Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Jambo popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migode Migerano, tukaendelea na makala ambayo tumeandalia kwa sasa, ambayo tutaelekea katika kitongoji cha Tungabi ambako kulikuwa na hafla maalum ya uzinduzi wa kitabu cha Bishila Owiti ambaye aliandika kitabu kuhusu maswala ya dini, maswala ya imani, pamoja na masuala ya kuombea nchi. Je, umuhimu wa kitabu hicho ni nini, na je kilipokewaje na wale ambao walihudhuria uzinduzi huo uliofanywa rasmi na balozi Isa Kabira, ambaye ni balozi wa Kenya hapa nchini Australia? Mengi zaidi basi na wale ambao tulizungumza nao hapa, wakizungumzia kile ambacho walichukua kutoka uzinduzi huo. Kwanza mimi kama mama Mkenya na kama mama ambaye anatetea haki ya kinamama Kenya, Afrika na ulimwengu mzima. Leo niko na furaha kubwa tele kwa sababu hii um, aswa ni example moja ya kwamba wanawake pia katika maneno ya dini au kanisa wanaweza kuo, kupea uongozi, wanaweza kutumia kanisa kama ile tool ya, ya kufundisha jamii na dunia ya kwamba amani, upendo na haki inaweza kukuja through kanisa. Sasa niko na furaha kwa sababu hii ni example moja kubwa ya mama ambaye amechukua uongozi katika dini na kutumia hiyo uongozi, anabadilisha dunia. Naazuza swala, lakini mama kuchukua nafasi katika kanisa, maana kwa muda mrefu tumeona sehemu yao inakuwa ni pengine kuongoza ibada kwa nyimbo, kisha baadae wanasogea kando kidogo, ndio mwanaume anaingia kuhubiri. Kusema kwamba muda umewadia sasa, nao waingie pale kwanza kuhubiri pia hiyo e, ni mabadiliko mkubwa sana, kwa sababu wamama wa katika jamii yetu wa Afrika wanaona mama kama mtu mwenye kazi yake ni kupika, kuzaa na kuangalia jamii. Lakini tumeona karibuni wamama wameanza kuchukua nafasi katika ka kanisa, kuchukua uongozi, lakini bado sio rahisi, bado ni lazima tupigane kama wamama ndio wamama wa wapate hiyo uongozi na mimi Meseji yangu kwa kanisa ni ya kwamba kanisa ni ya kila mtu, Mungu anapenda kila mtu, na maneno ya jinsia lazima tuweke kando kama tunaomba Mungu. kwa kitabu hiki unahisi kitasaidia jamii namna gani, na hususan kina mama ambao wanataka kuingia katika masuala ya Injili? Nafikiri hii kitabu ni vessel kubwa ambayo tunaweza kupromote kitu ambayo tunaitwa women peace and security. E, usalama na amani katika madunia ambaye kuna vita na magawanyiko katika jamii. Hii kitabu inatufundisha ya kwamba kama tuko pamoja kama jamii tunafanya kazi pamoja kwa nini tuna vita? Mungu anapenda upendo, Mungu ametufundisha amani na hii kitabu inaweza kuwa vessel moja. Hasa katika masuala ya Great Lakes ambayo tumekuwa na shida ya kupigana muda mrefu. Asante kabisa. Dada, kwa upande wako kitabu hiki umekipokeaje? Kwa upande wangu nimekipokea kwa furaha na kuna matumaini ya kwamba itaweza kubadilisha mienendo ya mafamilia wengi na iwe mfano kwa mama wengine, na pia kwa wa, wazee na familia zao zote katika ulimwengu mzima ziweze kubadilika kwa njia ya maombi, kwa njia ya kufunga na kwa njia zozote za kumshukuru Mungu kwa kila namna. Kawaida kina mama wakiandika vitabu inakuwa ni kuhusu mada tofauti kabisa si ya kidini. Wakati ulisikia kwamba Dada Sheila anaandika kuhusu masuala ya dini, kama muumini ni masuala gani ambayo alikujia mawazoni? Masuala yenye nilikuja mawazo kwangu ni, ni kwamba alipata nafasi ya kumtukuza Mungu kwa kitabu yake na pia kueneza Injili kutumia maneno yenye ameandika kwa hiyo kitabu. Kwa hivyo nikaona ni mzuri pia nikuje nione uzinduzi wa hiyo kitabu, nikuwe mmoja wao, nikuwe uh, kama watu wenye watafaidika pia kwa hiyo ma, maandishi yenye kwa hiyo kitabu, na nikashukuru Mungu kwa kufika hapa kwa sababu ya vile ibada imekuwa Umefaidije kupitia sasa ile ibada ambayo umehudhuria pamoja na kitabu ambacho unaona tayari umekichukua ume na kukiweka karibu kabisa, na, na kumpokeza dada hapa ambaye huenda ikamjenga zaidi? E, nimefaidika kwa ile ibada imekuwa hapa kutoka kwa wanenaji wengi wa kutoka nji mbalimbali, na, na pia maneno yenye iko itaweza kusaidia jamii na pia watoto wakue E, katika imani na kufuata e, njia ile inatakikana ya Mungu. Ujumbe kwa kina dada wengine ambao pengine walikuwa na nia ya kuandika vitabu ama kuingia katika masuala ya kidini, lakini wanakuwa na wasiwasi kuhusu jinsi watakavyopokewa. Ujumbe wao kwao ni upi? Ujumbe kwao ni, ni kwamba wanjitahidi na wanjitokeze, e, bila kuongopa e, ndio waweze pia kufutia watu wengine waweze wa, wa, wa, wa kuwafutia wafuate wa neno la Mungu, na pia wakuwe katika mstari wa mbele kuonyesha kwamba kina mama pia wanaweza kuwa uh, katika uongozi wa kanisa katika neno la Mungu eh, na sio kila wakati ni wanaume. Kwa hivyo dada wengine wajitie moyo na wajitokeze bila kuongopa. Asante na tuendelea basi na mazungumzo na baadhi ya watu waliohudhuria uzinduzi wa kitabu kwa jina la Royal Priesthood. Pengine ungeze tueleza kile ambacho umefaidi kupitia uzinduzi wa kitabu hiki ni nini, na unahisi uandishi wa dada Shila utasaidiaje? Kina dada wengine, uzinduzi wa kitabu cha Shila imekuwa ya baraka sana. Watu walikuwa wengi, tuliona watu kutoka nchi tofauti, kutoka Kenya, Australia, kutoka nchi zingine za Afrika, walikuja kushiriki pamoja na sisi wote na kuwa baraka kwake, na hiyo kitabu naamini ya kwamba itakuwa baraka kwa wa Kenya wa na pia watu wa kutoka nchi tofauti, kwa sababu ni maombi kuhusu nchi tofauti na vile tunavyofaa kuomba na kum, kuombea nchi zetu na kuombea, kuombea viongozi wetu pia na tunashukuru Shila kwa sababu ni, ni hatua kubwa ambayo amechukua na naamini ya kwamba am, amefuatilia mwito wake na kusikiza sauti ya Mungu na kuchukua hiyo hatua. Asante sana. Kwa upande wako, ni kipi ambacho unaweza ukazungumzia uh, sherehe ya leo? Ninashukuru sana kwa siku ya leo hasa namshukuru balozi ya yeah, balozi kwa kuhudhuria, kwa kutujenga kwana ma, kwa mawaidha yake. Tunashukuru sana Mungu na pia Shila kwa kazi yake ambayo ameifanya kuwaleta watu wote hapa, watu wa mataifa tofauti, mataifa ya hapa, mataifa ya ng'ambo. Tunafurahi, tunamshukuru Mungu kwa hii sherehe ya leo, na kwa, kwangu mimi kibinafsi nashukuru Mungu kwa maana imenijenga kabisa na kuona kuwa Mungu anaweza kukuita mahali popote. Mungu anaweza kukuita na pia kuenda kwangu mwenyewe na kujiuliza, mwito wangu ni upi na ni nini naweza kufanya, pia kuwajenga watu wenzangu. Ni marahaba sana kwa kina mama ama kina dada kuandika vitabu vya kidini. Unaona kwamba hii ni hatua ambayo pengine itafungulia milango kina dada wengine nao kuanza kuandika vitabu ama kutoa mawazo yao kwa vitabu kuhusu dini. Kama mwanadada ambao ameanza ameanzisha kuandika vitabu kama vile unavyosema kuwa si mara nyingi wanawake ama wanadada wanaandika, naona hii ni fursa ama opportunity ambayo tumepata, pia wanawake wenze, wenzetu pia kuandika kitabu, kufanya mambo yale ambayo ambao hatunge tarajia kufanya Uh, kitambo so tunamshukuru Shila kwa kutuonyesha kwa kutupa hiyo hiyo kutuonyesha kuwa tunaweza pia sisi kufanya chochote ambao Mungu ametuwezesha kufanya. Kwa upande wako, unahisi kwamba pengine sasa na wewe vile vitabu ambavyo vilikuwa ndani yako vitaanza kuandikwa sasa kwa kalamu pia, ama bado unahitaji uongozo kidogo, labda uwezi jua. Lakini unajua ile hatua ambayo amechukua kuandika kitabu ni kubwa sana sana, sisi wana kama wanawake tunawezataka kuona mwanamke mwenzetu amechukua hiyo hatua na kuandika kitabu pia, si unajiangalia na unasema ah, hata mimi pia naweza sasa. Ya naamini ya kwamba kama kuna kitabu ama hata kuketi tunakuandika mawazo yangu ya siku, ni ni hatua pia. Ujumbe kwa kina dada wengine ambao pengine hawakuweza kuja kwa sababu moja ama nyingine ama pia na, na, mawazo pia kuweza kushiriki katika masuala ya uandishi, mngeweza kuwashaurije? Uh, ningewashauri wakina dada wengine ambao pengine walikuwa kitambo wana mawazo ya kuandika kitabu lakini hawajui vile watavyofanya, waende pengine wajiangalie na waangalie wanawake wengine ambao wameweza ma, wakina dada wengine ambao wameweza, na wajui kuwa wanaweza, chochote ambacho ko moyoni mwako Mungu amekiweka na Mungu anakuwezesha uweze kuifuata kweli. hmm, um, nakubaliana na dada mwenzangu. Na hayo ni baadhi ya maoni ya waliohudhuria uzinduzi wa kitabu hicho cha b Shila Owiti ambaye ameandika kitabu ambacho wazapata maelezo yake kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkoa juu Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea SBS.com.au mkoa juu Swahili.