Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, Mkwaju, Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au Mkwaju Swahili. Uendelea kuisikia idhaa ya Kiswahili ya SBS uko na migore migerano, tukiingia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo wa wazi wa Ufaransa, mchezo wa tenis ambapo kama tumewaleza hapo awali ni kwamba Djokovic, Novak Djokovic ameingia katika raundi nyingine baada ya kumcharaza mchezaji kwa magoli ama kwa seti tatu bila msamaha wote. Na kwa sasa tunaona kwamba Rafa Nadal naye vile vile anaendelea kutekeleza wajibu wake akishinda seti ya kwanza moja sita, seti ya pili moja sita vile vile na seti ya tatu ni kama sasa imeanza vizuri ikiwa thelathini thelathini, ukijaribu kwa moja na atapata ya kwanza, bwana Mtao. Hali inaendeleaje katika mechi ya wazi ya Ufaransa ya tenis? Na kuna tegemeo lolote? Na tunaona kwamba katika upande wa wanawake mwaka utaisha tukiwa na Mwaustralia ambaye ndio nambari moja katika dunia, tukimaanisha kwamba Ash Barty atamaliza mwaka huu ama msimu wa tenis wa mwaka huu akiwa nambari moja duniani, kwa sababu vigogo wote wamebanduliwa katika michuano hiyo. Kuna nini kule Ufaransa? Hey, wanasema ngoma inogire bwana Gode, ni kwamba huwezi kujua sasa ngoma itakwenda wapi hii ni baada ya wale vinara e, e, kutoka nje. Kwa hiyo ngoma hii kinoga, ina maana haujui nani ana nani ataingia katika e, tunasema kinyang'anyiro cha mwisho, kwa sababu tulivyozoea vinara, ukishaingia katika ile e, tennis court, tunajua tu hapa ni michomo ya hatari ambayo inaweza ikapelekea e, ushindi labda kwa huyu au kwa huyu. Kwa hiyo hivyo ndo maana E, tunasema ngoma inogile bwana gode. Lakini kwa wanaume vile vile hali siyo nzuri. Lakini Djokovic, Djokovic, mtaalam e, mtu ambaye anapiga michomo ya hatari e, mzunguko wake umekwenda vizuri. Ukiangalia seti tatu alizozipata e, dhidi ya Galan utaona ni kwamba kweli mambo yanavyokwenda ameamua, na asilimia sabini kwa sitini na tatu aliyoipata ilikuwa inaonyesha kabisa alikuwa amedhamiria katika seti ya kwanza, akalegeza seti ya pili, halafu seti ya tatu akalegeza kidogo, lakini bado akashinda kwa sita sita sita mpaka mwisho kwa nagode. Na hayo ndiyo kwa ufupi tu yanakoendelea huko Ufaransa katika michuano mm ya wazi au French Open. Asante bwana lakini tuingie moja kwa moja hadi kule kwa Wananchi, ambapo hali taarifa ya kushangaza ni kwamba mwalimu wao amepigwa kalamu hata baada ya kuongoza timu kwa ushindi mnono. Kuna nini kwa wananchi bwanagode? Uh, sio kwa wananchi, nafkiri ni kwa kocha, kwa sababu ukiangalia rekodi ya kocha huyu <laughs> kwa kukaa katika timu inaleta kidogo kidogomashkila gani e? wakati bwana kwa... ameingia hata ajafikisha miezi mitatu katika timu e, wananchi wamekuwa wakipanga timu kuliko kocha na ndivyo yalivotokea kwa maana kwamba <laughs> wananchi wenyewe wamekuwa wakijua timu yao kabla hata ya kocha, na hayo yalikuwa yamepelekea e, shutuma nzito hasa watu walipokuwa wakielekeza masahihisho yafanywe au marekebisho yafanywe. Ukiangalia mechi ya jana, Yanga Africa iliingia na Coastal Union. Na Yanga ilikosa mipira ya mwisho, yaani kuunganishiwa, zile zinaitwa killer pass, na mtu ambaye alikuwa anaweza kufanya jambo kama hilo kwa wakati ule e, alikuwa amewekwa benchi, Bwana Gode kwa hivyo bwana Niyonzima ambaye ni mtaalamu wa siku nyingi, au tunamwita baba kwa sababu ya umri wake, alikuwa anaumbwa sana aingie ili madi kuweza kufanya marekebisho yayo, lakini kocha huyu eh, Zlatko akamwacha benchi mpaka kipindi cha pili, na mabadiliko alivyoyafanya kumweka huyo Niyonzima yakaweza kuleta mazao na matunda hivyo, Yanga akatoka na mabao matatu, na ni ushindi mkubwa hajawahi kuupata eh, kutoka michuano hii. Sasa wakiangalia katika rekodi ya Yanga kutoka moja moja katika mechi ya kwanza na vile vile kuendelea kushinda kagoli kamoja, tunasema goli la ngama, imeletea kuonyesha kwamba labda kocha anahitaji muda zaidi na timu, wakati yanga inahitaji maendeleo ya haraka sana na mtu anaelewa soka, lakini mambo ya ndani tutakuja kuelezwa hapo baadaye, maana mm, minongono ya mashabiki wanasema wengine, maelewano mazuri na wachezaji pia alikuwa hana, ni mtu jeuri, mm, eh, mtu asiyebabaishwa na asiyejali jina la na mtu na <laughs> Asante bwana, pengine swali su, tu la raka na kwa sekunde thelathini, unahisi hatma ya tarehe kumi na nane wakati mwananchi na vijana wa msimbazi watakapomenyana pale, watu itakuwaje? Hospitali ziandaliwe ama eh? Kwa kweli hiyo patachimbika bwana Godi, ingawaje yanga wanaingia kidhaifu kwa kuwa kutokuwa na kocha, lakini kwa timu walionayo kwa mwaka huu sio ile timu waliokuwa nayo mwaka jana. Kwa hiyo itakuwa ni mchezo usiokuwa na lelemama, lakini bwana, kwa kumaliza tu Mbabe Leicester City mpaka sasa mapumziko huko ligi ya Uingereza, ameshatupiwa mbili bila na West Ham. Ni kitendawili kikubwa ambacho hakikutarajiwa kitakuwa hivyo. Kwa hiyo watu waliokuwa wanafuatilia wameshtuka na wamepata mchangao wa bao mbili kutoka kwa West Ham mpaka sasa. Mm, watu ambao waliwekea Leicester hela, basi poleni sana lakini, yeah, mengi <laughs> Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.