SBS Radio. From accounting and automotive industries, uh, hair and beauty, building and construction. Kutoka masomo ya biashara, kukarabati magari, hadi mambo ya utengenezaji nywele, ujenzi na kadhalika. Hata kama tunafahamika sana kwenye sekta ya afya na mafunzo ya malezi bora, masomo kuhusu uzalishaji wa umeme, malezi kwa watoto na mengineyo. Kuna mambo mengine ambayo mtu anaweza kusoma hapa. Mafunzo kutoka TEF ni mazoezi ya vitendo ili watu wapate ujuzi unaofaa kwa kazi kuna masomo ambayo ni ya muda mfupi, na kwa mfano responsible service of alcohol, kwa ufupi RSA, na pia kuna masomo ambayo ni ya muda mrefu kiasi kama mafunzo ya biashara. Baadhi ya vyuo kadhaa vya TEF hutoa mafunzo tofauti, lakini tuo kama William Angliss kule mkoani Victoria kinalenga somo la kuburudisha na huko ndiko Young Joo Lee alisoma wakati alipofika Australia kutoka Korea ya Kusini. Wakati nilipofika hapa sikufahamu vitu vingi kuhusu viungo na haswa viungo kutoka nchi za magharibi. Kwa sasa nimepata ujuzi kadhaa kuhusu mapishi na viungo. Kwa sasa, bwana Lee ana mgahawa huko mashariki Ringwood, na Lee kutoa akiba kwenye duka kadhaa nchini. Ameeleza kwamba kusoma TEF ilimpa nafasi ya kukutana na wanafunzi wengine kitu ambacho kilimsaidia sana ili akamilishe ndoto zake. Huku bwanali na maelezo zaidi: the, the teachers, they're good, they're all professional. Walimu ni wakarimu sana na pia wataalamu na pia wanafunzi husaidiana miongoni mwao na kuwekana moyo, na hilo ni jambo la muhimu sana. Darasani mwetu, wakati nilipokuwa chuo cha William Anglis, wanafunzi ishirini wote walikuwa wa kimataifa kutoka mataifa sita au nane hivyo, na hilo lilisababisha kila mmoja kujifunza kutoka kwa mwenzake kuna mahitaji kadhaa ili uweze kujiunga na masomo mengine lakini pia kuna masomo mengine ambayo hayana vizuizi ili ujiunge nayo. Mandi Nur ni kiongozi kwenye Migrant English Program kwenye chuo Tefu New South Wales, amesema kwamba chuo chenye kiko karibu nawe cha Tef chaweza kukupa ufafanuzi zaidi. Huku tumsikize Mandi Nur. Some might require a certain level of English to be accepted, so wanafunzi wengine huhitaji kiwango fulani cha lugha ya Kiingereza ili wakubaliwe, na hiyo inaweza kusababisha pawe na mtihani ili wakubaliwe na kama ufaulu twaweza kusaidia, vinginevyo ili ufaulu kuingia. Na kwa mfano, waweza kuanza na somo la kiwango cha chini kulingana na lile ambalo ungependa kusoma. Huyo alikuwa ni Mandi Nuru kwa ufafanuzi. wakati ambapo wanafunzi wa kimataifa na wale ambao wanasubiri viza ili waweze kujiunga na tefu, msaada wa kifedha hupewa wanafunzi wa Australia na wakazi wa kudumu Andrew William amesema ya kwamba katika mikoa tofauti kuna orodha ya masomo matatu kwa ajili ya wananchi wa Australia na wakazi wa Australia huku tumsikize bwana Andrew Williamson kuna miradi tofauti ambayo haijakamilika kwenye mikoa, ambapo mkoa wa Victoria uliweza kuongoza, na nadhani ni kutoka tarehe moja Januari mwaka huu, ambapo masomo yalidhihirika kuwa muhimu huko Victoria, yaliwekwa kwenye daraja ijulikanayo kama Free Tef List, na mfumo huo umezikusanya kosi arobaini hadi hamsini kutoka mafunzo ya vitendo mpaka cheti cha nne ama certificate 4 hadi diploma ambapo serikali italipa hada ya shule moja kwa moja kwenye kosi bila mwanafunzi kusumbuka. Kama wahitaji kosi ambayo itakusaidia ili ufanyikiwe kuipata kosi ya kuanza kazi nchini Australia au kuongezea elimu yako ili upate kazi bora zaidi, ama kugeuza kazi, waweza tembelea vyuo vya TAFE ili uitazame orodha ya masomo wanayo sehemu zinazojiendeleza zaidi zinahudumiwa na watu ambao walihitimu kupitia mafunzo kadhaa na mfumo fulani. Unapochagua kusoma TEFU, ni chuo cha, cha umma na chenye thamani ya umma. Hiyo yamaanisha utapata elimu bora kutoka chuo ambacho chenye huduma iliyo aminika. Kama unahitaji usaidizi zaidi kulingana na vyuo vya tef, basi wasiliana na tu ambacho kiko karibu nawe, na, na unaweza pata maelezo zaidi.