Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko nami Gode Migerano. Unaweza sikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili. Tembelea pia ukurasa wetu wa Facebook ambako utapata makala tuliyochapisha tayari. Anwani ni facebook.com mkwaju sbs swahili katika makala ambayo tutawaletea kwa sasa ni makala ya kusikitisha ambayo ni pamoja na yalojiri wiki hii barani Afrika, hususan nchini Kenya. Wiki hii magaidi walivamia hoteli ya kifahari pamoja na jengo lenye maofisi mjini Nairobi, Kenya. Idadi ya watu takriban 21 walifariki katika shambulizi hilo, na mamlaka wanatarajia idadi hiyo kuongezeka. Wanamgambo wa kisomali wa Al-Shabab wamedai shambulizi hilo, ambalo ni shambulizi la kwanza nchini Kenya katika miaka mitano. Zifuatazo ni sauti za walioshiriki katika shughuli za uokoaji wa wahanga wa shambulizi hilo. Not today, la dada, hautakufa leo, hautakufa leo. Sawa daktari. Maafisa wenye silaha nzito walivamia hoteli hiyo mjini Nairobi kwa ajili ya kujaribu kuokoa wafanyakazi katika hoteli na ofisi hizo. Milipuko pamoja na milio ya risasi ilifanya wafanyakazi wakimbie kuokoa maisha yao. Kuna mwingine haraka, toka. Baadhi ya watu walipitia katika madirisha na kulazimishwa kuacha washiriki wao nyuma, na wengine walijificha chini ya meza ndani ya ofisi zao. Magadi hao walivamia hoteli ya kifahari kwa jina la Dusit D2 pamoja na maofisi, Jumanne wiki hii, katika mji mkuu wa Kenya, ambako magadi hao waliua na kuwajeruhi watu <mimu> Shambulizi hilo lilianza wakati magari matatu yalilipuka sehemu ambako yalikuwa yameegeshwa. Mashahidi kama Robert Ngei walijua kulikuwa kasoro fulani walipoona moshi ukipanda angani kutoka eneo la hoteli hiyo. Bwana Ngei alisema kwamba nilijaribu kutazama kupitia moshi huo na niliona kitu kama mwili, lakini haukuwa kamili, ulikuwa katika vipande vipande. Inspekta mkuu wa polisi wa Kenya, Joseph Bwinett, amesema mshambulizi wa kujitoa mhanga alijilipua katika eneo la sebule ya hoteli hiyo kabla ya magaidi wenza kuanza kufyatua risasi. Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari, bwana Bwinett alisema kwamba tunaweza thibitisha kwa sasa kuwa tendo hili la jinai lilianza mida ya saa 9 mchana katika hali ya kupangwa kupitia shambulizi katika benki ya IM. Mlipuko ulilenga magari matatu katika eneo ya kuegeshwa na magari pamoja na shambulizi lingine katika sebule ya hoteli ya Dusit ambako wageni kadhaa walipata majeraha mabaya. Zaidi ya masaa sita baada ya shambulizi hilo kuanza, haikuwa wazi ni watu wangapi waliokuwa wamesalia wakijificha ndani ya ofisi na hoteli hiyo. Jumanne ya wiki hii waziri wa masuala ya ndani wa Kenya, Fred Matiang'i, alithibitisha taarifa ambayo wananchi walikuwa wakisubiri kwa hamu, akisema kwamba taifa liko salama sasa na taifa linaendelea kuwa tulivu. Wakenya na wageni wetu wote wako salama na wanastahili jihisi huru kuendelea kufanya shughuli zao kama kawaida. Tukumbuke sote kuwa ugaidi hautawahi tushinda, nasi kama taifa tunaendelea kuwa imara na hatutajisalimisha wala kuogopa vitisho vya magaidi. Inspekta mkuu wa polisi ya Kenya Boynet aliwahamasisha Wakenya waendelee kuwa watulivu na wasichangie picha zozote kutoka shambulizi hilo kwa sababu kwa sasa tunaonya umma kuwa wasaidizi wa wahalifu hawa wameingia mitandaoni wakitumia picha za kukera za zamani ambazo hazihusiani na kisa cha leo, kwa ajili ya kusambaza hofu na kukata tamaa miongoni mwa umma. Tunaomba kila mtu asichangie wala kusambaza picha hizi au taarifa za tukio hili, kwa sababu ukifanya hivyo utakuwa unawasaidia maadui disturbing information or images as in doing so will only be doing nothing but abating the aims of the enemy. Jasper Mwindi amesema kuwa mkewe yuko katika hali tete hospitalini alikokimbizwa baada ya kupigwa risasi mara mbili katika shambulizi hilo kama anavyoelezea hapa. Uh, huyu ni mwanamke ambaye tumekuwa katika ndoa kwa miaka mbili sasa. Tuna mtoto wa kike mwenye miezi minane ambaye anamsubiri mamake leo aje nyumbani, na kwa sasa huenda mamake hataweza rudi nyumbani. Kwa hiyo ni vibaya kama mwanaume, miaka mbili baadaye hatujamaliza hata kufurahia muda wa wanandoa wetu, alisema Bwana Mwindi. Wakati huo huo, hospitali za Kenya zinaendelea kutoa wito kwa watu waendelee kutoa mchango wa damu. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba ya matangazo yetu, tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandikwa na Charlotte Lam na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS Radio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaji Swahili.