Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode a Migerano, tukuleta makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni sbscoau mkoa juu swahili. Wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook pia, anwani ambayo ni facebookcom mkoa juu SBS swahili. Kuna mengi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa tupige tathmini yaliojiri wiki hii katika suala zima la kukabiliana na jinamizi la coronavirus. Afisa mkuu wa afya wa Victoria anawahamasisha watu wavae barakoa wakiwa nje wakati jimbo hilo limerekodi visa vipya 288 vya COVID-19. Kiongozi wa jimbo hilo Daniel Andrews naye amesema kuwa kuvaa barakoa kunaweza sababisha tofauti kubwa kwa viwango vya maambukizi. Jimbo la Victoria lilirekodi ongezeko kubwa zaidi la maambukizi mapya katika muda wa siku moja, wakati idadi ya watu 288 walipatwa na virusi vya COVID-19 baada ya kufanyiwa vipimo. Maambukizi hayo yaligunduliwa baada ya zaidi ya vipimo 37588 kufanywa tarehe 9 Julai. Idadi kubwa ya maambukizi hayo mapya ni visa vya maambukizi katika jamii. Kwa hiyo Bwana Andrews kwa sasa anawahamasisha watu wavae barakoa wakiwa nje wakati wanajua itakuwa vigumu kuwa mbali na watu wengine. Ni ombi letu kwenu, uh, si lazima tunachoomba can, ni kwamba uh, kama unaweza vaa barakoa sehemu ambako hauwezi exactly kuwa mbali na wengine, hivyo ndivyo tungependa ufanye. Ni mchango mdogo ambao really unaweza fanya mabadiliko makubwa. Profesa Brett Sutton ni afisa mkuu wa afya amesema baadhi ya utafiti mpya umeonyesha thamani za barakoa. Profesa Sutton na maelezo zaidi. Uchambuzi mkubwa katika jarida la matibabu la Lancet metro uliojumuisha utafiti kwa deta za tafiti zingine ulionyesha kuwa barakoa hufanya mabadiliko muhimu, hata kuelewa kuwa watu huwa hawazitumii paswavyo, kuwa hazitoi kinga nzuri, ila zinapovaliwa kwa upana katika umma, ambapo watu hawawezi kuwa na umbali wa mita moja unusu na wengine zinaweza fanya mabadiliko, zinaweza Victoria punguza usambaji uh, kwa hadi theluthi really tatu hiyo tool. Ni hatua muhimu ya ziada, na tunapojaribu kufanya kila tuwezalo jimboni kupunguza maambukizi ni kifaa muhimu cha ziada. The Mitchell Shire ni mji mkuu wa eneo la kaskazini ya Victoria, na eneo zima la mji wa Melbourne ziko chini ya wiki sita ya marufuku ya kutangamana, ila bwana Brett Sutton amesema idadi ya visa vipya inaweza ongezeka kabla ya kupungua lockdown. Uh, really madhara ya marufuku ya kutangamana yataonekana tu so, katika takwimu za wiki moja au mbili zijazo. Kwa hiyo tunaweza pata uh, takwimu mbaya zaidi. Kuna uhakikisho katika doing, kiwango cha vipimo tunavyofanya kwa sababu kwa kupata kesi hizo wanaweza tambuliwa na kutengwa na waliotangamana nao wanaweza tambuliwa na kuwekwa katika karantini. Watu wanaokiuka sheria hiyo watakabiliwa na adhabu ya zaidi ya dola 1600 na idadi ya wakazi 16 wa Victoria watalipa gharama kubwa kwa kushiriki katika sherehe ya kusikukuu ya kuzaliwa mjini Dandenong. Wahudumu wa huduma ya dharura waliokuwa wakichangia chakula cha jioni katika mgahawa wa KFC waliarifu jeshi la polisi kuhusu wateja wawili walioagiza idadi kubwa ya vyakula mida ya saa 7 na nusu ya alfajiri ya tarehe 10 Julai. Shane Patton ndiye kamishna wa jeshi la polisi la Victoria. Amesema maafisa walifuata gari hilo hadi katika nyumba ambako idadi ya watu 16 waligunduliwa. Tulipoingia ndani, watu wawili walikuwa wakilala, ila kulikuwa idadi ya watu 16 wakijificha nyuma ya nyumba na walipokea chakula hicho kutoka KFC katika you know, sherehe sikukuu ya kuzaliwa. Tabia hiyo ni mbaya, na najua shoot, ni usiku ughali unapozingatia gharama um, ya bei ya chakula kutoka KFC. Na tumetoa faini 16, kila moja ikiwa ni dola 1652. Hizo ni dol Sita ambazo sherehe hiyo ya kuzaliwa itawagharimu. Watakumbuka sherehe hiyo ya sikukuu ya kuzaliwa kwa muda mrefu. Nataka sema kwamba kuna madhara, Bwana Patton alisisitiza. Wakati huo huo, mamlaka wa afya wa New South Wales wameamuru wa baa moja ifungwe baada ya watu wawili waliotembelea baa hiyo Jumamosi ya tarehe 4 kupata coronavirus. Visa hivyo viwili ni miongoni mwa visa 14 vipya vilivyotambuliwa jimboni. Zahanati imetengezwa katika sehemu ya kuegeza magari katika hoteli ya Crossroads Hotel ambayo iko katika kitongoji cha Kasula kwa ajili ya kuwasaidia watu kufanyiwa vipimo. Wakati huo huo, baraza la mawaziri la kitaifa limekubali kuweka kikomo kwa idadi ya wasafiri wanaowasili nchini kwa idadi ya elfu nne kila wiki kwa ajili ya kupunguza shinikizo kwa miradi mingine ya karantini katika hoteli. Waziri Mkuu Scott Morrison amesema kwamba kulikuwa pia makubaliano ya kufanya uchunguzi wa kitaifa kwa mipangilio ya karantini itakayoongozwa na katibu wa zamani wa afya Jen Holton kuhakikisha sure states... kuwa tunachunguza kila jimbo na wilaya, jinsi wanavyosimamia karantini zao na kuwa wanaambatana na vigezo vya AHPPC ambavyo vimeshauri, na nchi yetu inapofunguliwa tena, isipokuwa jimbo la Victoria, na tunaweza hakikisha tunaweza kuwa na imani zaidi katika mipangilio hiyo ya karantini inapotekelezwa. Jimbo la Queensland lilifungua mipaka yake kwa kila mtu isipokuwa watu kutoka Victoria, wakati jimbo la Tasmania liliamua kuchelewesha kufungua mipaka yake hadi tarehe 31 Julai. Kiongozi wa jimbo hilo Peter Gatwin amesema kwamba ana wasiwasi kuhusu virusi hivyo kusambaa kisiwani humo kutoka bara. Nalo jimbo la magharibi Australia limeamua kuchelewesha hatua za kuregeza vizuizi vya coronavirus hadi tarehe mosi Agosti. Uamuzi huo umejiri baada ya zaidi ya idadi ya watu wa Victoria elfu moja kuingia katika jimbo la wa katika wiki iliyopita. Unaweza endelea kupata taarifa mpya kuhusu coronavirus katika lugha yako kwenye tovuti hii sbs.com.au mkwaju swahili. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu anwani ambayo ni sbs.com.au mkwaju swahili. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Greg Diet na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Penda shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.