Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko nami Gode Migerano tukaendelea makala ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za SBS na mtandaoni, anaonikiwa ni sbs.com.au mko juu swahili. Kuna mengamoto waendelea, lakini kwa sasa tutazame jinsi unaoweza shiriki katika harakati za kuzima moto vichaka ambao umesababisha madhara makubwa nchini Australia mwanzo wa mwaka huu na pia mwisho wa mwaka jana. Australia haiwezi kabiliana na msimu mbaya zaidi wa moto wa vichaka bila juhudi za wazima moto wa kujitolea wapatao laki mbili elfu sitini. Baraza la Taifa la Huduma ya Moto na Dharura imetoa wito kwa watu wajitolee kutoka mazingira tofauti na wajisajili ili waweze kuhudumia vizuri umma yetu yenye tamaduni tofauti. Kujwa mengi zaidi, mwandishi wetu Frank Mtao ametuandalia makala yafuatayo. Ungana naye. Wazima moto daima wamekuwa sehemu muhimu ya jamii ya Australia. Wengi wao wamejitolea na kutoa wakati wao kuhakikisha usalama wa jamii. Hatua ya kuwa mzima moto wa kujitolea e katika vituo e vya wazima moto ambavyo viko sehemu unakoishi ni rahisi sana, kulingana na maoni ya wayne watspa. Bwana Wayne ni msimamizi wa wazima moto mwenye uzoefu wa miaka 40 na katika huduma ya moto na dharura ya Queensland. Yeye husimamia huduma a wazimamoto wa vijijini kutoka huko mjini Brisbane. Ni muhimu kuishi katika maeneo ya karibu ya karibu ya kituo cha wazimamoto. Wasiliana na kituo cha wazimamoto ambacho kiko karibu ya eneo unakoishi, na uwasilishe ombi lako kuwa ungependa kujiunga nao. Mchakato wa kuidhinisha ombi hilo unahusu uchunguzi wa historia ya mtu anayewasilisha ombi hilo e, kuweza kuamua kama anastahili idhinishwa. Unapoidhinishwa, watakokuwa wagombea wa nafasi hiyo watashiriki katika miezi kadhaa ya mafunzo kabla ya kufuzu kuhudhuria matukio. Bwana Wayne anaelezea zaidi. It's an arduous task. It's tough and... ni kazi ngumu, ni ngumu, na mara nyingi moto unaweza kuwa mbaya sana na utaona vitu ambavyo si vya kawaida. Msimamizi huyo Waini anaohamasisha watu wachukue muda kuzingatia vizuri uamuzi wa wao kabla ya kuwasilisha ombi la kujiunga na huduma hiyo amekiri pia, si kila mtu anayeidhinishwa husalia katika huduma hiyo kwa muda mrefu. Really, si kitu that cha wakati mmoja ambacho watu well, watakuja well, kupata mafunzo pamoja na vifaa vichache na hatuwaoni tena. Kwa hiyo kuna hali ya kujitolea inahusika katika suala hili. Stuart Ellis ndiye afisa mkuu wa AFSC, hiyo ni baraza la kitaifa la moto na huduma za dharura, ambalo linawakilisha mashirika 31. Bwana Elis amesema wazima moto unahitaji watu wa kujitolea wenye ujuzi tofauti kusimamia operesheni za kila siku, kama anavyoeleza zaidi. Kuna uwezo tofauti wa msaada na utawala, watu wa kusimamia mawasiliano pamoja na watu wa kufanya uratibu, ambao kila kitu cha wazima moto wa kujitolea wanahitaji. Kwa hiyo si lazima iwe watu ambao wako tayari kuwa wazima moto wa kupambana na operesheni za kuzima moto. Sensa ya mwisho iliyofanywa imeonyesha kuwa asilimia 49 ya Waaustralia walizaliwa ng'ambo au wanaangalau mzazi mmoja ambaye alizaliwa ng'ambo. Zaidi ya theluthi moja ya tano huzungumza lugha ambayo si Kiingereza nyumbani kwa mujibu wa ripoti kwa jina la Mal Champion of Change 2018 Fire and Emergency Group Report ama ripoti ya wanaume mashujaa mabadiliko ya 2018 na, na kundi la dharura. E, kuna mahitaji ya kuwa na utofauti wa kijinsia na tamaduni katika wazima moto ili huduma hiyo iweze ambatana na jamii yenye tamaduni tofauti ya Australia. Wakati wanawake wanawasilisha nusu ya umma nchini, wao ni moja ya theluthi tano ya wazima moto wa kujitolea wanaolipwa. Bwana Ellis anaohamasisha watu kutoka jamii zenye tamaduni na lugha tofauti wajisajili na hapa anaelezea, kumekuwa na utafiti tofauti ambao unaonyesha kuwa sehemu ambako tuna mchanganyiko mzuri wa wanaume na wanawake kikosi cha zimamoto wa kujitolea, pamoja na tamaduni ya wazimamoto wa, wa kujitolea kina afya njema, kufanya maamuzi huwa sahihi na kwa usawa, na huwa inasaidia wazimamoto wa, wa kujitolea ambako kuna mchanganyiko mzuri wa wanaume na wanawake pamoja na watu wenye tamaduni mbalimbali. Msimamizi Wayne anakubali kuwa ni jambo zuri kuwa na wazima moto kutoka jamii zenye tamaduni mbalimbali mbali, inapofika muda wa kufanya kazi katika jamii zenye wahamiaji wengi. Katika maeneo mengi ya kuchuma Asian matunda kuna watu wa asili ya in Asia ambao ni wahamiaji katika maeneo hayo. Wakati mwingine tunastahili wasiliana nao na kutoa ujumbe wetu wa usalama hususan katika msimu wa moto wa vichaka, ili waelewe tishio na athari ambazo zinahusika wakati unafanya kazi katika maeneo ya vichaka. Virginia Eastwood alizaliwa nchini Ufaransa na ni mfanyakazi ambaye anaishi nje ya sehemu anakofanya kazi, ana kazi. Amekuwa akiishi nchini Australia kwa muda wa miaka kumi na moja. Aliamua kuwa mzima moto wa kujitolea katika maeneo ya vijijini E katika kituo cha kuzima moto cha Mount Kikoy Sand Creek jimboni Queensland, baada ya bwana wake kujiunga na kikosi hicho cha wazima moto, kama anavyoeleza hapa. Kwa hiyo nilisema then... kwa nini nisifanye hivyo pia, ili niweze saidia jamii yangu na kuwa mmoja wao pamoja na kukutana na watu zaidi. B Eastwood anakili kuwa kujitolea kama mzima moto na kuwa mama wa watoto wawili wachanga anayefanya kazi si rahisi, ila B. Eastwood ana shukurani kuwa ana msaada kutoka kwa familia na jamii yake kila anapohitaji itikia mwito wa kushiriki katika shughuli za uzima moto. B. Eastwood anaongeza zaidi: Ninaishi katika so, eneo la kijiji ambako hakuna mtu go, anayeweza kusaidia kuwalea watoto, kwa hiyo huwa ninawaomba marafiki, kama anaweza waachia watoto, na kama siwezi, mume wangu huenda. Imekuwa miaka mitatu tangu Bi Eastwood alipoondoka mjini Brisbane, eh, kuishi katika maeneo ya vijiji vya Queensland, na ni zaidi ya mwaka tangu alipoanza kujitolea eh, kuwa mzima moto katika kituo cha eneo anakoishi. Kama anavyoweka wazi hapa, ni zawadi sana kuweza kufanya says, kazi na watu tofauti, na kushiriki katika really kazi, tige, kazi hiyo really inasisimua sana home, uh, ni kazi kubwa na inachosha sana. Niamini, ninaporudi like nyumbani huwa nasinzia vizuri ila, huwa anaenda kulala nikisema nilifanya kitu kizuri na ninahisi kama nilifanya kitu kizuri kwa niaba ya Australia na watu wa hapa Stuart Harris ameongeza kuwa msimu huu wa moto haujaisha bado, wakati majimbo ya Victoria kusini Australia, Tasmania na magharibi ya Australia yanajiandaa kwa uharibifu wa ziada. Huduma za moto na dharura katika maeneo ya miji zimepokea maombi mengi kutoka kwa watu ambao wanataka jitolea kuwasaidia kutoa huduma. Wakati huo huo, vituo vya wazima moto katika maeneo ya nje ya miji mikubwa vinaendelea kupokea maombi madogo kutoka kwa watu ambao wanataka jitolea kuwasaidia kutoa huduma, kwa sababu idadi ndogo ya watu wanaoishi katika maeneo hayo. Bwana Elis ana maelezo zaidi. To... Ninawahamasisha watu kama wanazingatia kuwa wazimamoto wa kujitolea, wawasiliane na vituo vya wazimamoto katika sehemu wanakoishi, na wataelekezwa kama wanahitaji wazimamoto wa kujitolea, kwa sababu kuna kikomo kwa vifaa pamoja na mavazi ya kinga ambayo kituo kinaweza mudu. Mwandishi wetu Frank Mtawa akikamilisha taarifa hiyo ambayo inazungumzia swala zima la jinsi unaweza jiunga na kikosi cha wazima moto wa kujitolea hapa nchini Australia. Makala haya yaliandikwa na kuandaliwa na Emy Cheni Wang pamoja na Gode Migerano na kusomwa kwako na Frank Mtao. Mengi zaidi kuhusu makala haya wazapata kwenye tovuti yetu sbscoau mkwa juu Swahili. Waendelea kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.