Radio. Sydney Stylists, ni saluni ya kina dada na kina mama kutoka nchi tofauti barani Afrika. Wanadada hao ambao kila mwaka huandaa tamasha ili waweze kuonyesha mitindo mbalimbali mbali ya nywele wanazo zitengeneza. Your crown, your story. Ndilo jina tamasha ya mwaka huu iliyopewa. Tamasha hiyo iliyohudhuriwa na watu wengi kutoka sehemu tofauti hapa mjini Sydney. Fatima maarufu kama Fatu, anayefahamika kama mwanzilishi wa saluni za nywele kadhaa hapa Sydney, pia alikuwepo. Wanyika Mshila ameeleza ya kwamba matarajio yao wamefanyikiwa kuyatimiza. Bi Mshila anaeleza. Nimefurahia sana kwa sababu watu wengi wametokea. Tulikuwa na matarajio ya watu wengi na ni kama wote walikuja. Aa, na kwa hivyo tunaona ni kama hiki ni kitu ambacho watu walikuwa wanataka, ni kama wakati wake umefika. Aa, watu wanataka stori zao zisikike, wanataka watu wajue mila zetu ni gani, na kitu kama hiki na na, nadhania kinaonyesha vitu kama hivyo. Mwaka 1988 ndipo Julian Nkrumah ambaye ni mkurugenzi wa shirika la Settlement Services International kutoka nchini Ghana aliwasili nchini Australia. Amesema kwamba mwaka huo hakuona mahala popote ambapo angeweza kutengeneza nywele zake. Mwaka 1989 Bi Julian alianza mtindo wa kujitengeneza nywele mwenyewe kwa mwezi mmoja huku akianza Ijumaa jioni wakati watoto wanapoenda kulala, na shughuli hiyo ya nywele ikitatizwa na kazi za nyumbani. Alianza mbinu hiyo ya kushughulikia nywele zake mwenyewe sababu ingemgharimu sana. Julian Nkruma na maelezo So <laughs> shughuli hiyo ya kutengeneza nywele zangu nilikuwa nikianza Ijumaa kwa kuosha nywele, alafu najitengeneza mwenyewe nywele hadi mwezi mmoja, wakati mama mmoja aliniambia my, ya kuwa itanigharimu so dola elfu moja ili anitengeneze nywele. Nilishangaa sana na ilinibidi nitafute njama tofauti ili nitengeneze nywele zangu kwa sababu enzi hizo mwenyewe sikuwahi ona dola elfu ina sura gani. Miaka kadhaa baadaye, ndipo kina dada na kina mama kutoka sehemu mbalimbali pande za Afrika walianza kujiunga ili wafungue saluni na waweze shughulikia wale ambao wanataka kuboresha nywele zao kulingana na vile ambavyo wanataka. Tamasha hiyo ililenga kusherekea nywele za msichana wa Afrika kama vile mapenzi anavyofafanua zaidi. No, ni tamasha ya kusherekea nywele za mwanamke wa Kiafrika, um, pia kutambulisha nywele za mwanamke wa Kiafrika. Unajua watu wengi wao hawaelewielewi nywele za mwanamke wa Kiafrika ziko vipi, na mahali sehemu nyingi tumejaribu kuzificha nywele zetu, um, kwa sababu tunaambiwa sana sana kuwa nywele zetu sio nzuri, nywele zetu ngumu. Lakini unajua kufanya sherehe kama hii, tunaweka wazi nywele zetu zilivyo kadri, yani vile tulivyozaliwa, vile nywele zetu ziko vile, tunavyozipamba vile, tunavyozitengeneza kwa hivyo ni kusherekea nywele zetu. Sydney Stylist ni saluni ya watengenezaji nywele mtaani Camperdown hapa Sydney. Saluni hiyo ambayo iliandaa tamasha la kuonyesha mitindo tofauti tofauti ya nywele. Bi Mapenzi kutoka Mombasa nchini Kenya ni msusi na pia hurembesha warembo na yeye ni mmoja kwenye kikundi cha kinadara wa Tusini stylist na amezungumzia maana ya nywele kwa msichana wa Kiafrika. Nywele kwenye sisi wanawake wa Kiafrika ni muhimu sana, na hasa nilipokuja hapa Australia ilikuwa ni tabu sana kupata wasusi, na sasa mimi nilikuwa na ujuzi wa kusuka, kwa hivyo nikaanza kusuka watu kusaid... ni kama tunasaidiana Eh, kwa hivyo nywele ni muhimu kwenye sisi wanawake wa Kiafrika, kwa hivyo lazima unajua tupendeze, ndiyo maana nasuka watu. Wanyika Mshila ni mmoja wa waandalizi wa tamasha hiyo, amefafanua pia kwa nini picha zinatumiwa kwenye tamasha hiyo iliyopewa jina Your Crown, Your Story. Na leo tuko hapa katika gallery ya Inner West na tumekuja kwa sababu tuko na kionyesho cha picha uh, ambacho tume tumepiga picha za watu wa niseme nini Waafrika, lakini si Waafrika peke yake, ni watu wa rangi ambao wanatumia nywele zao um, kama canvas ya yeah, sema story. Huyo alikuwa ni Uanyika Mshila ambaye alikuwa na ufafanuo hapo zaidi. Juliana Nkruma Aliweza kutia moyo wasichana hao, pia kuwahimiza wawe mashujaa ili waweze kubadili mambo vile alivyo, na pia wawe vielelezo ili waweze kujimudu kimaisha, na pia kupiga vita ubaguzi unaoonekana kwenye makazi tofauti dhidi ya nywele. Mapenzi kutoka Kenya alisema pia ya kwamba wasichana wanakumbwa na jambo hilo hata kama watu wengi hawafahamu. Mapenzi anasimulia zaidi, kuja mahali kama hapa, kuwa na nywele zako kama mwanamke wa Kiafrika, mara nyingi haikubaliki. Unaona, no, no, no. ukienda kutafuta kazi unaambiwa lazima nywele zako ziwe ziko laini, ziwe zimelala kama za wazungu. Unaona, sasa inakuwa tabu kwenye sisi wanawake, ndio maana umuhimu wangu kuwa hapa ni kuwa tunaweza pia tukafanya chochote kile tunachotaka na nywele zetu, hasa tulizozaliwa nazo kama wanawake wa Kiafrika. Waliohudhuria tamasha hiyo walipata nafasi pia ya kushuhudia picha amu filamu fupi ikionyesha kazi tofauti za two scene, two stylist, na ifahamike ya kwamba tamasha hiyo iliyoanza Ijumaa jioni ilidhaminiwa na watu tofauti na imekamilika leo. Na ukitaka maelezo zaidi kuhusu uboreshaji nywele waweza kuwasiliana na two Sydney stylist kwenye ukurasa wao wa Facebook. Tell us what you think, like us on Facebook or follow us on Twitter.