Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS com au mkwaju Swahili. Chama tawala nchini Tanzania CCM hiyo jana kilizindua rasmi kampeni yake huko Dodoma, katikati mwa Tanzania. Taswira ya jiji hilo ilibadilika huku kijani kikitawala kila pembe ya mji. Bendera za chama zilionekana kuning'inizwa na kupepea kila sehemu, huku picha za Rais John Magufuli ambaye ndiye anapeperusha bendera ya chama hicho na mgombea mwenza wake Bi Samia Suluhu Hassan ambaye ndiye makamu wa rais zikisagaa kila pembe. Shughuli yote ilifanyika katika uwanja wa Jamhuri uliopo katikati mwa mji. Viongozi mbalimbali wa serikali na chama tawala wakiwemo marais wastaafu ni miongoni mwa waliofurika katika uzinduzi huo. Wananchi kutoka pande mbalimbali mbali za nchi walifuatia shughuli hiyo iliyorushwa moja kwa moja katika vyombo vya habari. Rais Magufuli ambaye anaomba ridhaa ya kuongoza muhula wa pili, miongoni mwa mafanikio anayojinasibisha nayo atakapokuwa katika majukwaa ya kisiasa ni pamoja na kupambana na rushwa na kuleta nidhamu serikalini. CCM oye! Wa Watanzania oye! Kwa namna ya pekee nawashukuru wana CCM na wapenzi na washabiki wa CCM pamoja na wananchi wote kwa ujumla kwa kujitokeza kwa wingi kwenye uzinduzi huu wa kampeni hii. Inadhihirisha kuwa CCM ni baba lao na ni mama lao. Lakini pia sherehe hizi zimefana sana Dodoma, na hapa ndiyo makao makuu ya nchi yetu. Ndugu zangu wa Tanzania, kama itakavyokumbukwa mwaka elfu mbili na kumi na tano Watanzania walitaka mabadiliko. Walitaka mabadiliko ya kuona vitendo vya rushwa, wizi na ubadhirifu wa mali za umma vinakomeshwa. Walitaka mabadiliko ya kutaka wakienda kwenye ofisi za umma wawe wanahudumiwa vizuri. Walitaka mabadiliko ya kutaka kuona rasilimali za nchi zinalindwa na kuwanufaisha wananchi wote. Watanzania walitaka mabadiliko ya kutaka huduma za jamii ikiwemo elimu, afya, maji na umeme zinaboreshwa. Watanzania walitaka mabadiliko ya kutoka miundombinu wezeshi ya uchumi iimarishwe. Watanzania walitaka mabadiliko ya kutaka uchumi wa nchi ukuwe kwa kasi na matatizo ya umasikini na ukosefu wa ajira vipungue. Watanzania walitaka mabadiliko ya kuona kero zao mbalimbali zinashughulikiwa na mengine mengi. Ndugu wananchi, bila shaka mtakubaliana nami na kuwa katika kipindi cha miaka mitano iliyopita serikali ya awamu ya tano imejitahidi kutimiza ama kukata kiu hiyo ya watanzania ya kuleta mabadiliko nchini. Najua sitaweza kutaja yote leo, lakini naomba nitaje machache yafuatayo. Kwanza kabisa, tumejitahidi sana kuimarisha nidhamu kwenye utumishi wa umma. Ninyi ndugu zangu wenyewe ni mashahidi, siku hizi mkienda katika ofisi za serikali, mnasikilizwa na watumishi na wanajitahidi kuwahudumia vizuri. Hongereni sana watumishi wa Tanzania. Tumejitahidi pia kupambana na rushwa, wizi na ubadhirifu wa mali za umma. Tumeanzisha mahakama ya uhujumu uchumi, lakini pia tumefungua jumla ya mashauri elfu mbili na mia mbili hamsini na sita ya rushwa ambapo serikali imeshinda mashauri elfu moja na kumi na tatu kati ya mashauri elfu moja na mia tisa ishirini na sita yaliyoamuliwa, na wengi waliofikishwa mahakamani ama kuhukumiwa sio, ni samaki wakubwa na wala sio dagaa. CCM hoye! Tanzania hoye! Ndugu zangu, tumeimarisha usimamizi wa rasilimali za nchi yetu na kuhakikisha zinatumika kwa manufaa ya Watanzania wote. Mtakumbuka tulizuia utoroshaji wa rasilimali zetu, ikiwemo mchanga wa madini. Aidha, tumeanzisha masoko ya madini nchini na kutunga sheria za kulinda rasilimali za taifa. Kutokana na hatua hizo sekta ya madini imeanza kukua kwa kasi ambapo kwa mwaka jana, ndugu zangu, mwaka 2019 iliongoza kwa ukuaji kwa asilimia 17.7. Aidha, mapato ya madini yameanza kuongezeka kutoka shilingi bilioni 168 mwaka 2014 15 hadi kufikia shilingi bilioni 528 mwaka 2019 ishirini tangu apokee tuzo yake, daktari bingwa wa magonjwa ya wanawake anayejitolea kutibu wanawake waliokumbwa na ubakaji na ukatili wa kingono nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anaendelea kukemea ukatili unaoendelea kutekelezwa nchini humo na kuomba haki kwa uhalifu uliofanywa wakati wa vita. Taarifa iliyotolewa na kamishina mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa Michel Bachelet imesema maisha Dr. Mukwege, ya Dr. Mukwege yamo katika hatari kubwa. Ametoa wito wa kufanyika uchunguzi usiopendelea upande wowote kuhusiana na vitisho hivyo. Itakumbukwa kwamba wakati wa kikao cha hivi karibuni cha baraza la mawaziri, Rais Shisekedi alitaka serikali kumlindia usalama Daktari Mkwege na kuagiza kuanzishwa kwa uchunguzi. Mkwege alipewa tuzo la amani la Nobel mwaka 2018 kwa kazi yake nzuri kama daktari wa wanawake na uzalishaji katika hospitali ya Panzi, ambayo hupokea maelfu ya wa wanawake kila mwaka wengi wao wakihitaji upasuaji kutokana na unyanyasaji wa kingono. Hospitali hiyo iko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, eneo ambalo limegubikwa na vurugu za kikabila na hujuma za wanamgambo na makundi mbalimbali mbali ya waasi na vilevile operesheni za jeshi la taifa. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple Google Spotify au popote pale unapozipata.