Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Robo fainali ya pili imekamilika kati ya Tanzania na Liberia. Tuwape mashabiki wajieleze wenyewe. Mechi ya leo umeionaje, na meridhika ama ni kurudi nyumbani ya manunguniko? Kwa kweli tumecheza vizuri. Swala ambayo tumeliona hapa ni kwamba stamina, tumekosa stamina, lakini kosa kwetu stamina kutokana na wachezaji ambao tulikuwa tunawategemea walikuwa meumia katika mechi iliyopita, wachezaji watatu ambao walikuwa ni first 11 ambao leo wakuwepo kwa hiyo tu, tumetoka tukiwa tu tuna matumaini makubwa kwa mechi zijazo za mwakani na tutajifunza kupitia hili, e, lakini tunajua kwamba yani kazi yetu tuliyofanya sio mbaya, ni kazi nzuri. Bona hali kwa upande wako, mechi ya leo unaweza me, kuzungumziaje? E, mechi ya leo kwa kweli naweza kusema ilikuwa ni nzuri. Tumeanza kufunga bao mbili, tukazipiga vizuri kabisa mechi uh, dakika za mwanzo mwanzo zile Eh, lakini sasa mabadiliko tu yametokea, kukakuwa na red card upande wa timu yetu ya Tanzania eh, na upande mwingine ule wa Liberia na wao wakapata red card, ndio tukakuwa kumi kumi eh, ndo tumecheza mpaka kufika zile dakika za arobaini, mchezo ukaanza kubadilika, wachezaji wamechokachoka hivi eh, lakini mimi kwa, uwezo, kwa upande wangu naweza kusema mechi ilikuwa nzuri, tumefika mbali kwa tafaino, kwa hiyo ni tumefanya vizuri, naweza kusema kwa jumla hivyo eh. Umesema kwamba mlikuwa na magoli mawili tayari mbele lakini wakaja kusawazisha na kushinda mechi yeah. Tatizo lilikuwa wapi? Na pengine kwa mwaka huu yeah. Ni kwa mwaka mora, mara ya kwanza baada ya miaka mingi kwa Tanzania yeah, kuwa katika hatua hii ya robo fainali. Tatizo kubwa ni kwamba, uh, ni kwamba ni mambo ya kiufundi uh, lakini suala kubwa hasa mimi naona ni kwamba stamina ni kitu kikubwa. Wenzetu baada ya dakika arobaini kuendelea, lakini wenzetu walikuwa wako very strong Uh, sisi tulikosa stamina, uh, kwa mantikio baada ya dakika 40 iko na 45 tunakuwa tuna lag, uh, wenzetu wamekuwa wako strong na sisi tulikuwa tunakosa ile stamina ya kuendelea na kukimbizana na mipira mirefu ambayo wana, wanaipiga. Kuhusu swala la, la mwakani uh, kama nilivyosema, sisi tulikuwa tumepungua uh, na zile kadi nyekundu kutolewa vile vile limetu affect, lakini uh, tuta, tunajipanga uh, swala la muhimu kama tumejipanga na kila kitu ni kujifunza. Bwana Ali, kwa mwaka wa kesho, ni nini ambacho mnasali kufanya kuhakikisha kwamba mnakuwa katika hali bora zaidi, ama mnachukua hatua nyingine mmoja mbele zaidi? Ah, mi naona ya kwamba ni kujiandaa vizuri mwaka ujao ili tuwe tu, tu, tufike mbali sababu, eh, Tanzania tunakuwa tunafika kota faino tunatolewa. Kwa hiyo si, haifurahishi sana kama mimi mchezaji lasia, tumefika kota tukatoka, hata leo tumetoka tume, inabidi tujipange vizuri tuje na kiasi kabisa, tuseme ya kwamba tuna, tunaweza kushinda hata uh, tournament. Unaona, kwa hiyo tunahitaji kabisa mazoezi, tujiandae kabisa kwa mwaka ujao, ili tuweze kushinda tournament. Ndo lengo haswa kabisa, naweza kusema hivyo, na tunakuja na kasi kubwa sana e. Bwana Francis, pengine la mwisho kwako, ujumbe kwa wachezaji ni upi? Maana naona wengi kweli moyo umevunjika bana. Uniko ni mengi. Ujumbe kwangu ni kitu kimoja tu katika mchezo tokeo liko moja: kuna kushinda na kuna kufungwa. Sisi leo tumefungwa, lakini tukuambie kwamba tujitie nguvu a, tusonge mbele a, ili isio kama ni kikwazo a, ilio ni kwamba ni, ni uh, learning process kitu kwa cha kujifunza katika kufeli kokote. Usichukulie kama ni kufeli. Kufeli kokote ni kwamba je yeah, umejifunza nini katika swala hilo, na, na ninachokuambia ni kwamba kujifunza kwetu hapa ni, kwamba ni ile technique. ni ku, kujiandaa ni stamina na kuona wachezaji wa kutosha katika bechi la ufundi, lakini tuna wasiwasi. Tumejifunza na tutaendelea mbele. Ushauri mzuri, asanteni sana kuzungumza nasi. Hata tusikie kutoka wakufunzi vile wanasema, tuzungumze basi na meneja wa timu bwana Alex. Pole kwa kushindwa na kuondolewa katika mashindano, lakini unaweza ukazungumzaje mechi leo? Ah, kwa kweli mechi ilikuwa ngumu. Kipindi cha kwanza tulikuwa tuna tunaongoza na tulikuwa tume e, timu ilikuwa iko sawa kabisa, tulikuwa tume kila uh, sehemu tulikuwa tume uh, vinjari. Tulikuwa tuna control kila ninio uh, upande. Tulipopata uh, kadi nyekundu uh, kwa uh, defender wetu mmoja, uh, shida ilitokea hapo. Sasa tukashindwa nani, tukamweka nyuma. Uh, sasa tuligeuza uh, system ambapo tuliweka uh, midfielder moja awe kama uh, defensive but uh, at the same time ilikuwa tabu kwamba kwa huyo, uh, nilikuwa na mchezaji kwamba tumemtoa upande wa nyuma tumemleta katikati, kwa hivyo ikawa sisi mpea imeharibika sana. Kwa hivyo hiyo uh, ndio ilikuwa na shida sana. Kwa hivyo hatukuweza kwa kushindana na hawa vijana, walikuwa na vijana skillful, wana mbio, kwa hivyo timu yetu yote ikawa imevurugika kipindi cha pili. Yeah, kwa hivyo hatukuweza kabisa, sawa na kwa hivyo hiyo ndio shida ilitokea baada ya uh, kadi nyekundu. Licha ya kushindwa, naona kwamba mwaka huu imekuwa ni hatua moja zaidi ya vile mefanya katika miaka ayo ya nyuma. Kuendelea mbele, mipango ni gani? yeah, kitu tutafanya I think uh, tutakuwa na vijana wale wale alafu tutarecruit uh, ma player um, wapya ambapo kwamba uh, tutaweza kwa kipindi jacho kwamba tutaweza ku uh, recruit kama player kama wanne watano ambao wanaweza kucheza defense. Ndo, ndo shida. t -t kwa hivyo hiyo ndio shida tutashughulika kwa sasa pengine kwa haraka. Mshambulizi wa timu ya Tanzania Bwana Beni, mechi ilikuwaje? na unasije una, una baada ya mechi kumalizika ya. Tunashukuru kabisa, mechi ilikuwa vizuri, tulianza vizuri, ila tulikiona upungufu nyuma wakati tulipata red card ilikuwa ni ya defender, tukakia jikuta pale vile, tuna lose control sio wote, mpaka ikafika mpaka hatua tunapoteza mechi ya kabisa. Tulijitahidi japokuwa mimi ngali mupya na wachezaji ngali wapya, lakini tunawaza kabisa, next hii tutakuwa mzuri sana ndio ndio. Mara kwa kwanza kushiriki katika mashindano haya kulingana na yale ambao umeshiriki Afrika tofauti ni gani? ndio ya naona ni challenge kubwa sana kabisa, juni marangu ya kwanza nimeona viwanja ambao sijawai chezeaka Najikuta Afrika tunacheza kwenye viwanja vya Bulongo, lakini huku unakuta peluze, unakuta synthetic uh, hapa hivi, maana yake pako challenge ya mingi sana sema so, mwaka kesho itakuwa vizuri zaidi, utakusha vizoea tayari. Yeah, mwaka kesho makake, I think nitafaa vizuri sana lakini akiotafurahiahaungi Kiswahili. Pengine kwa neno la mwisho kwa mashabiki wa timu ya Tanzania, ujumbe ni upi? Ah, uh, nataka uh, mwaka ujao mwendelea kutusupport na waje wengi kuangalia kwa timu ya Tanzania. Kwa hivyo hivyo ndio tunashauri, tunaweka kwa chisa. Masapota wetu, asanteni kuzungumza nasi na poleni sana kwa kuondolewa katika mashindano, lakini ndo hali ya maisha hayo, hakuna shida tuta, mwaka ujao tutajirekebisha sana na tutaenda mbali. Haya, huyu alikuwa ni bwana Beni, mshambuliaji wa timu ya Tanzania, pamoja na mkufunzi pamoja na msaidizi wa mkufunzi pamoja na meneja wa timu ya Tanzania, bwana Alex akizungumza nasi na hapo awali pia kulikuwa ni mashabiki, bwana Ali na bwana Francis akizungumza nasi. Mengi zaidi kuhusu makala, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkoa Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaji Swahili.