Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS Idhaa Kiswahili ya SBS uko na migode migirano katika Juni hii ya leo usa kwamba utazapata makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Na tukaendelea kuzungumzia mada ya tamasha za kitamaduni pamoja na miradi ambayo jamii tofauti zinaongoza nchini Australia. Tuzungumze na mwenyekiti wa jamii ya wenye Rwanda Bwana Noel ambaye ametutembelea katika studio zetu na anatuarifu kile ambacho ameandaa wikendi hii. Ujambo Bwana Noel. Ujambo Gode wikendi hii kuna yapi ambao Wanyarwanda na jamii pana inastahili kutazamia? Kila mwaka tunakuwa na na hiyo event ya utamaduni. Saa hii tuna ngoja siku ifike, tuisha invite watu wengi na tuko tayari kwa ile siku ni yapi ambayo mmefanya kuandaa na pia wale ambao watakuja katika maonyesho hayo ya tamaduni ya Kenya Rwanda, ni nini ambacho nasaili tazamia? Tuko na utamaduni wa Rwanda tutaonyesha hata tume, tuko na na shirika zingine zitakuja. Tuko na tamaduni wa Ethiopia, tuko na utamaduni wa Uganda, tuko na utamaduni wa West Africa, tuko na utamaduni wa, wa Australia, ni hapo wale wanachezanga ma opera house kwayo ni nyimbo, ni mashairi, ni vitu gani ambavyo watafanya? Manyimbo na mashairi. Kwa upande wa jamii ya Wanyarwanda, ni kipi ambacho sana sana mmefikia mwaka huu? Maana mekuwa ni mwaka mrefu wa kuongoza jamii. Mwaka hii tuko na watu wengi sana sana sana kwa, kwa mambo ya ya ma, sho tuko na, na tuko na grupu inaitwa Intole. Hiyo grupu sai tulikuwa tuna kwa miaka iliyopita hatukuwa na watu wanaweza cheza. Sahi tuko tumeinvitia watu kutoka mwa interstate watakuwa wanacheza wana, chasers, wana dance in inhole. Tuko tena na grupu ya inkumburwa inaongozwa na Nadini, so tutakuwa wote watakuwa wanashirikia hiyo siku. Lengo la tamasha hii ama ku, kuandaa sherehe hii ni nini? Kujiunganisha pamoja kukuja na kuleta kila mtu kila memba wa komunity yetu tukutane pamoja na tuselebreti ile siku ya kitamaduni ya Rwanda, Wanyarwanda, kwa sababu hapa tunataka sana sana watoto wetu wafundishwe kitamaduni wetu, kwa hivyo hata wakikuwa wakubwa wakuwa wanajua tamaduni yetu. Kwa hiyo watu wanastahili kuja wakiwa wamevalia mavazi ya kinyarwanda ama kawaida ni vizuri mutu akuje akwe mwanguo za, za kitamaduni ya Rwanda. Ndio maana invitation tulitumia watu tuwaambia wakuja na mwanguo zao za kitamaduni yao, lakini si lazima, kama una ni lazima, unaweza vala nguo zingine mzuri kwa upande wako. Kama ujumbe wako kwa mwenyekiti wa jamii ni nini haswa watu wanastahili kutazamia, ama waje wakiwa tuna mawazo wakiwa wazi ku, kuona na kufurahia kile ambacho watapata ile siku ya kitamaduni. Tunataka kusherekea, tunataka kushana watu wengine, so chochote tutakuwa nacho tutashea, lakini uh -huh. tuitarisha kila kitu chote siku hii mwaka tutakuwa mwa kabra, so chakula itakuwa huko, kinywaji itakuwa huko, tuwaka, tuko wageni kutoka mbali watakuja hmm. Na itakuwa ni Jumamosi. Kuanzia saa ngapi? Jumamosi kuanzia saa kumi na mbili mpaka saa tano ya usiku na tuko na wajeni wengi, tuko na waziri watakuja, tuko na wambunge watakuja, tuko wa kumiti leaders wote watakuja na hata na mashirika na anatumikia na, na watu kama watu wana, wana kuanga pa kama wa refugees and migrants Mwenyekiti wa jamii wa Nyaranda bwana Noel hapa akiwarifu kuhusu tamasha ambayo itakuwa tarehe kumi na nane mwezi huu wa kumi na moja. Ama Novemba kama anataka, katika ukumbi wa Cabravale Diggers ambayo ni katika eneo la Cabramata katikati ya Cabramata na Canlivel. Kwa wale ambao wanaishi New South Wales, ni eneo hilo. Amesema kuanzia saa kumi na mbili masaa ya Kizungu, si yale ya Kiafrika, si ya Kiafrika kabisa. Tunaambia watu wakue hapo kwa saa, tutaanza siku nini, saa kumi na mbili kabisa. Bwana Nao, asante sana kwa ujumbe wako, na kuna lingine la kuchangia na jamii mwene. Nikuambia ku, asante sana kwa wale watu wa, watakuja sana sana wale watu, watu watatoka mwa areas mwa interstate kwenye wale w wa, wenye siasa watakuja na kwenye community leaders watakuwa huko na sana sana mwisho achini nataka kusema asante kwa wa, community members wetu wale walitusaidia sana sana Bwana Noel, mwenyekiti wa jamii wa Nyarwanda ambaye amezungumzia tamasha inayokuja tarehe kumi na nane mwezi wa kumi na moja pale Cabra Veldegas kuanzia saa kumi na mbili jioni hadi utakaposikia nguvu imekuishia katika ukumbi wa kucheza densi za kitamaduni. Unazopata makala haya pamoja na taarifa za ziada na maelezo na mwelekeo wa kuelekea katika sehemu ya tamasha kwenye tovuti yetu SBS.com.au mraba swahili sikiliza sbs redio wakati wowote unaotaka sikiliza vipindi kamili majadiliano habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo tembelea sbs.com.au mkoaju swahili