Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au, Mkwaju Swahili. Uendelea kuisikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na Migori Migari, anatukiletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za za SBS na mtandaoni, anaona ikiwa ni sbscoau mkwaju Swahili. Na iwapo ungependa kushiriki katika makala ama unapendekezo lolote la makala, basi tuwasiliane kupitia barua pepe anaona ikiwa ni swahili.program@sbs.com e swahili.program na pia kama ungependa kutuachia ujumbe kupitia ukurasa wa Facebook basi anwani ni facebook.com mkwaju SBS Swahili. Andika chochote unachohitaji pale. Iwapo ungependa tuwasiliane nawe moja kwa moja, basi maelezo yote utayapata pale na jinsi unazokashiriki nasi, pamoja na si kupata makala mengine ambayo tumechapisha pale tayari. Kwa sasa, basi tuendelee na swala zima la moto wa vichaka ambao unaendelea kusababisha matatizo tofauti kwa upande wa afya, kwa upande wa usafiri pamoja na hata kwa upande wa biashara. Je, umetikisa idara ya biashara vipi hapa nchini, na ni hatua gani ambazo zinachukuliwa kuisha kwamba biashara zinaendelea kutawala ama zinaendelea kutumika ipaswavyo, na wateja wanaendelea kuhudumiwa pamoja na kupata huduma zinazostahili, na wanaendelea kushiriki katika maswala mazima ya biashara, na pia biashara zenyewe zinafanya nini kuisha kwamba wale ambao huwasaidia, hususan kwa upande wa ununuzi wanapata kila wanachostahili na pia wanapata afueni katika hali ambayo wanakubana nayo kwa sasa. Wakati michango kwa maombi ya moto vichaka inaendelea kuwasili kutoka duniani kote, biashara nchini Australia nazo zimeahidi kutoa michango ya faida ya bidhaa zitakazouzwa wiki hii. Biashara kubwa pia zitaunda mfuko wa akiba kwa niaba ya watoto wa wazima moto waliofariki kazini ni msimu wa uzaji ila mabango ndani ya maduka ni meusi. Angalau biashara kubwa thelathini nchini Australia pamoja na maduka yanayouza bidhaa zao mtandaoni yameungana kutoa mchango wa faida zao zote zitakazopatwa Alhamisi wiki hii kwa shirika la Red Cross. Mchango huo umeandaliwa na mkurugenzi mkuu wa kampuni ya General Spencer Company Sesha Leng. Alipozungumzia juhudi hiyo, bwana Leng alisema kwamba Um, um, asimatazama jamii ya wafanyabiashara wa Australia, tunapona na wateja, ndio sababu biashara zetu zinaendelea kuwa na. Australia inapitia wakati mgumu sana kwa sasa kupitia moto vichaka, na ninadhani, nadhani ni fursa yetu sote kama jamii ya wafanyabiashara kuwasaidia wale ambao wametusaidia kila siku hii miaka yote. Baraza la biashara la Australia ambalo huwakilisha benki kubwa zote nchini, makampuni ya migodi pamoja na makampuni makubwa, nalo linaunda miradi mbili. Jennifer Westacott ndiye mkurugenzi mkuu wa baraza hilo, amesema mradi wa kwanza ni mfuko wa kudumu wa dola milioni 25 kwa watoto wazima moto wa kujitolea ambao wamepoteza maisha yao. Hela hizo zitatumiwa kulipia karo ya shule pamoja na chuo Mradi wa pili ni mfumo wa muda wa miaka mitano wa ujenzi wa jamii kama anavyofafanua hapa. Uh, getting businesses back up and running, keeping industries going like tourism. Anasema kusaidia biashara kurejea kufanya kazi, kuendeleza kazi ya viwanda kama utalii, na pia vitu kama kuwasaidia watu ambao hawawezi fanya kazi kwa sababu biashara zao zimeharibiwa ili waweze kupata kujaribu kupata kazi ndani ya kampuni pamoja na kuratibu juhudi hiyo. Miradi hiyo inaweza karibishwa na jamii zinazoathiriwa kwa moto, ila haijawashangaza wataalam wa uuzaji kama Nikita uh, Geg kutoka shule, shule ya biashara katika chuo cha New South Wales. Amesema kwamba maduka yanayofanya michango hiyo wakati wa janga hujenga umaarufu wa biashara zao pamoja mani, myangoni, na imani miongoni mwa wateja na Right anasema, huenda wapata kuwa jeki ya haraka kwa muda mfupi, ila kwa muda mrefu wataweza ona matokeo mazuri kwa wawekezaji kama huo. Ila Jennifer Westcott amesema wawakilishi wa biashara wamekana kuna ajenda fulani nyuma ya juhudi hiyo, kwa sababu nasema kwamba nadhani itakuwa vibaya kama watu wanachukulia vibaya tendo hili, kwa sababu ninachoona ni mameneja wa maduka wakiendelea kuacha maduka yao wazi, wakati hali zao zenyewe ziko hatarini, watu wanaojaa ndani ya maduka ya Coles katika eneo la Batman's Bay, wakati watu walipoteza nyumba zao. Hicho ndicho ninaona watu wanastahili kumbuka kuwa biashara ni jamii, ni watu milioni kumi na moja wanaotumika katika biashara, ni watu wanaotumika katika biashara kama burnings Coles na Woolworths. Hii leo benki ya National Australia inaendeleza mchango wake wa moto wa vichaka kutimiza dola milioni tano. Tamasha ya fueni ya moto vichaka itafanywa mwezi ujao katika eneo la michezo na burudani la Sydney Olympic Park. Wasanii maarufu watakaotumbuiza katika tamasha hiyo bado hawajatangazwa, ila kuna uvumi kuwa msanii Queen ambaye sehemu ya wimbo wake umeisikia muda mfupi uliopita atashiriki. Bendi hiyo itakuwa nchini Australia ikifanya tamasha ndani ya ukumbi huo siku moja tu kabla ya tamasha hiyo Licha ya orodha ya wasanii watakaoshiriki kutojulikana, kilichowazi ni kwamba michango itahitajika, wakati zaidi ya nyumba elfu mbili kufikia sasa zimeharibika. Mengi zaidi kuhusu makala haya wazkapata kwenye tovuti yetu anaoni, ambayo ni SBS.com mkwaju swahili, pamoja na katika ukurasa wetu wa Facebook, facebook.com mkwaju SBS swahili. Taarifa hii iliandaliwa na mwandishi wetu Lucy Mary pamoja na Gode Migerano. Waendelea kusikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.