Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode ya Migerano juni hia leo, tukuletea makala haya moja kwa moja kupitia studio za SBS Radio, pamoja na moja kwa moja kupitia mtandao na tovuti yetu, anwani ambayo ni sbscomau mraba Swahili. Pia waweza pata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni facebookcom mraba SBS Swahili. Iwapo ungependa kutuandikia kwa barua pepe, anwani ni swahiliprogram at sbs.com.au. Katika makala ambayo tumeandalia ripoti mpya imebaini kuna upungufu wa muda mrefu wa upatikanaji wa nyumba za bei nafuu kwa wanaopokea malipo ya serikali. Uchambuzi wa shirika la Anglicare Australia umeonyesha wanaopokea msaada wa serikali wanaweza mudu tu asilimia sita ya nyumba za kupanga ambazo zilikuwa sokoni mwisho wa Machi mwaka huu. Utafiti huo wa shirika la Anglica ya Australia kuhusu upatikanaji wa nyumba za bei nafuu ulijumuisha zaidi ya matangazo ya nyumba elfu sitini na saba za kupangwa nchini kote Australia. Nyumba hizo zilikuwa sokoni tarehe 24 Machi, na utafiti huo ulipata kuwa watu ambao hupokea malipo toka kwa serikali waliweza modo tu asilimia sita nyumba ambazo zilikuwa katika soko za nyumba za kupangwa shirika hilo la Anglican lilifanya hesabu ya gharama ya kukodi katika kiwango kinachokubalika kitaifa na inachokuwa chini ya asilimia 30 ya bajeti ya nyumba. Ripoti hiyo imesema kitu chochote ambacho ni zaidi ya asilimia 30 husababisha matatizo ya kifedha, pamoja na kuacha kutumia vitu vingine ambavyo ni muhimu katika maisha. Katika ripoti hiyo ni nyumba 3729 za kupangwa kati ya nyumba elfu 67 ambazo wanapokea malipo ya serikali wangeweza mudu. Idadi hiyo iliongezeka kidogo kwa watu ambao wana mapato ya kati, ila idadi hiyo iliwakilisha tu asilimia 28 ya nyumba za kupangwa ambazo zilikuwa sokoni. Na kwa watu ambao hawana wachumba na wanapokea pensheni, waliweza mudu asilimia moja tu ya nyumba zilizowafaa. Na nyumba mia themanini ziliwafaa wazazi ambao hawana wachumba na wana wa mtoto mmoja. Na kwa mujibu wa ripoti hiyo, hapakuwa hata nyumba moja ambayo watu wanaopokea malipo ya Newstart au Youth Allowance wangeweza mudu mjini Sydney, Canberra, Melbourne, Adelaide, Darwin au hata mjini Perth siku fulani ya Machi. Kesi Chambers ndiye mkurugenzi mtendaji wa shirika la Anglicare Australia, alipozungumzia ripoti hiyo alisema kwamba mfumo wa nyumba za upangaji unawaangusha mamilioni ya waustralia wa kwa sababu in... Tunachoona hapa Anglicare ni watu wanaokuja kupokea huduma zetu za dharura ambako tunawapa mifuko ya vyakula tunawaona watu ambao watoto wao hawashiriki katika ziara na wenzao au siku ambazo hawawezi wapa chakula chote cha kubeba shuleni. Tumeona watu ambao hawawezi nunua dawa wanazohitaji, hawezi lipa kodi nusu, na hawezi chelewa kulipa kodi vilevile. Shirika la Anglika linataka mfumo wa negative gearing pamoja na msamaha wa kodi kwa wamiliki wa nyumba za kupangwa ufutwe, kwa sababu shirika hilo linachochea ongezeko la gharama ya bei za nyumba za kupangwa. Shirika hilo linataka msaada wa malipo ya kodi kutoka kwa serikali ya madola yaongezwe na mageuzi kwa sheria za majimbo na mikoa kuhusu haki za wapangaji kwa kinga dhidi ya ongezeko la bei ya kodi ubaguzi pamoja na wenye nyumba wanaokataa kufanya marekebisho ndani ya nyumba zao. Ripoti hiyo imekuja pia baada ya mweka hazina Scott Morrison kutangaza mwezi Desemba mwaka jana kuwa kuanzia Mei, wahamiaji wapya watasubiri miaka mitatu badala ya miaka mbili kupata malipo tofauti ya ustawi yanayojumuisha mafao ya kodi ya familia, mafao ya likizo ya wazazi pamoja na mafao ya walezi. Alipozungumzia pendekezo hilo, Bi Chambers alisema kwamba wahamiaji hutegemea mafao ya ustawi kuanza maisha yao mapya nchini Australia. Na bila shaka tunajua jamii za wahamiaji, hususan wahamiaji wapya, mara nyingi huwa na mapato ya chini, kwa hiyo watakuwa na wakati mgumu katika soko la upangaji. Tunajua pia kuwa hata kama kulikuwa nyumba ambazo wangeweza mudu kidogo, ziko mbali ya wanakoishi kuna uhaba wa usafiri, inakuwa ni vigumu kwa watu kusafiri kwa muda mrefu, kwa hiyo ni vigumu kujenga jamii, kuwajua watu wapya na kupata ajira, alisema B Chambers. Ripoti hiyo imechapishwa pia wakati ripoti ya kila mwaka ya kampuni ya Deloitte kwa uchumi imetoa wito kwa ongezeko la mafao kutoka kwa serikali kabla ya bajeti ya taifa itakayotangazwa wiki ijayo tarehe 8 mwezi Mei. Daktari Cassandra Goldi ndiye mkurugenzi mtendaji wa shirika la baraza la huduma za jamii ya Australia ama Australian Council of Social Services kwa kimombo. Daktari Cassandra ameunga mkono wito huo kwa sababu This... Mgogoro huu wa kukodi ni hali ambayo wengi wetu katika sekta ya jamii tumekuwa tukionya serikali tofauti kuwa kufeli kuchukua hatua kutasababisha watu wengi to zaidi wawe mitaani pamoja na ongezeko la mazingira ya nyumba ambayo hayakubaliki, alisema Bigoldi. Daktari Goldi ameongezea kuwa watu wanaotegemea malipo ya serikali kimsingi hawawezi mudu maisha kwa msaada huo pekee. Pia ni muhimu kwa serikali kusikiza wito wa kampuni ya deloir Dr. Goldi tena. We need national reform about security. Tunahitaji mageuzi ya kitaifa kuhusu usalama wa muda wa nyumba za upangaji. Kwa watu wengi kupanga nyumba itakuwa ni chaguo la muda mrefu, na katika kesi fulani itakuwa ni uamzi wa maisha. Bianca Atkins ni mwanafunzi wa uuguzi anayeishi katika vitongoji vya kaskazini ya Melbourne. Bianca hupokea malipo ya Youth Allowance ambayo vijana ambao hawana ajira hupokea, pamoja na kupokea malipo ya mswada wa kodi. Amesema hata kama anafanya kazi kwa siku chache, malipo ya ustawi anayopokea hayawezi mudu gharama ya kodi yake. Bi Adkins na maelezo zaidi, I work huwa anafanya kazi siku mbili katika wiki kuongezea mapato, ila hata hivyo, mapato hayo ni madogo kuliko kodi yangu ya mwezi mzima. Kwa ujumla, huwa anapata malipo yangu ikijumuisha malipo ya Youth Allowance hutumiwa kulipa kodi. Bili kubwa au gharama ambayo haikutarajiwa inaweza niweka mahali pabaya, hali ambayo inazua hofu. Bi Adkins amehama nyumba mara nne katika miaka mitatu iliyopita kwa sababu wamiliki wa nyumba hizo walikuwa wakiongeza bei ya nyumba hizo. Kama mtu ambaye hana watoto na ana zaidi ya miaka 18 Bi Adkins anafuzu kwa malipo ya dola 500 tu kama anapokea chini ya dola 200 katika kazi anayofanya wakati huo ameongezea kuwa ongezeko kwa malipo yake inaweza kuwa msaada mkubwa kwake, kwa sababu Even like a hundred dollar increase would make a massive difference. Hata ongezeko la dola mia itakuwa ni msaada mkubwa nadhani sehemu ya shida pia ni unavyofanya kazi zaidi 22, ndivyo utakavyopata msaada mdogo wa youth allowance. Si rahisi, inaweza kuwa vigumu kujiendeleza, alisema B. Adkins. Ila case chambers wa shirika la anglika amesema kwamba hata kama malipo ya ustawi yanaongezwa na hatua za kuwalazimisha wamiliki wa nyumba na mameneja wa nyumba hizo wawe na huruma kwa wanaopanga nyumba hizo, na inawekwa katika sheria, bado kutakuwa kazi ya ziada ya kufanya, kama anavyofafanua hapa. landlords, landlords, sidhani wamiliki wa nyumba ndio wabaya katika suala hili. Wanavyofanya ni sawa kiuchumi Unavyofanya ni kile ambacho mfumo wa kodi unaohamasisha wafanye. Swala hili halitakarabatiwa mara moja. Tunahitaji kabili swala hili pamoja. Tunahitaji pande zote zikubaliane kuwa kuna tatizo ambalo lazima litatuliwe, alisema B Chambers. Kwa makala mingine kama haya na kupata taarifa hii tena, ili uweze kuchangia na wenzako, tembelea tovuti yetu sbscom au mraba Swahili. Pia waweza kuipata kwenye ukurasa wetu wa Facebook, facebookcom mraba SBS Swahili. Makala haya yaliandikwa na mwandishi wetu Evan Young na kutafsiriwa na kusoma kwako na Gode Migerano. Waendelea kusikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaji Swahili.