Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. Mkwaju Swahili. Waendelea kusikia idhaa kiswahili ya SBS. Tuingia moja kwa moja katika dimba la michezo kujua ni yapi ambayo yalijiri tulipotembelea viwanja vya Radomia Park, ambapo Kenya ilikuwa kivana pamoja na Burkina Faso. Tumetembelea kiwanja cha Radomia Park ambapo mechi kati ya Kenya na Burkina Faso imekamilika, Kenya wakipata ushindi wa magoli manne kwa mawili na miongoni mwa wale ambao wameshuhudia mechi hii ni wakongwe wa timu ya Kenya ambao watatueleza mmoja mbili kuhusu kile ambacho wameona. Je, vijana ambao wamerithi nafasi zenu ambazo wamewaachia wamewatendea haki ama hamjaridhika hiyo? Hey, timu imecheza bwana. Hey, wameshinda kabisa, lakini wamecheza game safi kabisa. Kuna huo midfield number 7 huo. Hey, amekimbia kila pahali, amehustle, ametutafutia hey, amet, mpira, ame create opportunities. Striker wetu pia alikuwa msafi na sijui kwa nini hakutaka kujifungia bao, anapatiana mpira wakati ya mwisho, but hiyo timu imecheza vizuri. Mabao zile wamefunga hizo nne zilikuwa tamu kabisa. um, defender, kuna mmoja sijui anako na dread sijui amevaa namba, namba 8 huyo huyo atolewe kwa timu huyo. Lakini yeah, lakini, hii timu imefanya vipoa sana. Hii timu imefanya vipoa sana. <laughs> <laughs> Ah, naam naskia kuna baadhi ambao watarajiwa pigwe kalamu kwa upande wako, umeonaje wale ambao wamecheza timu ambayo mlianzisha na mkakuza hapo. Mimi nimeona nimeona kuna difference kubwa sana, hawa wachezaji wako, wako young alafu pia wako, wako very fit, inakaa wana, wana bidii wakicheza, alafu mchezo wao umekuwa ni pasi mzuri mzuri sana, alafu, very big commitment wakicheza mpira You know, very good finishing commitment ilikuwa ndio kabisa. Mimi nimefurahia sana hii team, ni kama sijaiona team kama hiyo ya Kenya, hakuja hakujawahi kuwa timu kama hii wanachezea Kenya before. Yeah, kwa mechi ambayo inakuja mnatarajia nini kama mashabiki wa Kenya, na kwa wale ambao pengine walikuwa nadhani niile Kenya ya kawaida ambayo inakuja ni, ni kupigwa mbili tatu, mnawaelezaje wale ambao wakuja, waendelee hivyo waendelee kufanya mazoezi kusikiza ma, mawaidha kutoka kocha wao Um, junajua wata a watashinda a wanaweza chukua hii cup, hii African Cup. Wanaweza hii ni tim strong sana wanabidii na wanafurahisha kabisa vile wanacheza wanacheza kaa tim, ni kama watu wanafanya zoezi pamoja na wanataka kushinda na hivyo ndo wanafanya. Kwa mashabiki ambao pengine alikuwa na wasiwasi, nikija nitaibishwa ama nitapata fahari, unawambiaje? Ah, tuje tuje, hata kwenye Facebook nimeiandika pale hivyo, nimesema tukuje tuwashangilie. Nimekujwa na watoto wangu hapa wanafurahia kuona mechi uh, i, i, i, i. It's a beginning of something you know? Hatuja kuwa na timu ya Kenya kwa miaka mingi, alafu sasa kuna timu tayari, alafu ni timu inacheza vizuri, ina vijana wamejitolea, vijana wanabidii, wanacheza wanacheza mpira mtamu, so uh, neza encourage watu wote uko pale hivyo wanataka kuja kutazama mpira yeah? Wakuja wapige support, tuko pale hivyo tunataka sauti kubwa yeah. Lazima tu, tuendelee na pamba za timu mnazionaje? uniform ni safi bwana hiyo banaaona uniform kai hey, kuna wengine wa wataenda nazo nyumbani iko na jina kibwa <gabu> ya Kenya ke, eh. Mimi hii uniform niliiona mara ya kwanza nimeiona, nimesema wa wa sijaona uniform yoyote kutoka mwaka 20 tukicheza tukicheza mpira hatujakuwa na, na uniform kama hii unajua, you know, it's very you know, beautiful uniform. Vile mnafaa mfanya ni mtengeneze sasa, pia pia pia mashabiki mashabiki, yeah. pia hata yeah. uh... mimi nataka, nataka nataka nataka jazi sasa yeah. siendi bila jazi sasa sieni <laughs> yeah. yeah. yeah. ito, ito, itoangeza at least tutaweza tuta, kuchanga tuta, pesa pia ndo, yeah. tufanye vitu kama maji Safi sana, asanteni kwa maoni maoni yenu kuhusu timu na kwa pamoja, asante sana. Asante sana eh. Okay, tuzungumze na baadhi ya wachezaji banaswa mechi ya leo. Unazungumziaje? Uh, mechi ya leo imekuwa mzuri, tunashukuru sana uh, tumeshinda tume tume na tunatarajia mazuri kuendelea. Yeah, baaya, ya, lakini game imekuwa nzuri sana iyani. Kwa upande wako timu ya leo timu yenu unasemaje? Na mechi unazungumziaje? Uh, game game mekua tricky but tulijaribu kama boys control game but but tumejikaza excess mekua, mekua hard match but tume, tume manage, tume, tume pull up. Mwana captain ulitoa ahadi katika sherehe ya, kuf, ya kufungua mashindano kwamba mtashinda mashindano haya ahadi, uh, ni kama umeanza hatua ya kwanza kuitimiza. Mechi leo unazungumziaje? ah uh, mechi leo ilikuwa sawa, ilikuwa ngumu lakini vijana tumejikakamua na vyenye niliowambia niliwapa ya ahadi hii mechi ni yetu, na tunashinda kikombe. Katika dakika za kwanza ni kama imani ilikuwa inatingizwa kidogo, baada ya kufunga goli la kwanza, kama mchezaji ulikuwa na hisia gani? Uh, kama kawaida timu yote ikienda nyuma iki, iki, iki, iki, iki, setback na hiyo one goal ya kwanza, kuna kuna tension, kuna hiyo pressure but ulijikaza, maboys walipull up bao ya kwanza kwa iko, iko, kwa ikatupatia hopes pili ya tatu tukajua, 3 points ni kwetu. Sasa the game imekuwa poa sana. Ulikuwa uh, uh, unamweleza je kipa baada ya kufungwa goli katika dakika ya kwanza? Kwa kipa nilimweleza atulie, makosa ufanyika, na yeye mwenyewe alielewa, na akasema ametulia na akacheza vizuri, na akatugatu kama defense defense. Yeye mwenyewe anajiamini, yeye mwenyewe akona imani, alijua Alijayo hiyo ni kosa yenye amefanya na ni kosa ya si kosa yenye si akufanya kipenda. Eh, lakini alicheza sawa saw, na kile kitu kikakuwa sawa na maneno yakakuwa tulivu. Tuzungumze na mwalimu wa timu. Bwana George, mechi ya leo unazungumzaje kama mwalimu katika mashindano ya kwanza? Ah, uh, game ya leo imekuwa mzuri. Uh, vijana wamecheza vizuri Uh, imekuwa ni game yenye ilikuwa um, na pressure mingi, so ukijaribu kuangalia venye vijana walicheza, walicheza wakijituma na talanta kweli, tumeiona ni ni uh, game kubwa ya vijana um, walikuwa wameiangalia uh, kwa kwa vision enye walikuwa wanatarajia wenyewe kuingia na washinde So, hii ni game ya kwanza, tulikuwa nataka hivyo, imeenda venye tulikuwa nahitaji, na hivyo ndio venye tulikuwa nahitaji, tulikuwa nahitaji hiyo ushindi tu kwa game. ya matarajio ni gani katika mechi ambazo zinakuja? Ah, uh, games zenye zinakuja, matarajio ni already tushashinda game ya kwanza. Uh, ya pili tunataka kwenda game kwa game. Sitaki kuambia like na nini but game ya pili tunaona tuna vijana wako wazuri, wako wazuri, na nimepata uh, nimepata couple of uh, venye watu wamekuwa wakiadvise venye mchezo imekuwa na venye wameona vijana wakicheza, na expect uh, vijana wanaweza cheza game nzuri, na tunataka kushinda game ya pili yeah. Asante sana na kila la heri katika mechi zijazo, asante asante. Na tuzungumzie na baadhi ya mashabiki wa timu ya Kenya. Mashabiki wa Kenya, mnazungumzaje mechi leo? Um, kwa kweli naweza sema timu yetu ya Kenya inajaribu na zaidi ni tunawaangazia na tunawatakia mema, kwa sababu kulingana na vile ambavyo walicheza, they are really doing great, na tunajua kwamba they are going to make us proud, na taifa letu la Kenya litaonekana mahali ambapo tuko so kwa leo, acha tuwatakie kila la heri na, me, na kwa mechi ijazo uh, muendelee kujikakamua because we see you as victors and you represent us as Kenya. So ni hayo tu kwa leo, acha niwatakie kila la heri. mashabiki pamoja na wachezaji na mwalimu wa timu ya Kenya iliyoshiriki katika kombe la Afrika jijini Sydney, wakifunguka hapo kuhusu matokeo ya mechi yao ya kwanza baada ya miaka mingi Jangwani dhidi ya Burkina Faso ambapo walipata ushindi wa magoli manne kwa mawili hata baada ya imani zao kutikiswa katika dakika ya kwanza kupitia mkoa jambo lifyatuliwa na Burkina Faso na kuingia moja kwa moja hadi kambani. Lakini yote hayo, waliweza kusamili mashambulizi yote na kuweza kurejesha imani na kuweza kupata ushindi. Lakini kwa sasa mechi ambazo zitafuata zitakuwa ni kati ya Moroko ambayo itachezwa katikati kati ya wiki ama Jumamosi katika uwanja wa Progress. Mengi zaidi tembelea tovuti yetu upate maelezo zaidi kuhusu yale ambayo atakujia katika mechi hizo na mengine mengi zaidi. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.