Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano jioni eletualete makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili. Unaweza pia tembelea tovuti yetu na ukurasa wetu wa Facebook ambako utapata makala tuliochapisha tayari. Anani ni facebook.com mkwaju sbs swahili. Tukiendelea katika makala ambayo tumeandalia Viongozi wa mataifa mbalimbali mbali duniani wametoa heshima zao kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa wa zamani Kofi Annan ambaye ameaga dunia akiwa na umri wa miaka themanini. Bwana Annan amekumbukwa kama sauti ya kimaadili ya dunia. Risala za rambirambi zinaendelea kutolewa kwa aliyekuwa katibu mkuu wa zamani wa Umoja wa Mataifa na mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel Kofi Atta Annan. Bwana Annan aliongoza kampeni za kujaribu kumaliza migogoro barani Afrika, Asia na mashariki ya kati kwa miongo kadhaa. Michel Moller ndiye mkurugenzi mkuu wa ofisi ya umoja wa mataifa mjini Jeneva, amesema kifo cha Bwana Annan ni kibaya kwa dunia, kwa sababu we have lost the moral voice of the world today. Anasema tumepoteza sauti ya kimaadili ya dunia leo, ni vibaya kwa dunia katika njia nyingi. Alikuwa mtu wa amani, kila mara alikuwa katika mstari wa mbele kuwasaidia watu. Kifo chake kimenihuzunisha, kime mimi binafsi, alikuwa mshauri wangu, mfano wa kuigwa na rafiki. Naye rais wa Urusi Vladimir Putin amesema hekima na ujasiri wa bwana Anan ulimvutia pamoja na uwezo wake wa kufanya uamuzi wenye usawa hata chini ya mazingira magumu. Kwa upande wake, waziri wa mkuu rama rais wa ufaransa kwa mradhi Emmanuel Macron amesema kupitia ujumbe wa Twitter kuwa hatawahi sahau mtazamo wake wa tulivu na thabiti wala ujasiri wake katika makabiliano. Naye waziri mkuu wa Uingereza Theresa May alisema Bwana Annan alitoa mchango mkubwa na kuacha dunia mahali pema kuliko alivyokuwa alipozaliwa. Kwa upande wake rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema anamkumbuka Kofi Annan kwa upendo akisema kwamba Anasema ni huzuni sana kwetu na ni pigo kubwa. Alikuwa mwanadiplomasia mahiri, kiongozi mahiri na mfano wa kuigwa na watu wengi barani. Alipeperusha bendera ya amani kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, alipeperusha bendera ya ushirikiano duniani kote, alipokuwa akikabiliana na matatizo na changamoto nyingi Uh, throughout the world as he dealt with very difficult and challenging problems. Bwana Ramaposa ameongezea kuwa alijawa kwa fahari kuona kiongozi wa Kiafrika akikabiliana na changamoto za dunia na kupata suluhu ya changamoto hizo. Bwana Ramaposa tena, so we dip our heads to him. Tunainamisha vichwa vyetu kwake tukikumbuka, na tutamkumbuka kwa upendo ila. Ameacha urithi, urithi wa kutafuta amani duniani, urithi wa kushirikiana na urithi wa kujenga uchumi, hususan katika bara la Afrika. Tutamkumbuka sana. Naye askofu mkuu wa zamani wa Afrika Kusini Desmond Tutu amesema kiongozi huyo ambaye alikuwa mzawa wa Ghana aliwakilisha Afrika na dunia kwa neema kubwa na uadilifu. Wakati huo huo, msemaji wa shirika la tume ya haki za binadamu Ravina Shandasani amesema kwamba bwana Annan na kazi yake lazima iendelee kwa sababu nadhani tutakumbuka Kofi Annan kupitia kazi yake ya kutafuta amani na haki za uh, binadamu kwa kuweza kusema kwamba udiplomasia wake ulikuwa na imani kubwa kwa kuweza kujadiliana naa kwa kwamba Umoja wa Mataifa lazima unafanya kazi ipasavyo, na kuweza kuepuka vurugu pamoja na mapigano popote alipokuwa, bila kukata tamaa. tutaendelea sukuma mbele kazi yake na kuendelea kupigania uhuru wake pamoja na kutetea haki za binadamu popote atakapokabiliana na changamoto kama hizo, alisistiza. Bishandani Ravina. Kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandikwa na Sonya Hedman na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS Radio wakati wote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkwaju Swahili.