Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili Karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya SBS. Uko na migodi Migirano, tukuleta makala haya moja kwa moja kupitia redio zetu za SBS pamoja na mtandaoni, nani, ikiwa ni sbs.com.au mkwaju swahili. Wazapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook ambao ni facebook.com mkwaju sbs swahili. Kwa sasa basi, tulete makala kuhusiana na swala zima la kuzuia kwa sasa tuangazie, kwa sasa tuangazie swala zima la kuangazia kwa sasa tuangazie suala zima la kuangazia jinsi ya kuzuia visa vya kuzama katika maji. Wakati msimu wa majira ya joto mkali unakaribia kuanza, mamlaka wanahamasisha wapiga mbizi wafanye tahadhari, idadi ya watu wanaozama majini ikiendelea kuongezeka kwa asilimia kumi tangu mwaka jana. Australia inajulikana ulimwenguni kote kupitia fukwe zake nzuri. Kwa bahati mbaya, fukwe hizo pia ni maeneo muhimu ya majanga. Takwimu zilizotolewa na shirika la Royal Life Saving Society Australia zinaonyesha kuwa katika miezi 12 iliyopita idadi ya watu wapatao 276 walizama ndani ya maji na kufa nchini Australia. Hiyo ni ongezeko ya asilimia kumi kwa idadi ya mwaka jana. visa vingi visa vingi vya kuzama majini viliwahusu wahamiaji pamoja na wageni wapya nchini, kama anavyosema Stacey Pidgeon kutoka shirika la Royal Life Saving Society Australia. Tumefanya uchunguzi wa miaka kumi wa watu waliozaliwa ng'ambo ambao ulionyesha kuwa asilimia 27 ya visa vya vifo vya kuzama walikuwa watu waliozaliwa ng'ambo. Sababu kuu ya asilimia hii kubwa ya vifo ni uzoefu wa hatari za fukwe pamoja na no ukosefu wa ujuzi wa kuogelea, kama anavyosema Stacey Pigeon tena. Tunajua watu wanaotoka katika mazingira ambako burudani pamoja na kujumuika karibu ya maji si kawaida. Watu wengi wanaweza kuwa wametoka katika nchi ambako maji yanatumiwa kwa matumizi ya kazi au matumizi mengine. Kwa hiyo wanapokuja Australia wanataka shiriki katika maisha ya Kiaustralia, ila hawajawa na ujuzi au uzoefu wa kuwa salama katika sehemu ya maji. Na kuna suala lingine muhimu linalochangia pakubwa katika visa vya kuzama bistesi tena tunajua kuwa pombe ina sehemu muhimu, kup... muhimu pia na hiyo ni kwa watu kutoka mazingira tofauti bila kubagua. Kwa bahati mbaya, pombe ni suala lenye uhusiano na ongezeko ya vifo vya kuzama majini. Clinton Rose ndiye meneja wa huduma za fukwe kwa halmashauri ya fukwe za kaskazini ambayo inajumuisha fukwe maarufu ya Manly. Amesema kuna ujumbe wa wazi ambao kila mtu anayekuja kutembelea <coughs> amesema kuna ujumbe wa wazi ambao kila mtu anayekuja kutembea lazima afuate kuwa salama... amesema kuna ujumbe wa wazi ambao kila mtu anayekuja kutembea lazima afuate kuwa salama. Akipiga mbizi, usipige mbizi kama bendera hazija Usiogelee kama bendera hazijapeperushwa na hakikisha unaogelea katika... Usiogelee kama bendera hazijapeperushwa na hakikisha unaogelea katikati ya sehemu ambako bendera zinapeperushwa. Pata taarifa hizo za msingi na pia jifunze kuogelea, jiburudishe njoo fukweni, ila lazima uweze kuogelea kwanza. Clinton Rose ameongezea kuwa kama kuna mashaka yoyote, iwapo kuna Clinton Rose ameongezea kuwa kama kuna shaka yoyote, iwapo ni salama kuingia majini, zungumza na walinzi ambao wako hapo fukweni, kwa sababu kuna hatari kadhaa za asili ila, kuna un... kuna hatari kadhaa za asili ila, kama unaweza fanya utafiti, hata kama ni kwenye mtandao, zungumza na walinzi unapokuja fukweni, waombe wa kuonyeshe ambako hatari zipo, nasema ambako unastahili au haustahili kupiga mbizi. Unastahili kuwa katika sehemu bora zaidi ya kujilinda, pia alisisitiza Bwana Rose alisistiza bwana Clinton, visa vya kuzama hutokea haraka. Mtu mzima anaweza poteza fahamu katika dakika... visa vya kuzama hutokea haraka na mtu mzima anaweza poteza fahamu katika takriban dakika moja, ndio sababu ni muhimu kuomba msaada haraka kama anavyosema Clinton Rose. <coughs> Cha kwanza usifedhaike, cha kwanza usifedhaike, kwa sababu ukifanya hivyo, kinachotokea ni kwamba unatumia nishati nyingi, na ubongo wako unanyimwa hewa safi na hauwezi fikiria vizuri. Kwa hiyo kitu bora cha kufanya ni kujaribu kuelea ukitumia mgongo wako uwezavyo, na inua mkono wako hewani na piga kelele ukiomba msaada. Na unapojipata mashakani, usione haya, hakikisha unaomba msaada mapema. Ganam Singh ndiye mwanzilishi wa shirika la Australian Indian Sports Educational and Cultural Society. Shirika hilo huwasaidia wanafunzi wa kigeni kufurahia kwa ukamilifu uzoefu wao wa Australia. Amesema kuwapa taarifa wageni wapya kuhusu tamaduni ya ufukwe <coughs> Amesema kuwapa taarifa wageni wapya kuhusu ta... Amesema kuwapa taarifa wageni wapya kuhusu tamaduni ya fukwe za kipekee za Australia pamoja na hatari za mawimbi ndani ya maji ni sehemu ya kile ambacho shirika hilo ambalo si la faida hufanya. Ganamsing ameongezea kuwa baadhi ya wageni wapya huhatarisha maisha yao kwa kupuuza, na sizungumzi tu kuhusu wanaoogelea na baadhi ya watu ambao hufanya la ziada kwa kupiga selfi au hata kuchukua picha. Nadhani mwaka jana kulikuwa kisa cha mtu aliyekuwa akipiga selfi na alianguka ndani ya maji mengi na akafa. Kwa uhamiaji wote wapya wanaoelekea fukweni, Ganamsing ana ushauri huu: kila mara kumbuka ongozo muhimu, baki salama unapokuwa mashakani, usiende nje haswa katika fukwe. Ongozo hilo linatumika pia kwa wanaofanya uvuvi katika sehemu ya mawe majini. Uvuvi huo ni maarufu miongoni mwa wanachama wa jamii nyingi za wahamiaji uvuvi, hu uvuvi huo umetajwa kuwa mchezo wenye hatari zaidi nchini Australia. kila mwaka mawimbi makubwa na mazingira <coughs> kila mwaka mawimbi makubwa na mazingira ya kutereza hudai maisha wasiokuwa na uzoefu amesema. Pia ni muhimu kupunguza, ameongezea kuwa ni muhimu kupunguza athari za visa vya kuzama, kwa sababu tunawahamasisha watu wa tunawahamasisha watu na kupendekeza watu wavae jaketi za kuokoa maisha kila wanapoenda katika shughuli za uvuvi, iwapo ni kwa boti au kwenye mawe majini. Hawezi jua, watu husukumwa ndani ya maji na hawana nia ya kuwa ndani ya maji, kwa hiyo jaketi za kuokoa maisha inaweza okoa maisha yako. Kuwa mlinzi fukweni wa kujitolea inaweza onekana kama kazi ya kuwa mlinzi fukweni wa kujitolea inaweza onekana kama kazi ya kutamaniwa. Kazi hiyo inajumuisha kufanya kazi katika baadhi ya mafukwe mazuri zaidi ulimwenguni, wakati huo unasaidia kuokoa maisha. Mazoezi mengi yanahitajika kufanya kazi hiyo. Mazoezi mengi yanahitajika kufanya kazi hiyo, ila Clinton Rose anasema kwamba kuna fursa kwa watu kutoka mazingira yote na tuna watu wanaotoka Ulaya na kusini Marekani. Kwa sasa tuna mwanaume kutoka Ugiriki ambaye ni mwokoaji mzuri wa maisha. Mwanaume huyo amefanya kazi nzuri za uokoaji. Kwa hiyo haijalishi unakotoka, tuna watu, tuna watu wanaotoka Ulaya na kusini Marekani. Kwa sasa tuna mwanaume kutoka Ugiriki ambaye ni mwokoaji mzuri wa maisha. Mwanaume huyo amefanya kazi nzuri za tuna watu wanaotoka Ulaya na kusini Marekani. Kwa sasa tuna mwanaume kutoka Ugiriki ambaye ni mwokoaji mzuri wa maisha. Mwanaume huyo amefanya kazi nzuri za uokoaji. Kwa hiyo haijalishi unatoka wapi, ili mradi unajifunza bahari inahusu nini na unaweza fanya kazi kama mwokoaji wa maisha. <clears throat> Nam, tunatumai kupitia taarifa hii umepata uelewa kuhusu hatari ambazo ziko katika maeneo ya fukwe pamoja na katika maeneo ya maji mengi. Na kwa maelezo ya ziada kuhusu taarifa hii, basi tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandaliwa na mwandishi wetu Wolfgang Muller na Gode Migerano. Waendelea kusikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaji Swahili.