Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano tukuletea makala haya moja kwa moja kupitia studio za SBS radio na kama ilivyo kawaida, mtandaoni, anwani ikiwa ni SBS.com.au kwa juu swahili. Kuna mengi moto mwendelea, lakini kwa sasa tutazame swala so zima la sheria za kufuta hatia ya kutoa mimba. Mswada wa kuondoa hatia kwa kutoa mimba jumbani New South Wales umepitishwa katika nyumba ya chini ya bunge New South Wales. Mswada huo ulipitishwa kwa kura 59 zilizouunga na kura 31 zilizopinga mswada huo. Punde baadaye, spika wa bunge alitoa tangazo hilo, natangaza kuwa mswada huu umepitishwa. Na spika wa bunge huo. Ndio wakati mswada wa kuondoa hatia ya kutoa mimba uliepuka kizuizi cha kwanza baada ya siku kadhaa za mijadala mikali bungeni. Penny Davis ni mbunge wa chama cha Liberal cha New South Wales, huyu hapa akielezea changamoto alizokabiliwa nazo katika mjadala huo. I have, I have never, ever been so... Sijawahi pokea wito wa kupinga kitu kama ilivyokuwa wakati huo. Alisisitiza mswada huo unaruhusu watu kutoa mimba katika wiki 22 za kwanza za mimba, na hata baada ya muda huo, iwapo daktari wawili wanaruhusu. Mswada huo uliwasilishwa bungeni na mbunge Alex Greenwich, ambaye alielezea wakati huo kama wa kihistoria. Huu ulikuwa wakati wa kihistoria kwa bunge yetu, na wakati muhimu kwa bunge yetu, sote tunapokuja pamoja kuunga mkono wanawake wa New South Wales na kuunga mkono ulinzi wa haki za kizazi na madaktari. Licha ya sherehe za kupitishwa kwa mswada huo wa bungeni, nje maandamano yalikuwa yamekolea. Mswada huo umepingwa pia vikali na baadhi ya vikundi vya kidini. Anthony Fisher ndiye askofu mkuu wa dhehebu la like kikatoliki mjini Sydney. Yeye ni mmoja wa viongozi wa kidini waliopingwa mswada huo kama anavyoelezea hapa. Nadhani huwa tunahukumu it jamii kwa jinsi inavyoshughulikia wanachama wake wanyonge, na hakuna kitu katika mswada huu cha kuwasaidia wanawake wajawazito ambao wanakabiliwa kwa matatizo pamoja na watoto wao ambao hawajazaliwa. Waziri mkuu wa zamani Tony Abbott ameeleza mkutano wa waafidhina kuwa anaamini hatua hii ya kuondoa hatia ya kutoa mimba jimboni New South Wales pamoja na sheria za kusaidia watu kufa jimboni Victoria, hatua hizo zimesaidia vifo kuwa watu wanapotaka nchini Australia. Mswada huo bado unastahili pitishwa ndani ya nyumba ya juu ya bunge na utajadiliwa na baraza la wanasheria wiki ijayo. Inatarajiwa kuwa mswada huo utapigiwa kura wiki ifuatayo. Penishap ni mbunge wa chama cha leba jimboni New South Wales. Ana matumaini mswada huo utapitishwa katika nyumba ya juu ya bunge kwa sababu Look, I am, uh, cautiously optimistic, kama kawaida I am, nina matumaini kuwa tutaupitisha katika no nyumba ya juu, ila hakuwa na shaka, kuna watu wenye nguvu sana wanaopinga mswada huu. Mswada huo ukiivuka kizuizi chake cha mwisho, sheria za kutoa mimba za New South Wales zitakuwa sambamba na sheria katika majimbo na mikoa mingine nchini kote. Kwa makala mingine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu tembelea tovuti yetu sbs.com.au. Mkwaju Swahili. Makala haya yaliandaliwa na Jessica Rowe na Matt Conlan pamoja na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea sbs.com.au. Mkwaju Swahili.