Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Jambo popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sokonami gode migerano wazasikiliza makala haya moja kwa moja kama ilivyo kawaida kwenye redio ama kwenye tovuti yetu anaone ikiwa ni sbs.com.au mkwaju swahili tembelea pia ukurasa wetu wa Facebook ambako utapata makala haya pamoja na mengine ambayo tumechapisha pale tayari kwa matumizi yako, na unaweza pia changia na wenzako, ili pia nao waweze kufaidi kwa makala ambayo tumeotayarisha. Anaone ni facebook.com mkwa juu sbs swahili. Katika makala ambayo tumeoandalia mwezi ujao katika uchaguzi mkuu wa New South Wales, inakadiriwa kuwa takriban nusu milioni ya watu wanatarajiwa kukwepa foleni katika vituo vya kupiga kura na badala yake watapigia kura mtandaoni, ila wataalamu wa usalama wa mtandaoni wamezua wasiwasi wasi kuhusu usalama wa mfumo wa kupigia kura mtandaoni. Katika enzi za mashambulizi ya mtandaoni pamoja na uingiliaji kati ya uchaguzi, tume ya uchaguzi ya New South Wales inakaribia anza mradi mkubwa nchini wa upigaji kura mtandaoni. Katika uchaguzi mkuu wa New South Wales uliopita, zaidi ya robo milioni ya watu walipiga kura mtandaoni. Idadi hiyo inatarajiwa kuongezeka hadi nusu milioni katika uchaguzi ujao. Ili ufuzu kupiga kura mtandaoni katika mradi wa iVote, lazima uwe na matatizo ya kuona uwe na ulemavu, unaishi zaidi ya kilomita ishirini kutoka kwa kituo cha kupiga kura, au uko katika jimbo tofauti na unakoishi kawaida, au uko ng'ambo siku ya uchaguzi ila wataalamu wa usalama wa mtandaoni kama Venisa Tig kutoka chuo cha Melbourne wana wasiwasi. Kama really, kuna vitu viwili unavyotaka kutoka uchaguzi: unataka kura ziwe za siri na unataka jibu liwe sawa, vote, na matakwa ya wapiga kura. Nina wasiwasi kuhusu vitu hivyo viwili tunapozungumzia mfumo wa ivote. Kuna wasiwasi kuwa kura za mtandaoni huenda zikawa atharini, na pia kuna wasiwasi kuwa matatizo ya kiusalama au kuingiliwa kati kwa moja kwa moja kunaweza sababisha majibu kuwa tofauti na vile wapiga kura walitaka mara ya mwisho ni south wales iliidhinisha mfumo wa ivot ilikuwa katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na tano bitig na mshiriki wake chris calnan kutoka chuo cha melbourne walifanikiwa kuvamia mfumo huo mtandaoni waliweka wazi matatizo ya mfumo huo ambayo yangeruhusu kura kubadilishwa na wakati huu Daktari Carl Nena amesema wana wasiwasi kama huo tena, kwa sababu any time you're doing voting remotely, you're increasing, kila wakati unapopiga kura ukiwa mbali unaongeza uwezekano wa vitu kama kudhalilishwa, na unapojumuisha mtandao pia inafanya uwezekano wa mashambulizi kuwa pana zaidi, na mashambulizi hayo yanaweza fanywa kwa kiwango kikubwa zaidi. Mwaka jana, tume ya uchaguzi iliamuru tathmini huru kwa mradi wa iVote. Tathmini hiyo ilibaini kuwa hata kama athari zipo hazikuwa za kutosha kuzuia upigaji kura mtandaoni kufanywa. Pendekezo lilitolewa pia kwa uratibu kufanyika kati ya tume za uchaguzi za majimbo na ya shirikisho ili zifanikishe upigaji kura mtandaoni. Daktari David Glance anatoka katika chuo cha magharibi Australia amesema, naamini hatua za kutosha za usalama zipo. Ameongezea kuwa manufaa ya kupiga kura mtandaoni hususan kwa watu wenye ulemavu manufaa yake ni mengi kuliko athari za kupiga kura mtandaoni na Clearly, uh, there has to be, uh, ni wazi lazima pawe uangalizi na uwazi katika mchakato sort of huu, ila si vigumu kwa serikali licha ya historia yake kufanya hili and, na katika mitaa ya Sydney wapiga kura walikuwa na hisia mseto kuhusu mradi huo. Baadhi yao walisema kwamba nadhani siku hizi itakuwa fanisi good. Zaidi mwingine na alisema kwamba That... ni vigumu kusema haswa unapopokea taarifa kuwa mifumo ya bunge ilishambuliwa. Na mwingine akaongezea kuwa towards, you know, kila kitu kinaelekea katika mfumo huo right now, tuko katika so... mwamko wa kiteknolojia, kwa hiyo ina maana. Katika taarifa iliyotolewa kwa shirika la habari la SBS, tume ya uchaguzi ya New South Wales ilisema kwamba wanaamini usalama wa mfumo wa ivote kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba ya matangazo yetu tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju, Swahili. Makala haya yaliandikwa na Uma Rishi na Evan Young na kutafsiriwa na kusoma kwako na Gode Migirano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS Radio wakati wote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaji Swahili.