Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano tukuleta makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani ikiwa ni sbs.com.au mkwajuu swahili. Kuna mengi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa tuangazie changamoto ambazo watoto wanaotaka kujifunza kuogelea wanakabiliana nazo wakati huu wa vizuizi vya coronavirus. Kujifunza kuogelea ni sehemu ya tamaduni kwa watoto wote nchini Australia. Ila kama sekta zingine zote, shule zinazofunza kuogelea zimelazimishwa kufungwa kwa sababu ya vizuizi vya coronavirus. Idhaa ya Kiswahili ya SBS inakuletea taarifa kuhusu jinsi watoto wanaweza jifunza usalama wa maji wakati wa janga na madhara ya kufungwa kwa shule zinazofunza kuogelea zinaweza sababisha kwa Waustralia. ni kampeni inayoambatana na usalama wa watoto ndani ya maji nchini Australia. Ila kama vitu vingine vingi, miradi ya Kids Alive imefutwa kwa sababu ya vizuizi vya coronavirus. Lori Lawrence ndiye balozi wa mradi wa usalama wa kuogelea na yeye pia ndiye mwanzilishi wa shirika la Kids Alive amesema kwamba with... Kawaida huwa tunasafiri nchini tukichangia ujumbe wetu kuhusu usalama wa maji na mashirika ya usalama wa maji, vituo vya huduma ya watoto, shule za kuogelea, walimu wanaofunza kuogelea, ila vizuizi hivi vya usafiri vya COVID-19 vilifunga mipaka na ilimaanisha ilibidi tuwe na fikra mbadala. Bwana Lawrence amesema kwamba binti yake alipata wazo hilo la kuchangia ujumbe wa shirika lake kuhusu usalama wa maji kupitia makala kadhaa mtandaoni. Amesema shirika lake litafanya matukio 18 mtandaoni kutoa mafunzo kwa watoto na wazazi moja kwa moja ndani ya nyumba zao, kama anavyofafanua hapa. young... zinajumuisha tamasha za kuimba na kucheza tunabidi takayefunza jinsi ya kucheza nyimbo za usalama wa maji, tuna hadithi za vibonzo, tuna makala ambako nitasoma kitabu way. na wajukuu wangu watasoma vitabu kadhaa pia na ni vizuri. Sehemu za kuogelea za umma zilifungwa wakati shule zilipoanza kufungwa. Shule za kuogelea nazo zimeanza kutumika katika mazingira mapya. Ross Gage ndiye mkurugenzi mkuu wa chama cha shule za kuogelea. Amesema wakati shule za kufunza kuogelea zinazingatiwa kama huduma muhimu, Uamuzi wa kuzifungua utategemea masuala tofauti, uwezo wa wazazi kumudu gharama za mafunzo hayo ukijumuishwa, hususan kwa wengi ambao hawana kazi. Hali hiyo imeibua maswali mengi kama je, wateja watakuwa, hata kama tunajua wanataka kuwa hapo, na sheria zitakuwa gani? Kwa upande wa je, operesheni itaweza fanyika? na bila shaka hilo litakuwa katika fikra zao, na shule za kuogelea zinafahamu umuhimu wa kuzuia watu kuzama majini. Justin Scar ndiye mkurugenzi mkuu wa shirika la Royal Life Saving Australia. Amesema wakati itifaki nyingi kuhusu kufunguliwa kwa shule za kuogelea zinastahili fuatiliwa, zingine ziko wazi, na Early on in the Mapema katika mchakato vitu kama vyumba vya kubadilisha mavazi vitafungwa na hiyo ina maana wazazi lazima wapeleke watoto wao wakiwa tayari kuanza kwa mafunzo. Kuna itifaki ambazo zimewekwa ambazo zitawezuia zimewe idadi ya wazazi ambao wanaweza tazama watoto wao wakijifunza kuogelea. Kwa hiyo kwa sasa ni kama itakuwa mzazi mmoja tu. Tarajio ni kwamba watoto wataondolewa uh, ndani ya kifaa hicho haraka sana, kwa hiyo hapatakuwa kuchelewa ndani ya shule ya kuogelea. Tunatarajia kwa sasa idadi ya watoto ndani ya darasa itapunguzwa hadi masharti ya kujitenga ya kijamii yatakapoondolewa. Kwa upande wake Ros Gege ameongezea kuwa wasiwasi wasi kubwa kwake ni hatua gani za watu kujitenga zitawekwa ndani ya sehemu ya kuogelea kwetu mfano ni kile ambacho kinafanyika katika huduma ya watoto na kile ambacho kinafanyika katika shule za watoto za chekechea na msingi wakirejea darasani. Inaonekana katika hali hizo kuwa serikali inasema kwamba kujitenga katika jamii kwa watoto hao na wanavyowasiliana na walimu si sawa na hatua za kujitenga za kati ya watu wazima itifaki na wakati wa kufungua zitategemea vizuizi vya kila jimbo na wilaya. Justin Scarr amesema licha ya kuwa itifaki hizo zitaweka mzigo mkubwa kwa shule za kuogelea, kila shule ambayo amezungumza nayo ina nia ya kurejea kazini tena, ila ameongezea kuwa hata kama serikali ya shirikisho imekuwa ikiunga mkono mahitaji ya darasa za kuogelea zianze tena kwa afya ya jamii, baadhi ya serikali za majimbo hazijaunga mkono wazo hilo. Ni vizuri pia kiuchumi kuwarejesha walimu kazini. Gharama wastani ya darasa la kuogelea ni dola 20 kwa nusu saa, ila anayetaka tumia bwawa la kuogelea anaweza lipa kati ya dola mbili na nusu hadi dola tatu na nusu. Kwa hiyo kiuchumi bwawa hizo za kuogelea zinahitaji mafunzo yaanze. Kuzama majini ni moja sababu kubwa ya vifo vya watoto wenye chini ya miaka mitano nchini Australia, ila Ross Gage amesema kwamba kufungwa kwa shule za kuogelea kunaweza weka baadhi ya wa watoto wa hatarini kwa muda mfupi. Kuna kizazi kipya cha watoto wanaotaka ogelea ambao wako katika athari ya kuzama wakati wa majira ya joto, ambao hawakuweza pata ujuzi mpya, na si tu kukuza ujuzi bali ni elimu na tabia zinazokuja na mafunzo hayo. Justin Scar ameongezea kuwa kama vizuizi hivyo vinasalia kwa zaidi ya miezi kumi na mbili, ongezeko la hatari ya kuzama majini inaweza athiri kizazi cha Waaustralia hadi watakapokuwa watu wazima. Bila shaka, tuna wasiwasi wa muda mrefu kuhusu kizazi cha watoto ambao hawakuweza kujisajili kuogelea mwaka huu na huenda hawataweza fanya hivi bila kuhamasishwa, na huo ni wasiwasi mkubwa. Tunajua watoto ambao hawaogelei huwa watu wazima ambao hawajui kuogelea watu wazima ambao hawajui kuogelea huwa na athari kubwa ya kuzama, hususan katika miaka yao ya mapema ya utu uzima. Na unaweza endelea kupata taarifa mpya kuhusu coronavirus katika lugha yako kwenye tovuti hii sbs.com.au mkwaju mkwa juu coronavirus. Makala haya yaliandaliwa na mwandishi wetu Amy Hall na Gode Migerano. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu anwani ni sbs.com.au mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.