Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Wasikilizaji wa SBS, na kwa sasa ni duru la michezo, na tumepata bahati ya kukutana na bondia bondia. Huyu si mwingine bali ni bondia Bruno Tarimo, uh, ambaye kwa mara ya kwanza anaongea na shirika hili la habari la SBS hapa Sydney. Labda Bruno, tueleze uh, shughuli zako za boxing mpaka leo tumekukuta hapa Australia. Umeanzia wapi kwa historia Mambo ya ngumi, mambo ya ngumi, mimi nilianzia nikiwa Tanzania. Ngumi nilianza eh, ngumi elfu mbili na kumi na mbili nadhani ndo nilianza rasmi kuingia kwenye ngumi za kulipwa. Baada ya kufanya kutengeneza rekodi nzuri nikiwa Tanzania, ndo nikapata fursa ya kuweza kuja nje. Unakumbuka ni mwaka gani ulioanza ngumi? Ah, kwa mara yangu ya kwanza kuja nje ni mwaka jana, mwezi wa tatu. Kuna mtu yoyote aliweza kukusababishia au kuwa mfano wa wewe kuingia katika masuala ya ngumi? Yeah. Mtu ambaye aloni alionishawishi katika kuingia kwenye ngumi ni Thomas Mashari, marehemu sasa hivi Thomas Mashari. Sasa ni kitu gani kilikuvutia kutoka kwake? Ni uchezaji wake na jinsi alivyokuwa anajiamini. Ndicho mimi kilichonifanya nipende zaidi ngumi, alafu ni mtu ambaye alikuwepo anahitaji ana anahitaji maendeleo makubwa katika nchi yake kwa kupitia ngumi. Yule ndo alionifanya mimi nipende ngumi, nipende ngumi na kuifuatilia ngumi. Unakumbuka ni mwaka gani umeanza maswala ya ngumi? Mwaka ambao nimeanza kabisa maswala ya ngumi ni 2009 ndo nilianza sasa, rasmi kuanza kufuatilia ngumi kabisa pale pale Dar es Salaam. Yeah, Dar es Salaam ah, ilikuwa Bagamoyo, ilikuwa maeneo ya Bagamoyo ah, ok kwa hiyo mimi mtu ambaye aliyokuwa akinipromoti Bagamoyo ni Muhsin Sharif anajulikana. Kwa hiyo yule pale ndio alikuwa akinipromoti, ananipeleka kwenye mapambano hivi kama mabondia wengine unavyoanza. Unakumbuka eh, pambano lako la kwanza unajisikiaje? mm. Pambano kupanda ulingoni, au kuwa na kauoga fulani au kusema kweli? Pambano langu la kwanza mm. lilikuwa ni la raundi nne mm. ile pambano Nili, nili, nilikuwa na hofu sana kwa sababu cha kwanza kabisa lilikuwa li, ni pambano kubwa ambalo nilikuwa namsindikiza braza angu mmoja anaitwa Idi Pialali. Sasa Idi Pialali alikuwa kidogo ni maarufu, alafu ni mtu ambaye ana mashabiki wengi. Sasa katika ule ukumbi kulikuwa na mashabiki wengi, ilinitia hofu, alafu ndo malango ya kwanza kucheza katika ukumbi afu ukiwa na, na kelele nyingi kama vile kwa hiyo ilikuwa kunanipa pressure kubwa. Pambano langu la kwanza nilishinda KO, ilikuwa ni raundi nne, nilishinda KO, lakini ilikuwa nina hofu sana, alafu nilikuwa bado sija improve. Kwa hiyo nilikuwa napigana ngumi zile za kama, yani ukania, yani eh, na mshukuru Mungu nilishinda. Kadri siku zilipokuwa zinazidi kwenda, nikawa nazidi kuzoea, sasa zile kelele za watu nakuwa nazipotezea nafata nilicho kifana. Na katika uzito ulianza na uzito gani unakumbuka? Uzito wangu wa kwanza kucheza ndo huo huo ambao wa super feather kilo 58. Ndo huo huo mpaka leo, ila kwa mara ya kwanza nilicheza kilo 53.5 hapa. Baada ya kuja hapa huyu kocha hapa akaona, kananiambia Bruno, mbona mwili wako ni mdogo sana kwa kuchezea kilo 58 super feather Uzito sio mzuri kwako, kwa hiyo inabidi ushuke. Ukichezea kilo 53 kidogo, utakuwa na mwili mkubwa, kwa sababu kilo 53.5 wale wanakuwa wana mwili mdogo, lakini hapa kwa hapa kilo 58 nane hizi ni mwili mikubwa kwako wewe, sio mizuri. Kwa hiyo kwa mara ya kwanza nikacheza pambano la kilo 53.5 na tau pa, nilicheza raundi nane nilicheza mpinzani mmoja anaitwa John English. mm -hmm. iko hapa hapa, lakini nilishinda, ilikuwa ni raundi nane. Sasa hebu tueleze safari yako kutoka kule na kuja hapa, uliwajuaje hawa wenyeji wako huku, au ulipata wapi nafasi ya kuweza kusogea huku Australia? Kwa mara ya kwanza kabisa, Emmanuel Mrundwa alipiga simu, sunamjua Emmanuel Mrundwa, yeye kama matchmaker wa Tanzania, ni mtu ambaye anapokea anapokea ofa nyingi kutoka nchi za nji, kwa kupeleka maboksa kwa. Alipokea, alipokea ofa ya kunipeleka, ya kunileta mimi hapa Australia, kuja kupigana kwa mara ya kwanza, kulingana na rekodi yangu ambayo ilikuwa ishatengenezwa na promota wangu Musini. Kwa hiyo baada ya, ya, ya kuja hapa kwa mara ya kwanza, kwa sababu nilikuja, nilikaa ndani ya wiki nzima kwanza bila kucheza. Kwa hiyo nikawa naenda jimu Walivyoniona mazoezi yangu ninavyofanya, wakawa wamevutiwa na mimi, wakaleta mkataba, wakasema kwamba Bruno, tunataka tukusainishe, baada ya kumaliza mechi usirudi Tanzania. Mimi nikawa naofu, kwa sababu unajua bwana, wazungu hao wanakuaga na ujanja mwingi, nikawa naona kama vile wanahitaji ku kuni kuniharibu kisaikolojia, ili mradi labda nipoteze pambano mm -hmm, nikasema kwamba mpaka nitakapomaliza pambano ndo nitasaini Mwenyezi Mungu alinijali, lipambano nilishinda, ubingwa wa WBA. Baada ya kushinda, serikali nayo kule Tanzania ikazungumza ikasema haiwezekani tu juu kwa juu achukue mkataba huko. Huu mkataba unatakiwa uje huku tuupitie, serikali kama serikali, tuweze kutambua kwamba je atakuwa katika msingi gani na haki gani ambazo zitakazonaniliko kwa sababu isije kwa juu kwa juu tu. Baada ya kurudi Tanzania, nimekaa ndani ya mwezi mmoja, ikatumwa mikataba ambayo ya kusaini nirudi huku, nilisaini ile mikataba yote, kwa sababu ilikuja mikataba miwili ya kuja kurudiana kudia na ule jamaa mm, na mkataba jamaa wa kuishi huko kwao. Nikaja nikarudiana na ule jamaa kuliana na ule jamaa, si unajua, wa tena, yeah. Nime, michu, kwa mzungu kumpiga mara ya pili ni shida. Nimemaliza mechi wakasema kwamba umepigwa kwa point, nikasema sawa, lakini nikaendelea kubaki, lakini sasa yule yule ambaye alo aliniambia alo kwamba utabaki huku, ndo meneja wa ule ule mchizi ambayo nilopigana naye kwa mara mbili. Kwa hiyo mpaka sasa hivi ndo tupo wote katika bosi mmoja. hmm. e, nipileka, nipileka na ndo yeye alionipeleka amenipeleka na bloho katika mechi ya juzi hapo niliocheza, yeye ndo wamenisapoti mpaka nimeshinda, namshukuru Mungu mpaka sasa hivi ndo kama unavyoona na tuzungumzie ubingwa wako ambao, kwanza, tuzungumzie ubingwa wa WBA. Nafikiri mwaka jana ulichukua, mwaka jana mwezi wa tatu tarehe 30 ulipambana hapo. Unakumbuka mchezo wako ulikuwaje na ulipambana na... kwa kiasi gani ukawa unaona kabisa, ulijiandaaje? Hebu tuelezee ili watu wapate mashamshamu kujua, kweli kwa e, mara ya kwanza mimi naambiwa, Bwana Bruno unaenda kucheza nje na mpinzani anaitwa Bilal Dibi, nikarushiwa picha ya yule jamaa kumwangalia, kwanza ujue ni marangu ya kwanza. Sasa naanza safari za kwenda kucheza nje toka katika nchi ya nchi hasa. Yule mpinzani nilivyomwangalia kwanza, ana mwili mkubwa, alafu nikajaribu kuingia katika YouTube yake, mechi zake alizocheza, da, yani kusema kweli, ilinitia pressure sana sababu ni box ambaye ana mapambano mengi makubwa alafu ni box ambaye ye anashinda KO, kwa hiyo ilinitia hofu, lakini kwa mimi hapa ni mtu ambaye namwamini sana Mungu, nikawa na afu ni mtu ambaye nafanya sana mazoezi, nafanya kule kule mazoezi, nikasema mimi nitafanya mazoezi. Nakumbuka kitu ambacho sitokuja kusahau, nilimonyesha mke wangu ile, ile, ile video ya ule mpinzani wangu M, kipindi cha mwanzoni mke wangu alikuwa si unajua wanawake sometime wana uh, wanapendi ile muda mwingi unakuwa unafanya sana mazoezi kwa wale kama, alikuwa ananizuia zuia, ah bwana pumzika hivi like na hivi. Lakini alivyoiona ile video, nakumbuka kwa mara kwanza aliniamsha saa 8 usiku akizani ni saa 11. <laughs> amenda mazoezini ndio kidogo ambacho nachokikumbuka paka leo. Lakini nilifanya mazoezi nikawa na hofu, na pia kuja huku nilikuwa na hofu. Nilikuwa najua kabisa nashinda, lakini bado nina hofu kubwa na huu mkanda ambao umepata majuzi uh, WBF, eh, e, uli, ulionaje pambano lake? Pia ni kubwa zaidi ya lile la mwanzo <laughs> zaidi ya lile la mwanzo, kwa sababu kwanza mpinzani huyu wa sasa hivi ana, ana mechi nyingi kushinda hata yule ya mwanzo, alafu kacheza mechi nyingi zaidi nchi ya hapa Amerika, kacheza mikanda mikubwa alafu ni boxer ambaye ni kidogo Faimans, ni mtu ambaye anajulikana sana. Kwa hiyo ilikuwa inazungumziwa mengi, yani watu walikuwa wan wananizungumzia mengi Bruno, watakiwa ufanye sana mazoezi, kwa kwa hiyo watu walikuwa wananitisha sana, lakini brother hapa akawa ananipa moyo, ananiambia Bruno, kwa sababu kila, kila ninapomaliza mazoezi ananipeleka tu, tunakaa kwenye TV naangalia video zake, ananiambia Bruno, unaona, unataka ufanye hivi ufanye hivi ufanye hivi. Kusema kweli, nikawa namshukuru sana Bruno, jinsi anavyonipa support, jinsi anavyonipa moyo, na jinsi nilivyomuona mpinzani kwenye picha, kwa sababu niko namuona na mwili mkubwa. Na siku ambayo tulivyoenda kupima uzito, tofauti kabisa. Ni nikamuona mwili wake umekuwa mdogo ni kama mimi tu kwao, nikawa nimeondoa hofu kabisa. Mwenyezi Mungu akanijalia nikashinda ndo kama hivi. Okay, sasa kwa sasa unarudi una uh, uh, Queensland. Queensland ndiko alikuwa makazi yako ya ngumi na ndipo unatarajia nini kwa sasa hivi, kwa sababu kocha kasafiri kaenda South America. Kuna mapacha wawili wanaitwa Maloni Jason na Andrew, ndo tupo gym moja, asa yule mmoja ana, ana, ana, ana fight South America tarehe 22 mbili. Kwa hiyo kaenda naye kule, lakini kwa mazungumzo yake kwenye simu aliniambia, kwa sababu mimi mwenyewe nilikuwa nahitaji niende nyumbani mara moja kwenda kuiona familia. Kwa hiyo kwa mazungumzo yake akawa ameniambia kwamba Bruno, inabidi usubiri kwanza, kwa sababu alivozungumza ili pambano ili lilikuwa ni pambano la kuna, mimi nilivyokuja nilikuwa serikali ilizungumza kwamba Bruno, utaki kufanya kazi nyingine yoyote zaidi ya ngumu. Kwa hiyo akazungumza kwamba pambano hili utakaposhinda, Bruno, tutaenda kwenye serikali, tutaomba ruksa wewe kufanya kazi na familia yako kuja hapa. Kwa hiyo kaniambia ni msubiri, baada ya tarehe ishirini na mbili kumaliza mechi atakuja, tutaanza prosesi hizo, na pia ana ratiba ya kuna ni pambano China, pambano la ubingwa wa dunia. Kwa hiyo ndo tunamsubiria mpaka arudi. Kwa hiyo hii ni ongera kwako, kutokana na kuonyesha juhudi ambazo naye amevutiwa, anaona nakuhitaji na kwa muda mrefu. Ndiyo, unawaambia nini mabondia wengine ambao hawajapata nafasi kama yako? Hii ni nafasi ya kimataifa ya kuonyesha kipaji chako. Mimi ninachowaambia mabondia kama wakwangu, waswaso wa mabondia wa nchi yetu, wa Tanzania ambao wapo Tanzania mpaka sasa hivi bado hawajapata wa fursa kama ya kwangu, kwanza kitu kimoja kinachostahili na kinachohitajika sana ili utimize malengo yako ni upendo. Uh, upendo ni kitu kizuri sana na kusapotiana, kwa sababu kujengeana chuki, kumjengea chuki mwenzio kwa sababu labda yuko hapa yupo hapa au kwa sababu umepiga naye haiwezi uh, uh, uh, kukuletea mafanikio. Mimi nimeona kwanza kama huyu huyu ambaye nilopigana naye nimempiga kweli kweli, lakini baada ya kumaliza, anamwambia mshikaji, mwambie Bwana Bruno kama anakunywa au nini, atwende bwana, twende tukananele ni jinsi gani walipo wanavyofanya kwamba huu mchezo ni mchezo wa amani, mchezo ambao ni, wa, ni, wa, ni, ni, ni, ni, ni kama michezo mingine. Sasa kikubwa zaidi ninapowashauri, ninachowashauri maboksa wenzangu kwamba upendo na jitihada na nia ya kitu ambacho unachokihitaji, kila kitu kinawezekana endapo kama ukiwa kwa, na nia, wazidishe jitihada na kumwomba Mungu, na pia upendo ni kitu kizuri sana. kwa kumalizia tu Bruno umetaja kwamba una familia nyumbani. Je, una familia na watoto wangapi? Na pia ambao wanakusikiliza wapate kujua umri wako kwa sasa ni umri wa miaka mingapi? Kwa sasa nina miaka ishirini na tatu na nina mke, na watoto wawili ambao ni wa kiume na wa kike. Nimewaacha nyumbani, lakini kwa hapa nilipo sasa hivi nina familia nayo na pia ambayo ya huku yani imenifanya kama mtoto wao, kwa sababu kwamba inanisaidia katika kila jambo na yani inanisapoti kwa, kwa, kwa, kwa sehemu kubwa zaidi, ambayo ndo kama hiyo unaiona ambayo niko nayo hapa siku ya leo ni familia kwangu, lakini nyumbani na familia nimeiacha. Kwanza tutafute maisha, tutakuwa pamoja hivi karibuni, nataraji kuwa nayo tukiwa tunatafuta wote yote yeah. Sawa sawa, basi huyo ni Bruno Tarimo, ni bondia wa kimataifa, na mlikuwa mnaweza kuwa mnasikiliza kelele ndogo ndogo za hapa na pale eh, kwa kusikia kama kuna ndege hivi. Ni ndege ambazo kwa hakika zinapita kwa sababu tumekutana na bondia Tarimo kupitia hapa uwanja eh, wa, uwanja wa ndege eh, wa viwanja vya ndani ambapo walikuwa anasafiri hivyo, tunaomba radhi kwa kelele ndogo ndogo za ndege ambazo zilikuwa zinapita hapa na pale. Sasa Bruno, unatarajia kurudi katika kambi yako huko Queensland na umeshawaambia mabondia wengine waendeleze juhudi. Kwa wananchi ambao wanakuangalia kwa sababu ma, mapambano mengi wamepambana hapa Nafikiri kwa kiasi kikubwa hujaona watu kutoka nchi yako, unawaambia nini ambao wanakusikiliza sasa hivi kupitia lugha ya Kiswahili? mashabiki wa ngumi hapa Australia, mashabiki wa ngumi hapa Australia, hususan ni Watanzania. Kwa mimi hapa ni, ni mtu ambaye bado sina muda mrefu hapa niicho kuwapo, nawaomba wanipe sapoti, wanipe sapoti kwa sababu, kwanza, wao wengi wao wapo muda mrefu hapa na wanajua njia nyingi, na wanajua ni jinsi gani ya kuweza kufanya ili mradi mtu ufikie malengo yako. Kwao wanipe sapoti, waweze kunisaidia ili mradi niweze kufika malengo yangu ambayo nahitaji. Ni bondia Bruno Tarimo huyo akiwa anaongea nasi SBS a, kupitia hapa katika uwanja wa ndege e, wa viwanja vya ndani yani domestic, akiwa njiani kuelekea katika kambi yake e, kaskazini huko Queensland. Ni bondia ambaye ni bingwa wa WBA na ni vile vile ni bingwa wa WBF a, na kwa hakika mapambano yake yanavutia. Hivyo basi Watanzania na wa Afrika Mashariki e, kwa ujumla mfuatilie bondia huyu ambaye anakuja kwa juu na umri wake bado mchanga katika masuala ya ngumi, hivyo basi ni, ni mtu wa kuotea mbali ambaye unatakiwa ufuatilie historia yake. Naitwa Frank Mtao. Sikiliza SBS Redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au, mkoaji Swahili.