwa muda wa masaa mawili kwa ndege na kutua mjini Sochi. Hata kama hawatakuwa na muda wa kutosha kufanya ziara katika mji wa pwani wa bahari Jeusi, mashabiki wa Australia wametumia muda wao katika maeneo ya ufukwe ambako rais wa Urusi Vladimir Putin hutembelea wakati wa mapumziko. Siku ya mechi nyuzi joto zimetabiriwa kufikia 30, hali ambayo watalii kutoka Australia wamefurahia mno na kusema kwamba, like so nilipojua uh, kwamba Sochi ilikuwa mwenyeji wa michezo ya olimpiki ya majira ya baridi, so sikutarajia pawe hali ya hewa kama ya Sydni katika ufukwe na jua kama hili. Kwa hiyo nadhani hali hii itakuwa nzuri kwa sokaruzo wakati wa mechi alisema mmoja wa mashabiki wa timu ya taifa Socceroos. Kwa hiyo hali itakuwaje iwapo matokeo yatakuwa kama inavyotabiriwa? Iwapo Socceroos itashinda mechi yake na Denmark ishindwe dhidi ya Ufaransa, magoli kati ya timu hizo mbili yatatumiwa kuamua timu itakayoendelea katika hatua ya mchujo. Australia inaingia katika mechi hiyo ikiwa imefunga magoli mawili na kufungwa magoli matatu, ilhali Denmark imefunga magoli mawili na kufungwa moja kwa hiyo basi tuwatakia timu ya taifa Socceroos kila laheri katika mechi ya mwisho ambayo itamenyana na Peru mapema usiku wa leo, na usisahau kwamba waweza kutazama mechi hiyo moja kwa moja kupitia runinga ya SBS pamoja na kusikiza matangazo hayo kwa Kiingereza pamoja na lugha tofauti kupitia redio SBS vilevile vile, wakati wa mechi hiyo. Makala haya yaliandikwa na mwandishi wetu Ben Lewis na kutafsiriwa na kusoma kwako na Gode Migerano. Na kwa makala mengine kama haya, tembelea tovuti yetu SBScomau mkwaju swahili. Hii ni idhaa kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea SBScomau SBScu mkwaju swahili.