Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Mwaendelea kusikiza idhaa Kiswahili ya SBS ukiwa na migerano, tukiendelea na makala mbalimbali tulizowaandalia kutoka studio zetu za SBS Radio, na ambazo mwaweza kupata moja kwa moja kwenye tovuti yetu sbs.com.au/swahili, pamoja na kwenye ukurasa wetu wa Facebook, facebook.com/sbsswahili. Tuko basi na makala mengine ambayo tumewaandalia, tukianzia katika taarifa hii muhimu ambayo inasema kwamba takriban mavazi mapya bilioni mia moja yanatengezwa kila mwaka kukidhi mahitaji ya watumiaji wa, wa ulimwengu na nguo ambazo hazijavaliwa sana zimejaa katika mataka ardhini, walakini zingine zinachangiwa kwa maduka ya misaada ili kusaidia kutoa huduma muhimu kwa walio maskini zaidi katika jamii. Mwandishi wetu Frank Mta amechunguza suala likwa undani na kutuandalia makala yafuatayo. Katika miaka yake ya sitini hivi, Han mzaliwa wa Vietnam aliingia kwenye ununuzi wa nguo zilizotumika alipofika Australia, hii ikiwa ni zaidi ya miaka 30 iliyopita. unaweza kupata vitu unavyojua ni vizuri. Pia miongo kadhaa hali yake imeimarika sana, lakini Han bado ni msaidizi hodari wa ununuzi endelevu. Anasema ni juu ya kutumia tena na kuchakata tena bidhaa badala ya kuziona zinaenda kupotea The mtindo ambao nimeupata utarudiwa. Kama nguo nyingi nilinunua miaka thelathini iliyopita na sasa mtindo umerudi. Jambo ni kwamba naweza kuitumia tena na bado ikaonekana ni mtindo wa sasa. Kitu kimoja tu ambacho lazima ufanye ni kuweka mwili wako e, kwenye umbile lile lile. Ni sawa. Siku hizi ununuzi ni kama uwindaji wa hazina kwa Han natafuta uzuri na historia. Sahani tu kwa ajili yako ili kuonyesha, imetengenezwa Uingereza mapema mwa karne ya 19 na ukienda kwenye duka la zamani, bei ya juu itapita hadi dola 100, lakini kwenye duka la vifaa vilivyotumika unaweza kuipata kwa dola 20 hadi 25. Vito vingi ni hazina, lakini lazima uendelee kuangalia na kuchunguza. Kwangu mimi ninaamini kuwa ikiwa ni yako itakusubiri. Maduka 2500 ya vifaa vilivyotumika ya Australia zinahamisha karibu tani laki sita za vitu vya nyumbani visivyohitajika kutoka kwenye taka. Omal Soka, mkurugenzi mtendaji wa shirika la kitaifa la uchakataji anasema bidhaa hizo zinazoshughulikiwa husaidia kutoa misaada karibu dola milioni mia tano kwa mwaka. Mapato ya hiyo huenda kusaidia jamii zenye uhitaji zaidi nchini Australia: ukosefu wa makazi, chakula na malazi, ushauri wa migogoro, afya ya akili na kila aina ya magonjwa na ulemavu. Kwa hivyo ni jambo muhimu sana kufanya kwa jamii yetu mtumishi mstaafu wa umma mwenye umri wa miaka 68 robert jones anafanya kazi ya kujitolea kwa vini huko nunda mjini brisbane um, nimenunua vitabu tu hapa na tunapata mavazi mazuri hapa kwa mfano ikiwa ninaendelea kufanya kazi labda nitapata mashati ya biashara hapa Eniko Eketi ametembelea maduka mengi ya nje ya nchi na hapa Australia. Yeye pia husaidia huko Vininunda akiwa pamoja na Jones. Eketi aligundua kwamba watu ambao hununua bidhaa zilizotumiwa hutoka kila sehemu ya maisha. Tunao watu ambao huja hapa kwa sababu wanahitaji sana properly, vitu ambavyo hawawezi kumudu vizuri who na watu wanaingia humu ambao wanapenda sana ununuzi katika duka za OP kama jambo wanalolipenda. Sekta ya mitindo ni moja ya wachafuzi wakuu wa hali ya hewa ulimwenguni, kwani hutoa uzalishaji zaidi kuliko ndege za kimataifa na usafirishaji wa baharini. Hii ni kwa mujibu wa jarida la mabadiliko ya tabia nchi ya asili. Waaustralia wa hununua karibu kilo 27 za bidhaa za nguo kwa mwaka, kilo 23 za hizo huishia kwenye takataka. Ryan Collins kutoka shirika la utetezi wa mazingira la Planet Ark anaelezea kwa nini mitindo ya haraka inadhuru mazingira. What we're throwing into landfill is kile tunachotupa the kwenye taka za ardhini ni nishati, rasilimali na maji ambayo huenda katika kutengeneza bidhaa uh, hizi ambazo tunazo na zina athari kubwa ya mazingira na kijamii kijami. Sekta ya mitindo kwa sasa inazalisha karibu vitu bilioni mia moja vya nguo, hii iwa ni kila mwaka, na vitu vitatu kati ya vitano hivi huishia kwenye takataka za ardhini ndani tu ya miezi 12. Kuzingatia jinsi mitindo ya kawaida ya bei ya chini inavyotengenezwa, Collins anasema ni jambo la busara kwa watumiaji kutumia mavazi ili kupunguza takataka, jambo ambalo lina mtindo haraka sana na mavazi mengi ambayo tunanunua siku hizi yametengenezwa kutoka island, kwa nyuzi bandia ambazo not kimsingi ni za plastiki kama vile polyester na nylon. Uh, hizi sio tu kuwa na uwezo wa kutolewa nyuzi ndogo ndogo kutokana na kufuliwa nguo um, hizi na kisha kuishia kwenye mkondo wetu, wetu wa maji kuishia baharini na zinazotumiwa huko na maisha ya majini na kisha sisi, kampuni ya uhamaji Movinga ilifanya utafiti wa kaya elfu 18 katika nchi 20 ili kubaini ni kiasi gani cha ununuzi wetu wa mitindo kinatumika. Utafiti umebaini kuwa angalau nusu ya nguo katika makabati yetu hazivaliwi kamwe. Kupambana na uharibifu Omar Soka ameshauri kupunguza ununuzi katika maduka ya vitu vilivyotumika kuwa na mtazamo wa karibu kwa sababu si tu faida ya mazingira na ya kijamii, bali kuna faida pia kibinafsi. Kwa sababu sio rahisi sana, haijapangwa na saizi yako na hakuna kumi kati ya hizo katika rangi fulani. Lazima upunguze, na nadhani kwamba kuwapo kwa sasa ni moja ya mambo ya kufurahisha ya kuwa kwenye duka la OP, kwa sababu lazima upunguze polepole pole na uangalie nini e, pale badala ya kitu kicha kawaida cha tiba ya rejareja hivi. Mwandishi wetu Frank Mtao na taarifa hiyo, iliandikwa na Emychenuwang na kuandaliwa na Frank Mtao na kuwekauka ni na Godeya Migerano. Mengi zaidi kuhusu taarifa inazopata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwa juu Swahili kwa sasa. Basi tuangalie tena muktasari wa habari kabla Sikiliza SBS Redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au Swahili.