Je, umewahi kujiuliza jinsi wengine wanavyokabiliana na uzee katika chumba cha kulala e? Kwa mujibu wa uchunguzi wa hivi karibuni e, wa masuala ya ngono nchini Australia, wanandoa katika uhusiano wa kawaida wanafanya ngono mara moja nukta nne kwa wiki, wakati wale walio katika miaka ya sitini hivi hufanya mara moja tu kwa wiki. Daktari wa afya za wanaume Michael Rory amesema wakati saikolojia yako inaweza kubadilika kutokana na umri, bado kuna njia nyingi za kufurahia uhusiano wa ngono. Tunaangalia zaidi kujifurahisha, sio kuangalia ufundi wa kufanya ngono vizuri, kama tulivyokuaga mwanzo. Tunaangalia kujamiana, kuboresha muda e, pamoja na kufurahia kila mmoja, ambapo inaweza kuhusisha aina tofauti ya shughuli za ngono au labda kile alichofanya hapo awali, na labda itakuwa tofauti, haitakuwa sawa na ilivyokuwa hapo zamani, lakini itakuwa kama raha hivi, alisema Michael Rory, ambaye ni daktari wa masuala ya afya za wanaume. Na kwa kiwango cha e, talaka ambacho kinaongezeka, mshauri wa uhusiano na mtaalamu wa ngono Mati Silva anasema wazee pia wanaripoti matukio zaidi ya magonjwa ya zinaa couples who are in the the 50s and 60s now they they they were were on the pill when they were young I mean they never used condoms. Wanandoa wengi ambao wako katika miaka ya 50 au 60 hivi sasa walikuwa kwenye matumizi ya vidonge vya kuzuia mimba wakati walipokuwa wadogo, hawakutumia kondom. Na sasa siku hizi wanapoanza kujamiana tena, basi wao husahau kwamba ni kupata mimba, lakini wengi wa watu siku hizi wana magonjwa ya zinaa, hivyo kabla hawajajua kilichotokea, ni kwenda kwa daktari kuweza kutambua nini kinachowakabili au kama kuna magonjwa ya STI. Kwani wengi walipata magonjwa ya STI wakiwa na umri wa miaka 50 au 60, hivyo ni aibu, na hivyo inabidi kuyaangalia hayo, alisema daktari huyo. Kama mwili yetu e, inakwendana na umri, yani inazeeka, kumaliza muda wa kumaliza e, tendo la ndoa huwa linaathirika, hivyo basi mwanamke pia huathirika zaidi kijinsia. Silva anasema huwa katika uzoefu wake mwenyewe aliweza kushughulikia dalili hizo kwa kuchukua tiba ya uingizaji wa homon When you don't take kama hautoweza so kuchukua don't nafasi like ya hormone na wewe ni aina ya, ya kuzingatia dalili hizo e, wakati wa kushughulika na maswala ya mimba pia hutojisikia e, swala la ngono kwa sababu utaona kama halifai. Hivyo wanaume wengine wanaweza kupata matatizo hayo ya kutokusimamisha au kutokujisikia, na Dr. Roy anasema kwamba kwa ujumla ni kushuka kwa asilimia e za wanaume kusimamisha. Hivyo basi katika umri wa miaka 45, wengi hupatwa na tendo hilo au tukio hilo. Anasema e, matatizo ya kijinsia huwa pia yana athiri na kama vile mwili unavyoendelea kukua. Pia huenda ujiulize, je, kutokusimamisha, unakabiliwa na masuala ya kimwili, matibabu au uhusiano? Ndivyo hivi anaelezea Dr. Rory. Tunachoona katika wanandoa kwa kiasi kubwa, kile tunachoita ni tamaa ya mapenzi au kujisikia basi. Wanawake hupoteza tamaa na wakati mwingine ni wanaume. Unajua, ubaguzi ni kwamba wanawake wanataka kufanya ngono kwa kiasi kubwa. Uh, hilo kwa kweli ni ubaguzi na sio kweli, mara nyingi huwa ni wanaume, na swala hili pia ni lazima kufanya e, ili kuweza kumsimamisha mwingine kuweza kufanya tendo. Hii inaweza kutokea hivyo au isitokee. Vikwazo vya kisaikolojia pia vinaweza kujumuishwa katika kukabiliana na matatizo ya kuwa kimapenzi. Mtafiti wa kijinsia kutoka huko Brisbane, Jocelyn Clark, anasema kuwa ni changamoto ambazo zinawakabili wengi, hasa kuangalia mwonekano wa nje wa mwili. Really, ingawa tunaweza to... kuwa kwa mara nyingi tukaupinga mwili wetu na tukadhani ni muhimu sana, na kuwa na uwezo wa kukabili sehemu hiyo ya kuzeeka. Kwa kweli tujiangalie, tujue wapi ambapo tunaweza tukatambua tunajisikia e, na kujivunia hivyo, tujivunie sehemu ambazo tunahisi tunazipenda zaidi wakati upendo na matamanio huanza e, kupungua. E, Clark anasema kuonyesha shauku pia na kujenga nafasi ya urafiki e, ni muhimu zaidi. things like spending some quality time, mambo kama vile kutumia muda mzuri kwa pamoja, kuwa na vitu ambavyo vimevipanga mbeleni. Unajua mara nyingi vinawapa wanandoa. Kwa mfano, nawapa wanandoa orodha ya kuandika vitu wangependa kufanyiwa na wapenzi wao, na mwingine anaongezea kile anachopenda kufanya baadaye, hivyo wakifanya wote kwa pamoja e, vitu vinavyovitarajia mbele vinawaamsha hisia zao na kuwafanya wapendane zaidi, kwani shangwe hilo inatokana na kujuana kwamba mpenzi wako amepata msisimko, na hivyo ni kutokana na yale mliyoyatenda au kuyafanya kwa siku hiyo, pia yanachangia. Si kila mtu anaweza kuzungumzia vizuri kuhusu ngono. Hata hivyo, anapendekeza kuwa kuwa wawazi kujadili mahitaji yenu au hisia zenu ni swala zuri la kuzingatia kwa wanandoa. Uh, mi nataka kusisitiza tu umuhimu wa wanandoa kujiunganisha eh kihisia, vinginevyo inakuwa ni tendo tu la ndoa ambalo, kwa sababu hauwezi kuzungumzia juu ya ngono au kiasi gani unachoweza kufahamu au kumfurahisha mwingine, basi linakuwa tu ni tendo ambalo halieleweki na linaweza kutokuleta msisimuko. Hivyo kufanya mawazo ya kwa pamoja na kwa namna fulani, eh, nadhani inaweza ikachangia kwa wapenzi kuweza kusisimuka. Kwa hiyo nafikiria ni kwamba ni swala la wawili kuwasiliana zaidi. Eh, anasema sio kwamba tumezeeka tukashindwa, e, kupata e, kuburudika na tendo la kijinsia au kimapenzi. Hapana, hatujachelewa bado, tuna nafasi ya kufanya hivyo. no, you know, my... E, kwa kweli sio kwamba unaweza ukapata ukasimamisha, e, uume wako kama ulivyokuwa unafanya miaka hiyo ya iliyopita ukiwa na miaka midogo miaka ya kumi na saba au ishirini. Hapana, hiyo ni sehemu ya maisha ambayo imebadilika na unabadilika hivyo. Furahia kwa hali ulionao sasa, na ujiweke sawa na ujiandae kwa lolote linalotokea. Jivunie unachokiweza na jivunie ulivyo, hivyo utaonekana kufanya vizuri katika matendo yako. Tell us what you think. Like us on Facebook or follow us on Twitter.