ya ya Kiswahili SBS. Karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS huko na migode migerano, tukuletea makala kutoka studio za SBS na mtandao ni niaamba Swahili. Katika makala leo, tumetembelea jamii ya Warundi katika kitongoji cha magharibi ya Sydney ambacho kinafanya ibada ya maombolezo ya aliyekuwa rais wa Burundi wanapita Nkurunziza. Kwa sasa tunaungana na kiongozi wa jamii hiyo atajitambulisha pamoja na kutueleza tena ambalo limefanyika leo, umuhimu wake ni nini, na kuendelea mbele, jamii itakuwa katika hali gani? Uh, shukran bwana Gore. Kwa majina ni Jean Paul Amedeni Zigama, na kwa siku hii hapa ya leo tuko hapa ili ya kutoa rambirambi za mwisho kwa bwana Nguru Nziza ambaye alifariki kighafla. Watu wengi hatukutegemea, watu wengi hatukutarajia, watu wengi hatukiona jambo hilo liki, likitokea um, siku ya leo hapa tuko tuli, tuli, watu, watu kadhaa wamefika ili wa, waweze kutoa heshima zao aa, za mwisho kwa huyo rais ambaye aliondoka, alikuwa rais wa Burundi. Lakini hata kama ni hivyo, tuko hapa inas, in, in, inasikizika kwamba ni tunaomboleza, lakini pia kuna habari njema kwamba Burundi pia iliweza kupata rais mwingine mpya mm -hmm. E, mpya bwana Evariste Ndayishimiye, so ni kama majambo mawili, moja tuko hapa tukiomboleza, lakini kwa njia nyingine pia tuna tukifurahia kwamba Burundi imepata rais mwingine okay. yeah. Wewe kama rais, taarifa hizo za kifo cha ghafla, cha ghafla cha rais mwenza, hata kama alikuwa na mamlaka zaidi kushindia <laughs> kifo chake ulikipokeaje na ilikuwa ni hisia gani ambazo ulipata? uliposikia kwamba rais amefariki. Uh, halikuwa jambo la kawaida, hmm, halikuwa jambo la kawaida na halikuwa jambo rahisi kuchukulia, sababu hakuna yule ambaye angeweza fikiria ya kwamba uh, Pita Ngurunziza rais wa Burundi angefariki hivyo hivyo kigafla eti moyo umesimama ama kitu kama hicho. Hakuna mtu ambaye angefikiria jambo hilo, ni tulipigwa na butwa sote kusikia eti bwana Ngurunziza amekufa kwa miaka 55 alikuwa bado alikuwa bado ni mwenye nguvu, alikuwa akicheza, alikuwa soka, alikuwa akiendesha uh, baiskeli, alikuwa akifanya uh, na ujua, na university pia alikuwa alimaliza kwenye kitengo cha, cha michezo ama sport. So si jambo mi, kivyangu, si kuwa, si, si, si kuona jambo hilo na, na hadi wa leo nikiona picha yake nasema, oh, maybe yuko, lakini nikisikia ati he's normal ni jambo lilinivunja moyo sana mm. Yeah. na jamii pana ambayo unaongoza kwa sasa iko katika hali gani kisikolojia kihisia? Uh, hapa unaweza kuona wale ambao wametokea hapa ni ishara nzima kwamba, ni, ni watu ambao walikuwa wanampenda, ni watu ambao walikuja kuunganika naye hapa ili waweze kutoa rambirambi za kwao, na jamii kwa ujumla, ni wengi ambao nilizungumza nao, wale ambao wanasikitika kwa kwa tumemkosa Rais Nkurunziza. Ni, ni jambo ambalo watu wengi wamehuzunika na jambo hilo, lakini Mungu tulimpenda, lakini Mungu amependa zaidi na ametoka, lakini maisha lazima iendelee. Uh, so we have to do what we have to do, na tuendelee na maisha. Kwa kumalizia, tujua kwamba kila mtu anakuwa na wale wanaompenda na wengine ambao hawampendi. Kiongozi yetu ili hata kosa wale ambao hafurahi anavyotenda, kwa wale ambao pengine hisia zao zikuwa sawia na za wale ambao wako hapa, kiasi kwamba walikuwa wanapiga sana uongozi wake. Ujumbe kama kiongozi ambaye pia huenda pakawa na wale ambao wafurahi uongozi wako, lakini bado lazima uwe unatoa huduma kwao pia, ujumbe ni upi ama hali ya fikra inakuwaje kwa hali kama hiyo? Hilo jambo ni, ni jambo la kusikitisha, lakini pia kama mtu humpendi, ni kawaida ya kwanza. Hiyo ni kawaida na ni, na, ni, na ni uhuru wa mtu pia. Hilo silo jambo tunaweza kwenda hapo tuzozani, yo ni lazima mtu umsikize, ni lazima mtu umpende, hilo hata tu, tuweke kando, ni kawaida hmm. Lakini ni linasikitisha li sababu una, badala ya kukataa mtu na usimsogelee, umwambie, msogelee umjulishe na umwambie hili tuambatane. kwa, kwa, kwa jambo hili ningependelea tafadhali, kama kwa, kwa, kwa ule mtindo wa kikazi ambao unaweza fanya, ukiongeza mawili matatu ama ukirekebisha hivi na hivi na hivi, mtu akuje, msikilizane, mwelewane. Unajua sababu atakiwa hata uh, mtu akiwa uongozini, si yote ambayo unaelewa, na maybe hizo uh, idea ambazo unazo ukizileta mtu anaweza kufaa community kwa ujumla, jamii kwa ujumla inaweza kunufaika. Na kwa wale ambao hawako wanampenda, first of all, like I said, ni kawaida, lakini kwa sasa sifikiri kama ni muda bora wa kukataa kuja kufaa neno hili, sababu kama huku nampenda kama rais, fahamu ya kwamba alikuwa baba wa jamii, alikuwa na mtoto, alikuwa na mke, na ni Mrundi na ni mtu kwa hiyo yote so unaweza kataa kuja sababu alikuwa rahisi, lakini come to celebrate his life uh, kama alikuwa baba wa jamii ama kama mrundi mwenzako mm-hmm. sababu na wewe hata pia kama uh, uh, uh, uh, huku unaelewana na yeye. Kuna wale ambao pia hawaelewani na wewe so, it's, yeah, hawa. Bwana Mede, pole, ni mambo kama hawa anazosema. Bwana Mede, poleni sana kwa msiba umefikia, na tunatumia kwamba mtaendelea kuwa na nguvu kuendelea mbele. Ashukran sana, Bwana Gode, shukran. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.