Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS nam toka katika viwanja vya klabu ya Western Sydney Wanderers ambapo Kombe la Afrika linapigwa. Sahizi ni mechi kati ya Congo na Misri ambayo ni mechi ya kwanza yeah! kundi ya Kombe la Afrika na tukuna baadhi ya mashabiki ambao wanatazama mechi hii. Kupenda, kwa upande wako mechi ya leo unaionaje? Uh, mechi leo mwanzoni kabisa watu walikuwa wamekata tamaa lakini baada ya kipindi cha pili mambo alibadilika kabisa. Wewe ni mmoja wa wachezaji wa timu ya Kongo, unaona vijana wako leo, mwanzo ilikuwa wasiwasi, lakini saa hizi hali inakuwaje? Mwanzo walikuwa cheza polepole, walikuwa cheza wapendi, walikuwa baridi baridi, lakini nishukuru sana, walishanje formation, shanje wa joueur masuri wakaingia bagatia nani, Charles Ngoya sa cha tupia goli tatu, tunashukuru sana. So next week tunasubiri sasa, tuingie tuvaoneshe kama hii game yakwacheza sio game t tucheza na nguvu. So tu, tu win hii game tu win cup. Bwana Francis, veteran wa timu wa mechi ya leo, unaona vijana wako wanachezaje mechi ya leo? Nimefurahi sana wa jamani wa jamaa wamejitahidi, ni furaha yetu sana ndio tumeanza tu competition ba tungalina mingi ya kufanya ba so far, so good. Asante sana. Tuna kwamba ilikuwa wakati ilikuwa moja moja, ilikuwa na wasiwasi kama pengine mechi inaweza waponyoka ama kulikuwa na imani kama utashinda? Hapana, sikuwa na wasiwasi. Nilijua first team yetu ilikuwa bench, so tulikuwa tunajaribu tujue ni nini inaendelea. Bwana Ricardo, kwa upande wako, maoni ni gani kuhusu timu na timu yetu? Nzuri, tulikuwa najua kama tutawafunga hawa jamaa, lakini saizi ma, e, game imalizika tumewafunga na nashukuru wachezaji wetu, tumewafunga tumefunga, nashukuru kila kitu na tunaendelea tu vizuri sahizi. Asanti sana. Na no, kuendelea mbele, unadhani kwamba mechi zitakuja, vijana wamejifunza nini ambayo unapasha kutumia? Uh, matumaini ni kwamba kulingana na mchezo wa leo huenda, ah, labda wataenda wajifunza yale madhaifu ambao walikuwa nayo ili kwamba mchezo um, mwingine ambao watakuwa nao wapate kusaisha pale ambapo walipo kosa. Maanake leo wame, wameonyesha udhaifu, lakini baada ya kipindi cha pili walikuja wakaonyesha ni kipi ambacho wanaweza wakafanya. Kwa hiyo una matumaini kwamba wanaweza kaendelea hata nje ya makundi na hata pengine kufika marobo fainali? Matumaini tunayo makubwa kabisa ma, ma, kwa sababu uh, timu mazoezi wanayafanya sana na matumaini tunayo kabisa kwamba tutafika hata robo fainali, tutafika Asante sana. Mmoja wa mashabiki wa timu ya Kongo ambayo imepata ushindi mkubwa dhidi ya Misri kama walivyoahidi na Odha. Twende tuzungumze naye tusikie anasemaje. Bwana captain, hongera kwa kupata ushindi magoli manne kwa moja, kwa hiyo umelipa deni ambayo ulitoa kwa mashabiki wako. Mechi katika kipindi cha kwanza kilikuwa ni kama kuna wasiwasi kidogo kwa upande wako, ambao ulikuwa ndani ya uwanja ulikuwa unasikiaje? Ndani ya kiwanja, hafu ya kwanza pale ilikuwa nguvu kidogo, naona. Kama gili, kama jinsi nilivyosema mbele ya, ya kikombe kuanza, kuna vijana wadogo wengi ndani ya timu na kocha leo ameona awapatie awa, awa nao you know awapatie nafasi ya kucheza kwa kwa work wako nafanya katika tize na nguvu wanazoonesha kwa ekipi, na walicheza mzuri, walijitahidi, walikuwa nervous kwa jua competition inaanza game ya kwanza, na jua tunastahili kuwina defending champions wako mgrupe yetu, wamefunga comfortable kumbe na sisi ilikuwa pressure kwetu, tupase kufunga ili tuendelee vizuri <coughs> tukamata hizo point hapa, na vijana wamejitahidi. Second half ilikuwa bera kama jinsi ulivyoona, wajamaa wengine wale wakubwa waliokuwa na zile experience waliingia pale wakabadilisha game, mechi imeisha magoli manne kwa moja kwa upande wa Kongo. ni nini ambacho mjifunza, ambayo mnapeleka katika mechi inakuja? Tunajifunza tu ni match, tunapaswa tuanze na nguvu, kuanza mwanzo mpaka mwisho tunapaswa tutie energy ile ile ambayo tunapenda tufunge nayo, tunaijia kuanza mwanzo na tunacheza hivyo hivyo, tunacheza pamoja. Hatustahili kungoja mpaka wanatupiga goli au vitu vingine vinafanyika kwa sisi kuinuka, lakini tuta improve hivyo kama hii tournament inaenda. Hongera nahodha na kila laheri katika mechi ambayo inakuja. Tunashukuru sana tena tunasema kwa washabiki wetu, muzidi kutufuata. Tunashukuru sana kwa support tuliyokuwa nayo, leo ilikuwa nzuri sana, hata wachezaji wa wa, wa farao wanasema wana hongera kabisa, washabiki wenu ni wazuri, kumbe. Tunaomba waendelee hivyo hivyo, asante sana Bwana Clement hapo, nahodha wa timu ya Congo ambayo anashiriki katika kombe la Afrika mjini Sydney, akizungumza nasi baada ya timu yake kushinda magoli manne kwa moja dhidi ya Misri katika kombe la Afrika ambayo imeanza hii leo mjini Sydney. Mengi zaidi kuhusu makala haya tembelea tovuti yetu sbs.com.au, kwa juu Swahili. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.