Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Yakuwa binadamu ndio wanapeana riziki, sijui sisi wengine tungekuwa wapi, ila liye juu ndiyo mtoaji na wala sitokufuru, kanipa kipaji hata ukienda sumba wanga Uendelea kusikia idhaa like Kiswahili ya SBS ukiwa na migode migerano, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, kama kawaida anaoni ambayo ni mkoaju Swahili kwa sasa. Basi kama unavyosikia kibao kinapochapo hapo, ni kazi ya msanii Sudiboy, lakini vilevile sehemu kubwa ya kibao hicho kimefanikishwa na DJ Dekla. Wanasemaga basi baraka uanzia nyumbani, tuelekee basi katika mitaa ya Melbourne kuzungumza na bwana Dekla. Hujambo? Ah, uh, si jambo sana. Mwanzo kabisa tunajua kwamba wewe ni DJ, DJ maarufu sana ambao unajulikana na kukubalika kabisa. Swala la muziki uliingiaje bwana? Nilikuwa nimekuwa niki DJ kwa kompyuta yangu for a while when I was in Kenya. Uh, and then I moved to Australia. Uh, miaka, miaka alafu, nikahamia Australia miaka miaka sita zilizopita. Alafu nikaanzia ku DJ uh, two years later miaka mbili after nimekaa ku Australia aulia uh, two years ku DJ. Mm, ukisema producing ama kuandaji wa muziki ni nini hasa unafanya? Ni beat eh, unafanya ama ni kuandika nyimbo? Naandika beats, beats, beat. Nafanya muziki pia naandika. Kumaanisha kwamba beat ambayo Bwana Sudi anaimbia ni, ni, ni kazi yako? Yeah, ni kazi yangu. Mm, na tangu wakati huo sasa, tangu kuanza kutengeza hizo biti, hali imekuwaje? mapokezi yamekuwaje? mapokezi yamekuwa mazuri sana. Nataka kushukuru kila mtu ambaye ameipokea ngoma, sababu watu wengi walikuwa na expecta ningefanya wimbo wa unajua, hizi nyimbo watu wanacheza kwenye vilabu, lakini nikafanya kitu tofauti unajua kwamba um, tunaona um, wimbo ni wa staarabu kiasi, haona hauna haraka, haraka nyingi zile ambazo kama wasema zile za Gengetone na hizo zingine ambazo zinatarajiwa na Ae. Wakati ulikuwa unachagua msanii ambaye utafanya kazi naye, ni kwa nini uliangukia uli Sudi na si Masauti ama wengine? Nimejuana na Sudi miaka miwili sasa, tulikuwa tunaongea kwenye Instagram, you know? alafu ujua naongeanga na wasanii wengi, mimi ni marafiki na wasanii wengi. Alafu unaangalia mwenye ambaye mnaelewana kwa sana so, mimi nasudiba tulielewana vizuri sana, nikamtumia kazi zangu akazikubali. tariyakonanijua nikuwa namjua nimemjua for a long time. Pia nimekuwa mm, nikitamani pia kufanya naye kazi sa, kwa bahati mzuri ndio si tukakuwa marafiki tukaongea, alafu tuka, uh, We created, uh, tukatengeneza hiyo mambo madogo. Na lengo la wimbo huu mambo madogo ilikuwa ni gani? Ni zile personal, yeye yeye na mimi real life experience, you know, vitu ambavyo vinaendelea, kwa hiyo ngoma tumeongelelea hapo ndani, so tukuwa na jaribu kuonyesha watu ino vitu ambavyo vinaendelea kwa maisha yetu. na wakati huu wa janga la korona wimbo huu una muhimu gani? Hmm. Eh? Wakati huu wa wa ambapo janga la korona limefunga vitu vingi, watu wako manyumbani, biashara nyingi zimefungwa, wimbo huu una muhimu gani? Uh, un, unatupea motisha, unatupea moyo, inakupatia hiyo kutaka kuendelea, kujikaza, kufanya vitu kwa upande wako. Janga hii la korona, kama DJ limekuathiri kiasi gani, ama vipi? Ah, limeniathiri kwa njia mingi kwa sababu unajua ile kufresha watu kuentertain watu kila weekend that's a good... in, in kitu mzuri pia, kuni, kuniwezesha kujua watu wengi, inakusaidia ile unaongea na watu wengine pia inakusaidia kiakili, kimawazo. Sasa hatuwezi fanya vitu kama hizo sasa, so tunabaki tu tumebaki nyumbani, ule urafiki ambayo tunatengenezanga huko nje hakuna kwa sasa mm. Mm. Na kusema kwa upande wa mashabiki wa kazi zako ni msaada gani ambao wamekupa? Na tunaona kwamba mara nyingi unakuwa pale Facebook Club COVID, ukichapa pale ukicheza mziki wako tofauti. mm -hmm. ya kucheza kwenye Club COVID ya Facebook na katika club za kawaida ni gani? <laughs> kusema ukweli <laughs> mimi nime nimejipata nikiwa nyumbani ni tofauti kuna venye nafurahisha pia na pia inanipatia courage. Kwa muda mrefu mimi sijakuwa nikitumia microphone sa, sa ni kidiji lakini, saa ambavyo sasa niko nyumbani, najua watu wako upande mwingine, najifurahisha, najaribu kutumia microphone mro uh, inapatia ile courage yani, mm. Na janga hili limekufunza nini? Kama kuna chochote ambacho umejifunza kupitia janga hili la corona na kazi zako kama producer na kama DJ, umejifunza nini? Uh, nimejifunza na hii corona kwanza. Uh, kwanza familia kwanza, always family first. As in tuchukulie kinakuwa kigumu, jaribu tu vyote vile unaweza Likuwa lipi tena, ebu nikumbushe sori. kazi uh, inakuwa kazi, unabidi una utafute mbinu tofauti za kufanya kazi kusema. uh -huh. uh -huh. Uh, na kwa sasa kuendelea mbele, tuseme sasa, kazi ambayo tumeona umefanya na Sudi imepokewa vizuri hapa nchini Australia na kule Kenya. uh -huh. Je, kuna nani mwingine ambaye tumtarajie kumsikia? <laughs> wasanii ni wengi, nimesha rekodi wimbo nane, kumaanisha nusu ya albamu tayari imetimia. But, but, but, un, unapoingia katika kazi hizi za za usanii a kukatisha neno pale, na tunaona kwamba pale NCSK mambo inakuwa cheki, ambao unakatiwa pale ni, ni ya utani kiasi, unakuwa na matumaini kwamba pengine kazi zako zitapata pato ambalo linastahili kupata ama tu ni kufanya kwa kujifurahisha uh, Nataka watu wajue mziki, wa-appreciate mziki, na watu wakisha wakikubali mziki wako wa-appreciate, hayo mapato utayapata. Lakini sa ukifanya kitu, ukifanya kitu unataka kupata mapato, au utapata kitu hazina. Nafanya kazi yangu naipatia like, naweka kila kitu changu apo, naiaminia, nasema hii ndio hii Hmm, itatoka na itaenda namziki kama ni wakuenda utaenda vizuri, vizuri kabisa. Pengine, kwa neno la mwisho, ujumbe kwa wapenzi wa mziki wako na wapenzi wa kazi zako ni upi, tukikamilisha mazungumzo haya? Waendelee uh, waendele ku, uh, kunisupport, waendelee kungoja, naangusha mziki mziki mziki mingi, kama umwezi unakuja, labda nitaangusha uh, wimbo, wimbo mbili na zote ni kubwa tuendelee tu kungoja, tuendelee tu ongoje, big things are coming. Ah, vizuri kabisa, na kila la heri katika harakati zako za kujaribu kuteka soko la mziki hapa nchini Australia na kule Kenya. DJ Dekla hapo akizungumza nasi ambaye ni kwa sasa ni produsa pamoja na DJ na vilevile vile ni mwakilishi mkubwa katika tasnia ya mziki hapa nchini in Australia, kwa wale ambao wanatoka mashariki ya Afrika. Kile chenye mwanzo sharti kiwe na mwisho, nasi tumefikia tamati ya makala leo, hadi tutakapozungumza tena Jumanne jioni ambako tutapata fursa ya kuzungumza na wasanii wengine ambao wanafanya kazi nzuri hapa nchini Australia na kimataifa. Jina langu ni Godi Migerano, nikiwa na fundi wangu mitambo bwana Nathan, tukitoa shukrani tele kwa wote waliofanikisha makala pamoja, na kwa DJ Dekla kuzungumza nasi kuhusu kazi zake. Tuachana na kibao chake kwa jina la mambo madogo, aloshirikisha msanii Sudiboy Sudi bin sudi Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.