Unasikiliza idhaa ya, ya, idha ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au Mkwaju Swahili. Waendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS tukiletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni ikiwa ni sbs.com.au mkwa juu Swahili. Kuna mengi ambayo tumeondelea, lakini kwa sasa basi, tutazame swala so zima la corona linavyoendelea hapa nchini Australia na jinsi serikali za kila kiwango zinavyoshughulikia swala hili, hata wakati mfuko wa kupiga jeki uchumi unatolewa kulinda uchumi wa Australia. Mtazamo wa jibu hilo kwa sasa unageukia kufanyia tathmini mikutano inayojumuisha watu wengi. Suala hilo lilijadiliwa kwa kina katika mkutano uliojumuisha viongozi wa serikali za shirikisho, mikoa na majimbo. Hatua hiyo imejiri baada ya mashindano ya magari ya kwa jina la Australian Grand Prix kufutwa baada ya mfanyakazi wa timu ya McLaren Racing kupatwa na virusi vya Covid 19. Waziri Mkuu Scott Morrison amewahamasisha Waustralia waungane kutoa jibu kwa coronavirus, akionya miezi ijayo ina changamoto nyingi katika hotuba kwa taifa iliyopeperushwa kwenye runinga jioni ya Jumatano, Bwana Morrison alisema kuwa Waaustralia wanastahili pata hakikisho kupitia mfuko wa serikali wa uwekezaji wa dola bilioni 17.6. Nataka kukuhakikishia wewe na familia yako kuwa wakati Australia haiwezi well na haina kinga dhidi ya kirusi hiki tumejiandaa vizuri na tuna vifaa vya kutosha kukabiliana nayo, na tuna mpango ulio wazi wa kuhakikisha Australia inakabiliana nayo. Mpango huo wa jeki unajumuisha malipo ya mara moja tu kwa wanaopokea malipo ya ustawi, malipo ya ruzuku kwa waajiri kuendelea kuwaajiri wanaojifunza kazini, pamoja na misamaha ya kodi kwa biashara ndogo viongozi wa majimbo na mikoa walijumuika mjini Sydney Ijumaa katika kongamano la Baraza la Serikali za Australia kujadili jinsi ya kuratibu zaidi jibu la virusi vya korona. Kwa upande wake, Bwana Morrison amesema uratibu kati ya viwango tofauti vya serikali ni muhimu na kumekuwa tayari kiwango kikubwa cha ushirikiano. Tunafanya kazi pamoja kwa afya na ustawi wa Australia, nguvu ya uchumi wetu na uwezo wa kujinua tena. Akizungumza katika makala ya Today Show ya shirika la habari la Channel 9, naibu kiongozi wa chama cha Leba Richard Marles amesema anaamini serikali inalenga jibu lake la coronavirus zaidi kwa uchumi kwa gharama ya mwelekeo bora wa afya an economic dimension to this. Yeah. Um, ni wazi kuna mwelekeo wa uchumi kwa hili, ila mwanzo kabisa hili ni janga la afya. Huo ndiwo mtazamo ambao serikali inastahili tumia kutoa ujumbe na kufanya maamuzi yake na hiyo uh, inastahili wekwa wazi kabisa paper, na nadhani kwa upande wa kutoa utulivu kwa Australia kile ambacho kinaweza kuwa hali ya utulivu inaweza kuwa wazi pamoja wa na mpango muhimu ambao serikali inaweka mbele kuhusiana na mwelekeo wa afya kwa hili. Michael Gunner ndiye kiongozi wa wilaya ya kaskazini, amesema hata kama hakuna visa vyovyote katika jamii za aboriginal wanaoishi katika vijiji vya wilaya hiyo, amesema kwamba ana wasiwasi kuhusu uwezekano wa madhara kwa jamii hiyo yenye viwango vya juu vya magonjwa sugu. some, tuna idadi kubwa ya watu wanaoishi katika mazingira magumu na hatuwezi jitenga katika hali sawa, so kwa sababu ni so mkusanyiko wa watu katika jamii zetu za vijijini. Ila waziri mkuu anaelewa hili, tuna uhusiano mzuri wa kikazi kwa jinsi tunavyousimamia kwa hiyo kila kitu kimekuwa chanya kufikia sasa. Bwana Gana ameongezea kuwa kudhibiti madhara ya coronavirus kwa uchumi ni lengo lake. Pia tunafahamu kuwa watu wa wilaya hii wamekabiliana na hali ngumu kwa miaka mingi, uchumi has wetu umepata pigo so is. Kwa hiyo natumai hali hii haitaharibu kila kitu, na ndiyo sababu tutakuwa na mfuko mkubwa unaowahudumia wakazi wengi wa wilaya hii. Naye kiongozi wa Tasmania Piter Gatu amesema kwamba mpango wa afya wa jimbo lake umewekwa tayari, ila ni jibu kwa uchumi ambalo bila shaka linastahili kufanyiwa kazi ya ziada. Uh, bila shaka kodi ya malipo ni kitu ambacho kiko katika orodha yetu, na tunaendelea uh, kufanya kazi kwa swala hili. Kile ambacho nataka kuakisha zaidi ni kwamba biashara zetu zina hela taslim na zinaendelea kuajiri wa Tasmania na muhimu zaidi, pawe na hali ya kujamini ambayo inasalia katika biashara na sekta ya biashara zetu. Wakati huo huo, katika jimbo ambalo limekabiliwa na visa hivi vya corona zaidi, jimbo la New South Wales, lengo kuu ni kuweza kufanya kazi ya kuzuia ongezeko la visa wakati msimu wa mafua unaanza, mamlaka imeonya kuwa Covid 19 inaweza kaambukiza zaidi ya watu wapatao milioni moja nukta sita katika jimbo zima iwapo patakuwa na mlipuko mkubwa wa virusi hivyo. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwaju mkwa juu Swahili. Makala haya yaliandaliwa na biwa kwan mani tru na gode Migirano. Waendelea kusikiza idhaa kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.