Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS huko na migodi migerano, tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio za SBS na mtandao, anwani ikiwa ni sbscau mkwa juu swahili. Kwa sasa, basi tubadilishe macho kidogo, tutazame suala lingine ambalo ni muhimu wakati huu ambapo ni wakati wa Pasaka katika ulimwengu wa Wakristo ama waumini wa dhehebu la Kikristo. Wengi wanaamini kuhusu swala zima la Pasaka na wao wanaadhimisha kwa njia moja ma nyingine, wahubiri wakiongoza ibada, waumini wakiingia katika kanisa tofauti na kuweza kushiriki katika ibada hizo. Lakini wakati wa korona ama wakati wa virusi vya korona vinapoendelea kutanda ulimwenguni kote, ibada hizo zimekuwaje? Imani imekuwaje? Na viongozi wa kidini wanasemaje kuhusu swali hilo? Kupata kuweza kujua zaidi tumepata fursa kuzungumza na mmoja wa viongozi wa kidini katika mji wa Sydney, Australia ambaye atajitambulisha pamoja na kutueleza jinsi ibada ya mwaka huu imetofautiana na ibada za Pasaka zingine zilizopita. Hujambo. Hatujambo, pengine ungeweza kujitambulisha kwa wasikilizaji pamoja na kuweza kueleza hali imekuwaje katika ibada za Pasaka za mwaka huu kulingana na zile ambazo ume, umeweza kusimamia katika miaka iliyopita. Asante sana mtangazaji, mnaongea na Pastor David runezerwa ni kwa kanisa ya toka kwa kanisa ya Singi Ozana church Australia, Sydney. Na kwa hiyo neno kabisa inamaanisha ya kwamba pasaka zimeikwa inakuwa tofauti na zingine pasaka kwa sababu ya ya ugonjwa wa coronavirus, na kama wa kama washirika na na wa, na sisi kama wachungaji wa, kama wa makanisa, tume tumetafuta namna ya ku- kueleza ku, ku injili au ku, ku kunaweza kusanyika pamoja, lakini tunaweza tukaenda online. Tunawaitisha Wakristo kwenda online na tunatayarisha neno la Mungu na tunawafikisha neno la Mungu kwa kwa internet au kwenye wanaweza kuchukua kwa, kwa media social media na wanafuatilia hiyo neno la Mungu na wana wanazidi kusikia, kwa hiyo kwa neno la Mungu katika media. Yes. Najua kwamba viongozi wengi wa kidini ama wahubiri wengi wamezoea kuwa pale mbele una, mm, wakitazama waumini wa wakati wanachangia neno la Mungu, lakini kwa sasa ambapo unazungumza una, ukitazama kamera tu ama simu ama iwe ni kompyuta, unatazama ukizungumza kunakuwa na hali gani ki, ki, tuseme kiroho? kama kama mtu ambaye unakuwa ni, ni mtu ambaye unazoefu kuzungumza mbele ya umati wa waumini wa hiyo uh, ni ni challenge yenye wa, wa uhubiri wanakuta. Lakini kwa sababu tumezoelea kwa kuendesha kwa, kwa neno la Mungu katika media na kusema neno la Mungu eh, haijali tuna- tunajitaraisha tunajitaraisha na tuna na tunajipanga na tunaomba Mungu, kwa sababu Mungu ana anatusaidia kwa yote kwa yote tunafanya, na tunaomba kwanza na Mungu na Roho Mtakatifu anatuzungumuza na, na tunasikia tu, tuko sawa, kwa sababu ni siku za zimefika e, hakuna na ingine namna na nafasi tunaweza kufanya, lakini inaonekana kama ni njia pekee yake yenye tunaweza tumia kwa kufikisha neno la Mungu katika Wakristo wa kwa tofauti mm, kawaida pia inakuwaga ni ma mara nyingi. Viongozi wa kidini huwa wana jukumu kubwa la kuweza kuwafariji waumini, kuwatembelea, kuzungumza nao namna tofauti ya kuweza kuwashauri. Wakati wa virusi kama hivya korona, kazi yenu imekuwa ngumu kiasi gani kuweza kutimiza majukumu yenu? Ni kabisa ni ngumu, kwa sababu Mkristo kama anapata na shida, unamtembelea na unamuombea na na, nasikia na roho anajisikia, anaweza eh, ku, kurudia moyo. Lakini hata saa hii tunazifanya, tunapigia simu tunampigia simu, kama unaweza nipigia saa saa hii, unapigia simu na unamwambia, habari yako, eh, uko sawa? Anasema eh, shida yake, na unamwombea kwa simu na na naomba pamoja kwa simu hiyo ni njia moja tunatumikishwa kwa sababu ya ku, ya kumwombea na kumfariji katika siku hizi tunizo za coronavirus. Tumeona baadhi ya watu wakitoa utabiri tofauti, mara kuna uvumi kuhusu kuna nywele fulani, ukitazama ndani ya Biblia, ukipekua pekua yeah. Utapata nywele fulani ukinywa inakuwa mm. Ni tiba ya korona, makinga ya korona. Kwa upande wako huu ni ukweli ama ni vitu ambavyo watoto wanabuni ili waweze kusaidia watu kusoma Biblia kwa kasi zaidi ama ni, ni kuna ukweli katika utabiri huo? Uh, kabisa hiyo ni swali muhimu kabisa na mzuri, na nimewadilia ni kwa WhatsApp na uh, na YouTube nimepana hiyo message eh, nimehuzunika sana nikisikia hivyo watu wanasema eti ukikutana nywele katika Biblia eti unaweza ku inaweza kuwa dawa ya coronavirus, lakini hiyo ni ujanja wa shetani. Ni ujanja wa shetani, kwa sababu ukisoma katika kitabu cha Mathayo e, sura makumi mbili na nne inaeleza waziwazi e, siku za mwisho kutakuja wa, wa, wa e, ma, mahubiri ya, ya, ya, ya, ya kuchanganyikisha watu na na unabii wa uongo watafika, na kwa hiyo e, watu wasichanganyike eti coronavirus inaweza ku E, kusaidiwa na na nywele yenyewe na maji wanachanga, na hivyo sivyo, la la ni lala na upuuzi. Ni neno la Mungu peke yake. Naweza kuitia Wakristo wote wa kukaa e, kwa nyumbani zao, washike Biblia, wasome neno la Mungu, na neno la Mungu litawafariji na litawaambia mwelekezo wa hizi siku tunazo na ni siku za mwisho. Watu wanapaswa kujitayarisha, wanajisikia kama hizi hizi siku tunazo ni siku za mwisho. Kama e, Biblia inasema ya kwamba e, siku za mwisho kutakuja e, magonjwa e, kama haya yataua ya wa watu wengi sana. Biblia inasema katika hiyo kitabu, kutakuja ugonjwa namna tofauti za za, za za nguvu sana. Ndiyo maana ha, kama Wakristo hatuwezi ku, ku, kuvunjika moyo tunaweza cha muhimu ni kuomba Mungu na kumwamini na atatufariji. Tunajua ya kwamba amesema tusikuwe na oga lolote, tuko pamoja, tuko kwa mikono yake, kumaanisha kwamba corona ni moja ya hayo magonjwa korona ime- e, ni, ni kusema korona ni, ni mmoja wa magonjwa ya siku za mwisho kama mm, Biblia inasema katika kitabu cha Matayo. Ni ushauri upi ambao unawapa Wakristo wa ama watu ambao wanasikiza mazungumzo haya? Maana tunaona kwamba viongozi wa afya wametoa ushauri tofauti, na kwa upande wa kidini ni nini ambao mnaeleza watu kuhakikisha kwa kwamba, maana kuna wengi wanasema kwamba nikienda kanisani nitakuwa karibu karibu ya Mungu zaidi na, na ile imani ambayo ninayo kwa Mungu itaniponya itanikinga, kando na kuweza kuwa shujaa kuweza kuingia katika kanisa, wakati wengine unatii amri ya kubaki nyumbani. Kuna ushauri upi mwingine unazowapa watu? Uh, ushauri wa kwanza ni, ku, ni, ni kuambia waendeleshe wa na mazungu, ila ku, ku, kukubalia na kuzingatia ile mamu, amri ya ya hospitali ya wanatoa ya kusema wa Uh, distance hmm, na waoshe mikono na wabaki nyumbani na waombe. Biblia inasema mmoja au wawili wakikuwa pamoja, niko nao. Sasa ukikuwa kwa nyumba yako na, na bibi yako na watoto wako muko uh, e, uh, more than uh, two, na Mungu tayari ako pamoja na nyinyi, kwa sababu mko zaidi ya mmoja, ni kusema yeah, mkikuwa nyumbani kama hivi E, mnaweza muna, kufanya hata kwa nyumbani, mnafanya hiyo mkutano, mkutano wa nyumbani kama baba na mama na watoto, hiyo ni kanisa mzima, na wanaweza kuomba na mnahubiri na mnafanya kazi yote kama kanisani. Ni hmm. osema cha kwanza waendeleshe na kukubalia kwa ile maneno ya, ya, ya daktari, waendeleshe na wafate maagizo yote ya, ya government na Mungu unajua kama hivi hivi vitu vitaisha atavimaliza kwa sababu ni kuomba. Mungu, unadhani hatma ya kanisa itakuwa nini baada ya janga hili la korona kutatuliwa? Maana tayari watu wameanza kuzoea tayari kuwa una, unafuatilia ibada katika simu, katika kompyuta, kupitia mitandao ya kijamii tofauti. Unahisi kwamba kutakuwa na ile nia ya kurudi tena kwa wingi kanisani janga hili litakapoisha? Watu watakuwa shazoa ile mitambo ya, ya kielektroniki ya kuweza kufuatilia mahubiri. Najua ya kwamba Mkristo mwenye anaamini kiukweli hata vunjika moyo kamwe ataendelesha na ikiisha ha, najua ya kwamba tutaendelea kama kawaida, na tunajua ya kwamba e, ukisoma katika kitabu ya Mungu ina, inasema sherti zetu tu ni kuomba Mungu na kumwita na kutubu dhambi zetu, na tunaomba Mungu na Mungu atakuja pamoja nasi, atatuponya na ataponya nchi yetu. Tunajua ya kwamba hivi vitaisha na vikiisha, na Mungu ataendelesha kuwa pamoja nasi, tunaamini hivyo. Kumaliza mazungumzo ya mchungaji David, asante sana kuzungumza nasi na kila laheri katika harakati za kuendelea kuwapa waumini moyo, asante nam. Huyo ni mchungaji David kutoka Singhosana Ministries ambayo hufanya ibada zake mjini Sydney, New South Wales, Australia. Mengi zaidi kuhusu mazungumzo hayo zapata kwenye tovuti yetu sbs.com.au mkoa juu Swahili. Waendelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.