Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS, ukona migode migera, na tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za SBS na mtandaoni, anaoni ikiwa ni sbs.com.au mkwa juu swahili. Kuna mengi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa tuende moja kwa moja katika swala zima la shule pamoja na hatua zinazochukuliwa kuakisha kwamba wanafunzi wako salama wakati wa mlipuko wa janga hili la virusi vya korona. Wakati Uingereza wa imechukua hatua ya kufunga shule zote, shinikizo linaendelea kuongezeka kwa serikali ya Australia ichukue hatua hiyo pia, ila kwa sasa serikali imesema wanafunzi wanastahili baki shuleni na wazazi wao wabaki kazini. Hata hivyo, baadhi ya shule binafsi zimeanza kuhamishia mafunzo mtandaoni. Katika shule huru moja ambayo iko katika eneo la magharibi ya jiji la Sydney, safari za wazazi kuwapeleka wanao shuleni asubuhi zitasita kwa muda. Presbyterian Ladies College ni moja ya shule za kwanza nchini Australia kuwahamasisha wanafunzi wabaki nyumbani na mwalimu mkuu wa shule hiyo Daktari Paul Burgess amesisitiza kuwa ni wajibu wa shule hiyo kuchukua hatua hiyo, kwa sababu now, wasichana wetu wana afya uh, njema kwa sasa, ila kama virusi hivyo vinawasili na kuathiri shule yetu occur, basi kuna uwezekano shule inaweza fungwa, ila badala ya kutuma nyumbani wanafunzi ambao wana afya nzuri, tutatuma nyumbani wanafunzi ambao wameambukizwa. Kuanzia Jumatatu, mafunzo yote yatafanyiwa mtandaoni, wazazi wakihakikisha wanafunzi wanatekeleza wajibu wao. Fran Joel amesema itakuwa changamoto kwa mara ya kwanza binti yake, ela akianza somea nyumbani, na nadhani itakuwa vigumu uh, kwa be siku za kwanza au wiki ya kwanza um, ila itakuwa swala la nidhamu. Anajua nastahili endelea kuwa na nidhamu nikifanya kazi nyumbani. Nina simu nyingi za video ambazo huwa napokea nikifanyia kazi nyumbani, kwa hiyo anajua hastahili nisumbua, Bfrand alisema. Hata hivyo hapata kuwa mizaa Ela yuko katika darasa la sita na amesema wanafunzi wanatarajiwa kuvaa sare zao za shule na wawe tayari wanapohesabiwa. We'll like tutakuwa na ratiba itakayoandikwa inayoungwa na hati au tovuti ambazo tunahitaji fanyia utafiti. Tutafanya that, hivyo vitu, na tutakapomaliza hati hizo lazima tuzitume so katika it, darasa la Google ili wajue kuwa tumetimiza kazi hiyo na wanaweza ichunguza. Serikali imependekeza kujitenga kijamii, hatua ambayo inahusu watu kuwa umbali wa angalau mita moja unusu na wenzao, ila hata ushauri huo hauwezi tumiwa ndani ya darasa. Katika shule ya Presbyterian Ladies College, baadhi ya wanafunzi kama wale ambao wazazi wao wanahitajika kuhudumu katika huduma ya afya bado wataendelea shuleni, ila watawekwa mbali zaidi na wenzao. Dantien ndiye waziri wa elimu wa shirikisho, amesema kuna mfano imara wa kufuatwa kwa maamuzi ya serikali ya kuacha shule ziendelee kuwa wazi. Tuchukue mfano wa Singapore. Imechukuliwa kama mfano muhimu kwa jinsi inakabiliana so na janga hili, hawajafunga shule zao. Kwa hiyo ushauri ulio wazi ambao tumekuwa tukitoa ni kama wazazi wanafikiri watoto wao right wana joto, kama wanaumwa, ko tafadhali, fanya vitu sahihi kama vile ambavyo ungefanya kawaida na ruhusu watoto wabaki nyumbani. Ila Janice Chua, ambaye ni mwalimu nchini Singapore, amesema kwamba darasa zao zina teknolojia bora kuliko Australia oh. Are with an darasa zetu zote zina vifaa vya kupima joto kichwani kabla joto kikisha ya darasa walimu huchunguza joto la kila mwanafunzi kuhakikisha hakuna mwenye ana zaidi ya nyuzi joto 38. Kama kuna mwenye ana nyuzi joto hizo huwa anatumwa nyumbani mara moja. Wakati huo huo, shule za kanisa Katoliki zitafuata ushauri wa serikali na kubaki wazi kwa sasa, ila Greg Whitby wa shirika la Paramata la elimu ya e Kikatoliki amesema wazazi wanahitaji taarifa ya ziada na where... naamini tutafikia wakati ambapo shule zitafungwa. Um, to... tunahitaji uhakika, tunataka epuka hofu na kubabaika. Kwa taarifa zingine kama hizi pamoja na makala ambao huwa tumewaandalia, tembele tovuti yetu, anwani ambayo ni sbs.com.au mkwaju swahili. Makala haya yaliandaliwa na Lucy Mary na Jennifer Shira pamoja na Gode Migerano. Waendelea kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.