Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu sana katika makala, idhaa ya Kiswahili ya SBS. Tuko katika uwanja wa Progress ambako mashindano ya kombe la Afrika katika jamii zinazoishi New South Wales yanaendelea na timu ya Tanzania kwa mara kwanza ya kwanza baada ya miaka mingi sana imevuka katika hatua ya mundoano na kuingia katika tuseme karibia karibu robo fainali ya michuano hii. Tunaye hapa mwenyekiti wa jamii wa Tanzania pamoja na nahodha wa timu ya Tanzania. Lakini mwanzo, pengine kwa mwenyekiti mwaka huu, tunaona hali imekuwa tofauti kwa timu ya Tanzania, ni nini ambacho kimechangia kwa hayo, pamoja na kuzungumzia mechi ambayo ilikuwa ya mchujo? Uh, kwa kweli uh, tulikuwa tunafanya vibaya sana, historia inaonyesha tulikuwa tunafanya vibaya sana. Kwa hiyo tulivyoamua, tukaamua tuwape watu wenye uwezo kwa kweli, Bonifisi ni mchezaji aliyecheza kwa muda mrefu kwenye timu yetu, na anaijua timu, na kwa kweli alivyoona, akasema hapa kikubwa apangue timu yote aanze upya. Na tulimpa jukumu msimu wa kwanza, tukafanya kidogo vibaya, lakini ilionyesha kuna matunda. Kwa hiyo tukamwamini, na kwa kweli ameleta timu, akisaidiana na Alex, ameleta timu mpaka hapa tulipo. Kwa hiyo hii ni historia, na mimi kwa mara ya kwanza kuja uwanjani kwenyewe nilikuwa naogopa, nikija naangalia na, tumefungwa au nini. Umeona, kwa hiyo ni mara ya kwanza wamefanya historia kubwa katika maisha e, ya timu ya Tanzania na jumuiya nzima, tutakuwa tuna furaha kwa vijana hao walivyofanya. Alex na, na Boniface kwa kweli ni ushindi mkubwa, na kufikia hatua hii ya kuingia kwenye hatua ya nusu finali ni historia wameitengeneza, na tutaahidi zawadi zipo tu. Kwa hiyo hatua waliofikia ni nzuri, kwa hiyo ni historia kubwa, ni kutokana kuamini vijana hao, na wameweka timu pamoja na wamejaribu kutafuta watu wanaojua kucheza soka Nahodha wa timu Alex, ni takriban uh, miaka karibu ya kumi tangu timu ya Tanzania ingia katika hatua ya robo finali katika michuano hii ya kombe la Afrika. Ni kwa nini imechukua muda mrefu kiasi hivyo, na kwa sasa matumaini yanakuwa kiasi gani, ama ni kuendelea mechi baada nyingine? Uh, kusema kweli, hapo mbeleni ilikuwa ni li vibaya, na uh, wachezaji walikuwa si wazuri. Uh, imechukua muda mrefu mpaka uh, sasa tulipofikia but uh, tulifanya recruitment nzuri uh, uh, kutokana na bonifisi ambao tumeletea wachezaji wapya, wachezaji wenye speed, wachezaji ambao wana uwezo wa control na kugawa mpira wa uh, katika uh, uh, game. Kwa hivyo mpaka sasa tumefikia ni kwamba uh, hakuna ambaye anaweza kutusimamisha. Kwa hivyo, tuko sawa na tuko tayari kwa mtu yeyote yule hata timu ambayo ilikuwa ikininio sana Sierra Leone, tukipatana nao leo tunaweza tunawafunga. Mkufunzi Bonfils, kwanza hongera kwa ushindi katika mechi hii na kuingia katika hatua ya robo finali, hatua muhimu lakini hatua ngumu vile vile. Mechi leo, tukianzia kwa mechi leo, unaweza kuizungumziaje na mchezo mzima tangu kombe lianze mpaka wa sasa? Aa, kwa kweli asante sana, asante sana kwa sababu mechi ya leo nilikuwa na ile tumaini ya kwamba e, tutacheza mchezo mzuri leo na vijana hapa walicheza kweli na tukapata ushindi. e, kulingana mechi na mechi ambayo ilipitikana leo, tunakitumaini ya kwamba tutaendelea, tutasonga mbele na tutafanya vizuri hmm. Tasikia nahodha Alex Tare ameanza kudai Sierra Leone ni waletwa uwanjani lakini tunajua kwamba wenyewe wana kibarua chao kukabiliana nacho, kabla waingie katika hatua hiyo, na kusema kwamba wewe mwenyewe pia ni Sierra Leone, ningependa ndio mkutane nayo, na anaiomba Sierra Leone sababu ni dhaifu mwaka huu ama vipi? <laughs> Eh, timu ni timu na at the end of the day itakuwa ni 11 by 11. Kwa hiyo Sierra Leone, ni jina ni jina inaitwa, tunajua kama na historia nzuri, ilikuwa ikishinda vikombe vikombe, lakini kwa sasa timu Tanzania nayo imeinuka tunajisikia kwamba kweli tuna timu nzuri, tunaweza tukapigana mtu yeyote. Kwa hiyo tuko tayari kwa mtu yeyote. Unaposema kwamba walete, walete Sierra Leone ni sababu umeona wamecheza vibaya mwaka huu, ndio unakuwa una, una na matumaini kwamba mtaweza kupita. Na kando na Sierra Leone, ni timu gani ambayo unaona imewapa kibarua kidogo ama kazi ngumu kuweza kuwashinda mpaka uh, sasa? i uh, think uh, ni uh, timu ya Ivory Coast ambayo tulikuwa kat, uh, nao katika kundi moja Uh, sio uh, wazuri hivyo uh, kutokana na vile ni historia yao, uh, ni nzuri, walikuwa wakifanya vizuri katika kombe la mwaka, mwaka uliopita. Kwa hivyo kwa sasa sisi tuko tayari kwa mtu yote yule yoyote yule ambaye uh, uh, yuko anafanya vizuri kwa Afrika Cup, na sisi tutakuwa katika mstari wa mbele. Pengine kwa kumalizia, mwenyekiti, ujumbe kwa vijana wako na kwa jamii kwa upana ni, ni gani? kupitia ile hatua ambayo timu imefikia na kuweza kupeperusha bendera ya taifa e, kwa hakika naweza nikasema natoa pongezi nyingi kwa kama nilivyosema awali kwa Alex na Boniface. Michuano hii sio kwamba tu ina, inawaleta vijana pamoja. Kwa hakika wametuonyesha, e, tunahitaji umoja huu endelee na wametangaza jina la Tanzania kwa kiasi kikubwa. Kwa hiyo, kwa sasa ninaweza tu nikasema vijana wengine wa Tanzania wajitokeze, uh, waweze kuwasaidiana na wenzetu hao ambao wametuonyesha umoja mkubwa, na sasa itatia mwamko. Hata kama huchezi, basi kuja kusapoti kwa kushangilia, inaonyesha tuko pamoja na tunaendeleza umoja huo ambao kwa hakika unatuleta pamoja na ndugu zetu wa mataifa mbalimbali mbali. Na unapojua hapa sisi ni wageni na tunapokuwa tunakutana na wengine wageni inatufanya tunajisikia tuko nyumbani. Hivyo basi usikae ukajifungia kwenye televisheni yako, njoo huku uweze kujumuika na wengine, na uweze e, kupata furaha pia ya soka na burudani ambayo inatolewa na vijana wetu ambao wamefanya vizuri, na nitoe pongezi zote kwa vijana wote waliocheza, na tuwape pole pia. Kuna wengine wametumikia e, jumuiya hii na au jina hili la Tanzania, na wameumia umeumia, kwa hiyo tunaomba pole ili waweze kujipata nafuu haraka lakini nipongeze tu kwa SBS kwa kufika hapa na kutujulia tunaendeleaje. Kwa hivyo tunahakika tutakavyoendelea, e, tutaendelea zaidi na kukusanya watu wengi zaidi na zaidi. Huyo ni mwenyekiti wa jamii wa Tanzania bwana Frank Alex nahodha, pamoja na bwana Bonfis ambaye ni mkufunzi wa timu hiyo, tukiwapongeza kwa ushindi wao mnono sana, magoli manane kwa nunge dhidi ya Sudan, na mengi zaidi tutawaletea katika taarifa zitakazojiri wikendi ijayo tukapojua kama wamechukua hatua kubwa zaidi kuingia katika nusu fainali ama kama safari itakuwa imegongea mwamba katika robo fainali. Mengi zaidi naona kuna ya ziada hapa, bwana Gode. Huu ni ushindi mkubwa, hatujawai kufikia hatua hii kwa miaka tuseme, tangu nimeingia kwa Cheban. Kwahiyo kwa mimi hapa tulipofikia tu, kwanza, huu ni ushindi mkubwa, na naahidi shughuli kubwa ya vijana kuwapongeza itafanyika e, mwisho wa mwaka, bila shaka ushindi na wajukuu wengi lakini. Kama ndivyo tawajua, taendelea kuwafuatilia kujua historia yao. Mengi zaidi bila tofauti yetu SBS.com Mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.