Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. I, I, karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Mijerano tukuletea makala haya kutoka studio za SBS. Makala hayo uzapata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwajuu Swahili. Kwa sasa tuende moja kwa moja katika maswala ya burudani na jinsi wasanii wanavyokabiliana na vizuizi vya covid-19 na jinsi wanavyojiendeleza wakati huu ambapo janga hili limezuia shughuli nyingi kuendelea kama ilivyokuwa kabla ya janga hilo kulipuka. Kujua zaidi, tupate fursa ya kuzungumza na msanii kutoka eneo la magharibi Australia ambaye atajitambulisha na kuweza kutueleza ni kipi anachofanya katika sanaa, Mchango wake ni upi na madhara ya COVID-19 ni gani katika tasnia yake? Uh, kwa majina ya usanii naitwa inaitwa ATM Job. Uh, lakini kwa majina ya, ya yani ya ukweli, yani ya ya majina ya mama na baba ambao wanaitwa ni Baeza. Bwana ATM, mwanzo kabisa tuzungumzie kazi ambazo unafanya, lakini pia pole kidogo, tunajua kwamba kwa sasa hali yako si shwari baada ya kukabiliwa na janga, kabla ya janga kubwa zaidi likukabili, unaweza ukaeleza wapenzi wa muziki wako ni kipi kipi kufikia, kisha tuendelee mbele. Mimi kusema ukweli, nimepata ajali ya gari kuanzia Uh, mwezi wa wa Februari mwezi wa, wa wa, pili mwaka huu uh, nilipata ajali ya gari na nikavunjika shingo nikavunjika shingo, yani mifupa miwili kwenye shingo ilivunjika, so kwa sasa, yani niko kwenye rehab, ya naweza nikasema, ila tu hali yangu sio nzuri kwa sasa, lakini namshukuru Mungu uh, kwa uhai. Pole sana na Mwenyezi Mungu akuponye kwa haraka. Endelea mbele kazi ambazo unafanya. Swala la mziki uliingiaje, na ni kipi ambacho kilikuvutia katika mziki? Unao vijana wengi wao wanaingia katika soka na na kazi nyingine, wewe kwa nini mziki? Mimi kusema kweli, mi nimezaliwa kwenye familia ya, kwenye familia ambayo inapenda mziki, kuanzia kutoka kwa mama hadi kwa mimi mtoto wa mwisho, ni watu ambao tunapenda mziki. So, kwa hiyo mimi kutoka Afrika nilikuwa naimba kwenye kwaya Uh, lakini baada ya kufika hapa Australia ndo, uh, mziki wangu ukaamia kwenye, yani kwenye sanaa ya kuimba mziki a wa, wa ku, mziki tu wa dunia sio mziki wa gospel. So hapo, e, tu mimi tu nilikuwa najisikia kama ni, ni, ni rapper ni anaweza kusema mtu akurap, lakini mwisho wa siku rafiki ndo akagundua kipaji kama mimi na kipaji cha kuimba kuliko cha chakuwap ndo hapo hapo ndo nikageuza nikageuza ndo nikaanza kufanya mziki wa kuimba. Hapo ilikuwa mwaka wa elfu mbili na kumi na elfu mbili na tisa. Hapo ndo rafiki yangu ndo aligundua kipaji changu, ndo safari yangu ya mziki ikaanzia hapo. Lakini kusema kweli, kusema ukweli, uh, mziki yani kiprofeshonal nilianza mziki kiprofeshonal kuanzia mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili na umesema kwamba ulianzia katika nyimbo za Injili kisha kageukia za dunia. Nikusema za Injili hazikuwa na peni ama nini? Uh, amna sema tu, unajua labda tu naweza nikasema hicho ndo, ndo kipaji changu yani kilinivutia zaidi, kwa sababu uh, kama, kama nani nyimbo za injili, nilikuwa nilikuwa nafanya kipindi hicho, nilikuwa Tanzania kwenye nani uh, sehemu ambao tulikuwa tunaishi Tanzania uh, ila tu, na hapo ndo nilikuwa nafanyia hizo nani nyimbo za Injili nilikuwa naimba kwenye kwaya lakini nilipofika hapa Australia, aa, yani vitu vikabadilika kidogo so sikuendelea siku, siku kuimba nyimbo za injili ndo hapo mudi yangu ndo ikaswichi kuimba nyimbo za za, za kisanii mm. Kazi zako nyingi huwa zinaguzia nini, tukizungumzia pia kazi yako mpya iliachekelea kunapoandika, nyimbo zako ni nini hu ambacho huwa unalenga, sema tu tu mudi, mudi tu ndo, lakini unajua waimbaji wako tofauti, lakini kwangu uh, kuandika wimbo au kutunga wimbo inategemea sometimes uh, naandika wimbo kutokea na kitu ambacho kime n yani kimetokea uh, kime kwa, kwa kwa kwa rafiki yangu au kwa maisha yangu, vitu kama hivyo au mm, sometimes inatokea na na vitu ambavyo yani vinanizunguka muda huo, so huwa tu na switch kama tu naona hiki kitu kimeniuzi au kina story nzuri ya kuambia watu ya you sometimes ndo know, natumia hicho hicho kuandika. Hii kazi yako ya Chekelea, ni nini ambacho kilikupeleka huko kuandika ama kutunga wimbo huo na kuweza ku kuachia pia? Uh, kitu ambacho kilisema tu, kuna kuna dada fulani tu nilikuwa nina mahusiano naye, dada mmoja ambaye anaishi Dar es Salaam uh, yeye ndo naweza kusema, yeye ndo chanzo cha kusema iti acha niandike huo wimbo ya, kwa sababu tulikutana sehemu fulani tu sitake kuisema hapo, hapo ndo sema tu vitu tulikuwa tunafanya, yani mizunguko yetu, na ndo ikanifanya yani niandike wimbo. Saa namchekelea kwenye wimbo ama ni kumsifu? Aa, ni kama vile kumsifu, kwa hiyo yeah, watu wasi, wasiweze kutafsiri kwamba ni unamchekelea mtu, mna ni kumsifu na kusema tu basi ya furahi vitu kama hivyo, naweza ni nikasema na nyumbani kazi zako zimepokewaje? Maana nasema kwamba unatoka nikusema ni familia ya ya kidini, dini hivi kazi zako za kidunia zinapokewaje nyumbani? Ah, sema tu, unajua <laughs> nani familia za Kiafrika eh, tofauti kidogo man, especially kama na wazazi ambao wamezaliwa huko Afrika inakuwa ni shida kabisa. Kusema kweli, kwenye kwenye familia yangu kuna baadhi ya watu yani kaka zangu ambao wananisapoti kabisa, japokuwa na wenyewe of course wako ndani uh, wako wako yani wako wako busy na mambo ya Mungu, vitu kama hivyo, lakini kwenye upande mwingine, obviously, wanaelewa wanaelewa maisha ya ya, ya vijana, so kwa hiyo huwa wananisapoti. Lakini kwenye upande wa kaka zangu wakubwa na upande wa mama uh, obviously kusema kweli, hao hawanisapoti hawa hata kidogo, yani wanawish wanawish kuniona yn yani, naacha mziki wa dunia naingia kwenye mziki wa gospel pale kwenye YouTube. Baadhi ya watu ambao wameweka makomenti yao pale wakizungumzia sema kwamba ah, jamaa kwani babake na mamake David walikuwa na mahusiano amawekwaje ksema kwamba kuna kwa kunu, hali ya kufananishwa wewe na David ule wa Nigeria, unapokeaje ufananishi huo? <laughs> Uh, mimi kawaida sana, kwa sababu hapa duniani naamini uwaga kuna watu wawili wawili huo wakufanana. So hiyo kwangu sio ishu kidogo kufananishwa na mtu so swala ya mimi kufananishwa na Davido, kabisa hiyo swala ni kwanzia niingie kwenye sanaa ya mziki. Yani uh, kuna sehemu nyingi au kuna watu wengi uwaga nikutembea, obviously wanao napenda kusema sijui inafanana kama Davido, vitu kama hivyo hata kipindi nilikuwa Tanzania ya kulikuwa na reaction. Tanzania na Burundi, nikitoka nje kama hivi kwenye uh, mjini mjini hivi nilikuwa napata watu wakuwa watu kuja kusema unafanya na vitu vitu kama, kama hivyo so kwa hiyo mimi naona tu nimezoea, nimezoea ni kitu ambacho yani siwezi nikabadilisha. Na kitu kawaida sana, ya. Sa, sana na pengine kutakuwa matarajio kuweza kufanya kazi naye katika siku za uh, usoni. Yani hiyo tu kitokea, sijui yani, nisemeje yani, kitokea itakuwa fresh ni. Sema tu unajua, mzii sana ya mziki kila kitu ni pesa ya, yeah, kila kitu ni pesa au sometimes mtu au sometimes Mungu akiwaingilia aki katikati, ndio anaweza kuwafanya yani mnafanya kazi hata kwa bure lakini sometimes ni hela au connection ilicho ndo kitu cha kwanza mm. so obviously uh, mimi tu nina imani kwa sababu hata sasa hivi nikisema tu nina hela yangu nataka kufanya na nataka kufanya kazi na Davido, najua hicho ni kitu ambacho kinawezekana so okay. sema tu ni kwenda pole pole kwa sababu sasa hivi uh, nina nina nani management, so siwezi nikaamua vitu mie peke yangu Pengine kwa kumalizia, ni kazi gani ambazo wapenzi wa mziki haku watarajii kutoka kwako baada ya kupona na baada ya janga hili kutokomea? nina kuna, kuna nyimbo, kuna nyimbo kama sita hivi za uh, tatua zitoke, ila tu kwa sasa kulikuwa na video uh, kulikuwa na video na, na, na wimbo mpya ambao ulikuwa unataka kutarajia kutoka lakini Sema tu kwa sababu ya hii ajali imetokea, management uh, ndo uh, wakasimamisha wa wimbo ndo nikafosiwa yani a uh, kutoa wengine wimbo ambao unahusu hii hali yangu ya sasa. So kama hivi tuseme hivi kama wiki tatu hivi wiki tatu kuanzia leo, uh, tunaweza kutoka video na uh, wimbo na video kuhusu hali ya yangu ambayo na Basically yani ni kuhusu ajali, kuhusu ya ajali yote ambayo nimepata. So kutakuwa na wimbo huko karibu kutoka na kuendelea mbele. Janga la korona limeathiri mziki wako kwa hali yoyote? Ama ni vile lilikutana na ajali pia, imeharibu kidogo, lakini sio tu hii korona, sema tu na hali yangu, lakini kikubwa ni, ni, ni, ni hii korona kwa sababu kulikuwa na kazi tulikuwa tumeshapanga na wasanii maarufu kutoka Tanzania na kulikuwa hata media tu ambao zilikuwa zimepangwa huko nchini Tanzania, na, na Kenya, hata Burundi, lakini naona tu kama hii hali yangu hasa na corona, ndio hivyo vitu viwili vimeharibu. Yani, ujumbe kwa wapenzi wa muziki wako ama wale ambao wangependa kuingia katika sanaa ya uimbaji lakini kunakuwa na mashaka mashaka kuhusu iwapo kuna pato, iwapo ni kazi za kiuuni, ujumbe wako ni upi? Kusema kweli, kwanza sio wataki kipaji mziki huu unaweza kusema sio wataki kipaji. Mziki, mziki wa sasa ni kujituma na kuamini, kama huo mtu kweli, kama kuna mtu kule ambayo wanahitaji kuingia kwenye sanaa ya mziki, naona kweli aje aingie, asiwe na hofu, lakini tena ajue mziki hii nani, sanaa ya mziki ni kujituma, tena ni kuinvest cha kwanza. Kama kweli unaogopa kutoa hela huu mziki, kama unaogopa kutoa hela, naona kama, kama kweli hauwezi kwa kufikisha sehemu yoyote, lakini kama uwe ni msanii ambayo unajituma Uh, haogopi kuinvest, yani kutoa hela, unaweza kukufikisha mbali, kwa sababu la sio sio kipaji hivyo. Kipaji kipaji vilikuwa ni vitu vya zamani, lakini kwa sasa hata ukisikiliza kuna wasanii wengi kabisa hawana kipaji hata kuwasikiliza, lakini ni watu maarufu sana, na wanapata kipato kutoka kwenye hizo nyimbo zao, lakini hawana kipaji, lakini hizo hela zinakuja Baadaye ya we kutoa hiyo hiyo hela yako. Yani, kwanza lazima utoe hela yako, afu mwishoni hiyo hela utakua aipata. Shauri mzuri kabisa, bwana ATM Jeff, shukran sana kuzuza nasi na tena mara nyingine, pole kwa masaibu ambayo unakabiliana nayo, na tatumai kwamba utakapopona bila shaka utapata fursa ya kuzungumza kwa upana zaidi na kujua kazi ingine ambazo nafanya. Nashukuru sana na nashukuru kwa kunipa hii fasi ya kuongea na nanyie msanii ATM Jeff ambaye ni mashuhuri katika mziki, ambaye kwa sasa anamiliki mziki kule katika jimbo la magharibi Australia. Watu wazapata kazi zako wapi? Kazi zangu kusema kweli, kazi zangu sasahivi unaweza ukazipata kwa kila digital, ya website, au ya unaweza ukapata mziki wangu hata pia kwenye, nani, ya, kwenye YouTube hata kwenye vivo unaweza ukapata ngoma yangu. Ukisha andika tu jina langu na ngoma ambazo zimeshatoka imesha. Na mengi zaidi kuhusu makala haya na mazungumzo haya wazapata kwenye tovuti yetu sbs.com.au kwa lugha ya Kiswahili. Unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.