Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS ukuwa na migodo ya migerano, tukiendelea mazungumzo maalum kutoka ukumbi wa Liverpool Catholic Club ambapo kuna hafla muhimu sana ya jamii wa Kenya ambayo inaendelea kwa sasa, kama unaosikia rumba pale inacheza na watu wanaendelea kujumuika na kujadilia mengi ambayo hawajaweza kujadili kwa muda mrefu. Mmoja wa wale ambao tunazungumza naye ni Bwana Swasdamu DJ, pamoja na mwandalizi wa hafla hii ambaye atatueleza mwanzo kabisa kwa nini mmeandaa sherehe hii na umuhimu wake ni nini kwa jamii? Um, sherehe tumeweza kuandaa kwa sababu um, tulitaka Wakenya wajumuike pamoja kwa sababu kuna, kuna sherehe ambayo inakujia mbeleni na hatungeweza kufanya wakati huo, sasa ilibidi tufanye mapema kwa sababu Adelaide na Melbourne na Perth, na wao pia wanafanya sherehe kama hili. So ilibidi si tumefanya mapema na tunaona kwamba sherehe nyingi wakati uh, mwaka unapokaribia kumalizika kunakuwa na wasiwasi kwamba pengine kutakuwa na uhaba wa watu, ama mnakuwa na imani kwamba mtakapotoa wito wa watu wataitikia. Tulikuwa na shaka kidogo, kwa sababu um, um, mwezi kama huu mwezi wa kumi na moja, kumi na mbili, watu wengi wanasafiri wa kwenda nyumbani kusalimia jamii nyumbani, kwa hivyo tulikuwa na shaka kidogo, lakini tunashukuru Mungu, um, imefanikiwa ime Yeah. Na kwa sasa tunaona kwamba kuna mchanganyiko wa watu, kuna vijana, kuna watoto na kuna watu wazima pia vilevile vile. Lengo haswa la kujumuisha watoto katika hafla kama hii ni nini? Um, lengo lake ni kuhakikisha kwamba watoto wamejumuika, kuweza kujumuika na wenzao ku, na, bia, na pia kubadilishana mawazo na pia kujaribu kuangalia za, tamaduni za Kenya pia kuendelea mbele. Sasa ni kipi ambacho jamii inapaswa kutarajia kutoka kwenu kama waandalizi wa tamasha kama hizi? Ndio tunawambia Wakenya ya kwamba ni mwanzo tu, mkoko unaalika maua. Tumekuwa tukifanya sherehe kama hizi, lakini hatujapata watu wengi chinzi ambavyo tunaweza kuangalia saa hizi, kumaanisha Wakenya wengi wamefika, na tungependa kuwambia Wakenya tuko kwa kuhakikisha kwamba sherehe kama hizi zitakuwa zinafanyika na Uh, wakisikia kuna sherehe kama hii tafadhali washiriki wa kwa sababu umaangalie jinsi ambavyo watu wamefaidika hapa, unaweza kujumuika na wenzako. Kwa wale ambao wana kazi, wanapata nafasi ya kuja kujumuika na wenzao, kusaidiwa kimawaso na vile vile kuhakikisha kwamba maisha yao ina, inabadilika. So tunawaambia mkisikia kuna sherehe kama hili, tafadhali waweze kufika. Kuna kitu kingine ambacho kinakuja katika siku za usoni ambacho wanapasha kutazamia, ama kwa sasa bado kitu ni kimya kimya. Uh, kuna mambo mengi ambayo yanaendelea kwa sasa. Kila mwaka tunakuanga na Mashujaa, hiyo ni sherehe ambayo inafanyika kila mwaka, kwa hivyo waweze kuangalia hilo. Alafu pia tuko na baadhi ya vikundi ambayo zimeanzishwa ni ya Wakenya na wanafanya sherehe zao wa kila siku. Tunapenda tu kuambia, mkisikia kwamba kuna sherehe ambayo inahusisha ina, ina Wakenya ama Waafrika ama, ama hata watu waumu ni vizuri kui, kuingia, alafu uende uangalie ni nini ambayo inafanyika nam. Karibu tena katika makala ya Kiswahili ya SBS. Tunaendelea na mazungumzo na baadhi ya wa Wakenya ambao wamehudhuria hafla hii ya mlo pamoja na mazungumzo na kujumuika pamoja na Wakenya wenzao katika ukumbi wa Liverpool Catholic Club. Mmoja wale ambao tutazungumza naye ni mtu mashuhuri hapa ya mjini Sydney ambaye atajitambulisha pamoja na kuteleza kipi ambacho amefurahia ame na ni kipi ambacho anatazamia kuona pengine katika hafla zingine zijazo. Nimefurahia sana kwa sababu ni shughuli ya kwanza ya Wakenya ambao tunajisherekea kwa juhudi ambazo tumezifanya. Nimefurahi pia kwa sababu imefika wakati ambao wanatambua watu ambao wanafanya wanaweka mkazo zaidi kwenye uh, jumuia sisi ya Wakenya hapa Sydney. Kwa hivyo ni kitu kizuri, na tuna, unajua chakula pia kilikuwa kizuri. Ni vizuri pia kuona Uh, wapishi wenye hii klabu wamejitahidi kupika chakula cha Kiafrika. Kwa hivyo shughuli imefana, imekuwa nzuri. Mwaka ujao watu watazidi kuongezeka na itazidi kuwa kubwa. Kwa wale ambao hawakujui wewe ni nani? Uh, kwa majina mimi naitwa Mapenzi Juliana. Mapenzi Juliana. Kipi ambacho kando na, na vyakula nini kingine ambacho umeona hapa ambacho wale ambao wamekosa siku ya leo pengine wangefaidika nacho? Kila kitu, acha niseme kwanza, chakula kilikuwa kizuri. Ile ujumuia wa kuonana na Wakenya wengine, siwatambui lakini nimewajua leo. Kwa hivyo kujuana ku network, yani kusaidiana mawazo pia na watu fulani. Ukijuana na mtu, ukijua anafanya kitu fulani na wewe unafanya kitu fulani, unajua baadaye mtakuja mtafika pamoja, ambao mnaweza kufanya kitu kwa pamoja, ama kitu ambacho mnaweza mkasaidiana kwa pamoja. Um, na waliokosa kuna mziki mzuri, kuna unajua, kuna watu wazuri wako hapa pia. Kwa hivyo mwaka ujao tunaomba wafanye bidii, wafike hapa yeah. Mm. tumeona pamekuwa na mazungumzo ma, ma, tofauti, pamoja na kama vilivyosema hapo awali, zawadi ambazo zimetolewa kwa wale ambao wametoa mchango mkubwa katika jamii, wengi wao wako wanatarajia. mm -hmm. kwako ni kipi ambacho pengine watu wanaweza kaongezea kwa upande wa watu ambao hawajatambuliwa kwa leo? Naona pia kuna Wakenya wengi wanafanya bidii sana na wanafanya vitu vingi, iwe ni biashara, iwe ni kikazi. Kwa hivyo naomba pengine kwa siku zinazokuja, watu wengine pia watambulike zaidi kwa zile kazi ambazo wanazofanya, um, na pia zile juhudi wanazoweka kusaidia Wakenya wengine ama kusaidia watu wengine wa kiafrika hapa mjini Sydney kwa sababu ni muhimu pia, unajua, watu wengine wanafanya kazi kikimya sana, hawataki watambulike. Lakini pia ni vizuri kama tutawatambua watu wote, tunawapa tuzo na inazidi kuwapa morali ya kufanya vizuri zaidi. mm. mm. Na tunaona kwamba kuna kuwa na pengine wasiwasi wasi ya kuandaa hafla kama hizi mm, hususan wakati kama huu wa mwaka ambapo mm wengi masafari zinaingilia kati na, na shughuli zingine makazi pengine mm -hmm. Lakini kwa kuona kwamba ukumbi umefurika kwa watu pingine, kwa hiyo unahisi kwamba pengine ni mikakati hipi ambayo ilitumiwa kuhisa kwamba pawe na watu wa kujaa hivi? Uh, tumetumia uh, ukurasa wa Facebook kupromote. Kwa pia kuna um, barua za pepe ambazo zimetumwa katika chama cha wakenya mjini Sydney ambao kila mtu alitumiwa barua pepe apate kujua kuwa kuna kitu kama hichi kinafanyika, kwa hivyo waweze kufika. Kuna wakenya wengi sana hawajakuja leo unaona, tume, tumejua kuwa kuna 24000 h uh, ya Wakenya ambao wanaishi hapa Sydney. Kwa hivyo, tunatumai kila mwaka, kadri tunavyoenda, namba zitazidi kuongezeka, watu watazidi kuja kwa wingi na tutazidi kupeana uh, moyo na kusherekeana mm. Mwisho kabisa, matarajio yako kwa pengine mwaka ujao ni upi kwa jamii yako Wakenya na wengine ambao wanazungumza Kiswahili hapa nchini Australia? Matarajio yangu ni kuwa mwaka ujao tutazidi kuweka juhudi kwa shughuli iwe kubwa zaidi ifane zaidi tutambulishane zaidi um, pengine pia tutatafuta njia zingine ambayo tunaweza tukaleta kwa pamoja, tukaona ni vipi kama Kenya tunaweza tukajisaidia kujikuza kwenye jumuia ya, ya hapa Australia, Sydney. Bijuliana nawapo mm. Mapenzi anazungumza nasi kuhusu hafla hii ya Wakenya ambayo imekuwa katika ukumbi wa Liverpool Catholic Club. Mengi zaidi kuhusu tamasha hii tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkoa juu Swahili.