Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Unaendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS na kwa sasa basi e, tuangalie mgogoro unaoendelea kwa muda mrefu. Hii ni kutokana na vyombo vya habari mbalimbali e, kutoa taarifa kuhusiana na makundi ya uhalifu ya Sudani Kusini hapa Australia. Wengi wa vijana hawa huko mjini Melbourne wamekuwa wakifanya vurugu za hapa na pale ambazo zikuwa zikitangazwa mara kwa mara, lakini makundi hayo yamekuwa yakija juu na kusema huo ni ubaguzi, kwani wao wamechokozwa na walikuwa ni katika harakati za kujitetea wenyewe. Lakini hatua hiyo imekuja sasa hivi baada ya viongozi kukaa pamoja, kwani baadhi ya makundi ya Sudani Kusini e, kutoka hapa hapa Australia kote wamekusanyika pamoja katika jitihada za kihistoria ili kukabiliana na matatizo yanaosumbua jamii za wakimbizi. Viongozi wanasema kuna taarifa au kuna familia zimekata tamaa kabisa, na watoto wao walioathirika. Wanaangaika kumalizia shule zao kwa kauli ya pamoja, ili kufikia malengo mazuri ya baadaye. Baadhi ya mashirika tofauti ya Sudan Kusini yamekusanyika kwa madhumuni ya pamoja. Clement Laila ni mmojawapo. are... bila umoja hatuwezi kufikia chochote. So na unaweza kuona united, watoto sasa wako mitaani, watoto hawafanyi vizuri shuleni, familia zinasambaratika. Kwa hiyo tunahitaji kama jamii kuungana na kuwa pamoja, alisema mmoja wapo, Clement Laila. So mkutano wa siku mbili wa shirikisho la mashirika ya jumuiya za Ikotorio huko Melbourne unatafuta Ufumbuzi wa changamoto zinazosumbua jamii za wakimbizi. Rais wa shirikisho Juma Pilipili anasema ni muhimu kuwasilisha mbele umoja kwanza. Some Uh, you know, baadhi ya wanajumuia wamekuwa wakilengwa na vyombo vingi vya habari ikiwa, so naweza kuiweka kwa njia hiyo uh, na ni jukumu letu kama jumuia ya kuja it pamoja na kusaidiana kwa to e, mujibu wa shirikisho la baraza la maadili ya jamii ya Australia, mtendaji mkuu Emma Kembo anasema ni mafanikio kabisa kuandaa mkusanyiko huu. Wao wanafanya hivyo bila fedha, kwa wakati wao wa ziada, pamoja na kazi zao na majukumu yao ya kujali. Na hii ni mafanikio makubwa kwa jumuiya ya Sudani Kusini na Ikotoria kuja pamoja kwa njia hii. South Sudanese and Equatorial community to come together in this way. Utata wa ubaguzi wa rangi juu ya uharifu wa vijana ni moja tu ya masuala ya ajenda. Mwenyekiti wa chama cha jumuiya ya Sudani kusini cha Victoria, Gongamea, haoni aibu kabisa juu ya tatizo hili. Tuna baadhi ya vijana wenye mafanikio mazuri tunao wafanyabiashara wenye mafanikio, tuna nguvu kazi kubwa, lakini suala hili la uhalifu ni moja ambayo tunashirikiana na hasa kwa vijana ambao wamekosa mwongozo. Mkutano huo pia uliambiwa kuhusu msongo wa mawazo unaendelea kuwakabili wakimbizi wa Sudani Kusini hawa wanaotokea nchi ambayo imekubikwa na vita vya kikatili vya wenyewe kwa wenyewe. Daktari Graham Paul amepata uzoefu wote wa safari hiyo akiwahudumia wageni wapya kwenye kliniki yake ya Ranchson baada ya miaka akishuhudia mateso ya wagonjwa wakati akifanya kazi kama mkurugenzi wa matibabu kusini mwa Sudan A Mama aliyekimbia mapigano akitakiwa kuchagua watoto wake yupi amwache nyuma, kwa sababu hawezi kubeba wote wanne mikononi mwake. Hadithi hizo za kusikitisha za wakimbizi zinawahimiza wote kufanya kazi kwa pamoja, ili kuleta amani na maelewano katika nyumba mpya na kurudi katika taifa lenye jitihada. Taarifa hii iliandikwa na Gareth Brown kwa SBS Habari, kisha ikatafsiriwa nami Franki Mtao kupitia SBS Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea SBS.com.au mkoaji Swahili.