Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idha ya Kiswahili ya SBS, uko na Migode Migerano, tukiwa na mazungumzo maalum kuhusu sherehe za kufunga mwaka 2018. Makala hayo waweza kusikiliza kupitia tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Kiswahili. Ni masaa machache yanasalia kabla mwaka 2018 uagwe na mwaka 2019 ukaribishwe. Tuko na moja wa viongozi katika jamii ya Waafrika wanaoishi New South Wales, hususan mjini Sydney, Bwana Isaac Kisimba ambaye tutazungumza naye mwanzo kabisa Hongera kwa sherehe ambayo unaandaa na ni kwa nini umeandaa sherehe hii? Asante sana uh, Gode uh, mimi nakuwa president wa African Families Christmas Dinner Night. Leo hii tunakuwa na, na party uh, African Christmas party na hii inakuwa mwaka ya tano tangu tulianza hii maparty na tunafanyia mpaka Dunside. Leo hivi tunakuwa na watu wakutokea migini mbalimbali wa Kongomani, Burundi, Rwanda, South Africa na ma Australian tunakutana hapa njuu ya kucelebrate si bote uh, uh, Christmas pamoja, njuu naona mafamia ya Afrika hatuna na wanduku mingimingi. Ma Australia anajua mafam mafamili wanaikaa wanakuwa na Christmas party bote pamoja. Sasa siye tulikuwa tulikwatu mafamili moja moja, tuna na wanduku hatuna na ma anti ma uncle na ta ma grand children njo pale, hii initiative tulianjaka, si na grupu ile, mi nakuwa president ya kupatana mwisho wa kila mwaka. Tulianzaka hii muma backyard, tunafanya miaka kama ni tatu ine, tena tunaona muma backyard tunaweka mchafu muma muma pango ya watu. Sasa tunatafuta community center. Sasa inakuwa mwaka ya tano tunaendelea, tunafanya hivi. Tangu mwanze kufanya sherehe hizi, umesema mwanzo walikuwa pengine matatizo kidogo kupata watu ambao watahudhuria, lakini kwa sasa tunaona kwamba watu wanakuwa ni wengi, wanajaa ndani ya chumba ambacho umeandalia. Changamoto ni gani kuandaa sherehe kama hizi? Unaona pale, tulianza mwanzo ilikuwa tu ma family, tulikuwa ten families, objective ilikuwa kama tupatane, shibe wenyewe ten family to enjoy. Sasa wengine wanasema tunaenjoy miaka mingi si peke, tunaweza tuna invite na warafiki wetu ndio vile tulianza mwaka ya kwanza, tuikwe na watu wengi me. Mwaka ili rifata ya pili, tulikuwa na batu bengi sana more than 250 pala tukwe tunalipilisha, tulikuwa tu, ilikuwa yo free. Na mwaka ile rifata tena, pia tulikuwa na batu bengi sana, mwaka jana vilevile vile. Na tunaweka ma video ku YouTube ya bitu yote napatikana. Sasa tuliona tunaweka pesa kila family njoo ya kufanya hii uh, event. Sasa hii mwaka tulisema, mm, tuombe kwa tu, watu wafanye ku contribute pesa kidogo mm. Na nasikia furaha sana watu wanakuja na wana contribute njoo tuendelee, uh, tena mbele na mwaka ile itakuja tu, tu, tu, tu host event. Mwaka umekuwa ni mrefu sana, na tunaona inabakia ni masaa kidogo mwaka 2019 uanze kwa upande wa shirika lako ni vitu gani ambavyo umeweza kufanya mkaona kwamba hivi ni, vitu, ni mafanikio muhimu kwa shirika lenu la African Christmas Family? Unaona, uh, objective ni ya kusaidia watoto wetu kuwapacha mbele fazi platform ile wanapashwa kuonesha talent ile wanakuwa nayo. Tunakuwa na watoto wale wanajua kucheza, wanajua kuimba, wanajua kufanya kuperform vitu mbalimbali. Sasa hapa njo inakuya fazi ile in, wanakuya na ile opportunity ya kufanya showcase tena. Ni fazi watu naona mwake nakuwa mingi, watu wengine aubaone. Sapa mimi nasikia furaha ya kuona mjamaa mwa Mr Lukonde inakuwa miaka kama ni mbili bado kumuona, hii pati njo natuweka tena sisi pamoja tena vilevile vile, na na na naona wageni wengine wale msi kufamu na warafiki wakongomani wale sikujue wanakuwa wanaishi hapa Sydney maeventi ya hivi natuweka tena sisi wote pamoja hmm. na inasaidia watoto wetu na wo wanajifamia wanajijua na tunaendelea kutumikia pamoja na ni vitu gani ambavyo mnaona kwamba mmefanya kama shirika lenu mwaka huu ambavyo mtavuka navyo katika mwaka elfu mbili kumi na tisa kuifanya kufanya vikuwe vizuri zaidi Eh, bitu ile tunafanya kabisa kwa hii mwaka tulifanya maeventi ya mbalimbali, tulikuwa na maeventi ya watoto, watoto walikuwa wanafanya practice na waliperform mafazi mbalimbali, njuu naona wanionistani wale watoto wanacheza hapa, walianziaka hapa. Sasa hii mwaka ilipita, walienda kufanya perform mafazi mbalimbali na vilevile vile kundi yetu imesaidia watu wale walikuwa na bidio, tunaenda kubaona, tunawasaidia na wale walikuwa na ma-wedding. Vile vile pia tunaenda tunasaidia, tunafanya bitu na activity ya kuachana, vinakuwa ni eh, bia mingi sana bili tunafanya. Na katika mwaka 2019 watu ambao wanakuja katika sherehe zako wanapasha tarajia nini? Oh, mwaka hii takuja, tunatafuta kuextend ma objective yetu tunatafuta kuenda beyond maobjective hii, tunakuwa na njo, tuko incorporated, njo kusema mi taweka mitawekanani komiti yote pamoja, tuangalie namna gani tunaweza sasa kuextend ma -ma objective, tuanze kufanya kona maaktivity mbalimbali ingine, tunakuwa na maobjective na kusaidia wandugu wetu kule Afrika saa ma charity event ya kuenda kusaidia saa kujenga ma masomo na kusaidia wale watoto wale wanateseka na vitu ngini. Ni objective vile, sasa tunatafuta kwanza kufanya na kusaidia na hawa watoto wetu, wetu, wetu, wako hapa wale wanakuwa na mashida ya ku drop out na vitu mbalimbali, tuangalie namna gani tunaenda tunaweza kuwasaidia, na wale wanakuwa na shida ya kupata kazi, hawajui watafanya namna gani, wengine wanakuwa wanamaliza masomo wanakuwa na qualification na degree na degree mea ajue na mnakpata kazi na vile vyote, tunatafuta kusaidia na watoto watu wanakuwa hapa na wale wote wanakuwa na shida mu group yetu, na tunapenda kurekruiti wa wamemba wengine watujoin, komsa hii organization ikwe kubwa. Tena kitu ingine li tunatafuta kufanya ni kugeuza jina. Tunatafuta hii African Families Christmas Dinner Night ibaki activity tu moya ya hii organization. Tunapenda tukuwe na organization na kuwa na jina ingine, hii African kwetu ni activity moya, tukuwe na activity mbalimbali ya kwa chana vizuri kabisa. Pengine kwa kumalizia, ujumbe kwa wanajamii wa shirika lako pamoja na jamii pana ya watu ambao wanazungumza Kiswahili nchini Australia ni gani? Eh, minapenda kuonesha wa wamemba wote uh, wa African Family Christmas Dinner Night. Wale wote walikuwa miaka ya nyuma na wale wanakuya leo mbele, ni kuwashukuru na kupika kisanti kwa vile wanakuya kwa hii event yetu na wanajua sie objective yetu ni family, njo focus yetu watoto, baba, mama, sisi wote pamoja kufurahi Christmas pamoja. Ndio pale, na washukuru sana na nawapikia kisanti. Sasa wale wanapenda kutujoin, they are welcome. Tunapenda ikundi kweendelee walete akili yabo ile veko nayo walete ndani. Shie tuna tunatumia ile wanaita democracy, kila mtu wa committee eko na opinioni yake anasema, na kila mtu tunamuelewa tunamwelewa. Hakuna kusogeza mbele uchaguzi katika shirika lenu. Eh, uchakuzi ulikuwa kwa sasa, mimi nabaki miaka mingi, miaka tano. Mi sipende kuwa sawa Mobutu Sese Seko kule Afrika, sipende vile. Napenda niko na vice president hapa leo, mi nita presente komiti yangu. Eh, tukuna revise constitution mimi napenda ni 5 years, na kwa muda mrefu sana. Mimi napenda next year mwingine achukue, mi sipendake kubaki tu milele. Aina mzuri kurotate. Unaona, zamani mimi ndikuwa MC. Sasa madamu kwa MC hii mwaka tulipenda tugeuze, tutie mutu mwingine. Bwana anampenda tena, wanamurudisha kile wanapenda. Mkomiti ni kile niile, tunakubali ni vile tutafanya yeah. <laughs> to change spend kubaki mile napendaka kutrain watu na wao wanachukua na boba nadirije, na nami na saidiana makini na wasapo vizuri kabisa. Bwana Eza Kisemba, asante sana kuzungumza nasi na asante kwa kutualika katika sherehe yako. Asante sana Bwana Gode. Bwana Isa Kisimba hapo kutoka shirika la African Families Christmas Dinner Night, ambayo ni mwandalizi wa sherehe hii ambayo tumehudhuria ya kufunga mwaka 2018. Mengi zaidi kuhusu sherehe hii wazapata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwaju swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya SBS.com.au mkwaju swahili.