Na mkaribu katika makala ya Kiswahili ya SBS yawaapata makala kwenye tovuti yetu sbs.com.au kwa Kiswahili. Tunaendelea na mazungumzo kuhusu Pasaka na umuhimu wake, na hapa tuna wachungaji wawili kutoka Kenya ambao watazungumza nasi kuhusu swala zima so la Pasaka. Mchungaji, swala la Pasaka, unaposikia Pasaka ama inapokaribia, ni hisia gani ambazo zinakujia kama mchungaji? Uh, Pasaka inatoka wakati ule watoto wa Israeli walikuwa watumwa nchi ya Misri, wakati wa kutoka. Pasaka kwa jina ingine inaitwa kutoka, ukumbusho wa kutoka. Musa aliambiwa na Mungu wachinje mbuzi na wapake mbuzi me ndamu ya, mbuzi ya kondoo kwa, kwa, kwa, kwa, kwa milango juu ya milango ya nyumba zao ndio malaika wale yule wa kuhukumu wana wa Israeli wana wa Misri apite, apite nyumba za wana wa Israeli. Sasa hiyo ilikuwa kielelezo ya Pasaka ile Yesu Kristo atakayechukua kwa msalaba, damu yake imwagike, ndio tupate, uh, tu, ndio tupate kuishi milele, dhambi zetu zisamehewe. Jukumu ingine ya Pasaka ni wakati ule wa kwa Bibilia inaitwa Atonement, kusafisha na, na kutoa dhambi. Hiyo ni Moses aliambia Waisraeli kwa siku moja kwa mwaka walikuwa wanaungana wanafanya Atonement, ndio kwa Atonement, Mungu anasafisha Israeli wanasamehewa wana, wana dhambi zao. Sasa Mungu ye, akatuma Yesu achukue nafasi ya Pasaka na aagikwe msalabani kama Atonement, kujitoa kwa msalabani, ndio sasa iwe ni Atonement yake ya pekee. Hakuna Atonement ingine itafanywa itakaofanywa kutoka Yesu alipoagikwa msalabani alifanya hiyo yake ya mwisho. Sasa sisi ndio tukaribia kiti cha enzi kwa kusamehewa dhambi zetu. Naona kama umeandaa sherehe na ibada maalum hapa Maryland Sydney. Umuhimu wa kuandaa ibada hii ni nini? Majina yangu ni Pastor Samson Bogwa na chunga kanisa ya Full Gospel Tembanako Panchibo, na tumekusanyika hapa Maryland kusherehekea kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo, tukijua ni hili jambo ndilo limefanya tukaweze kupatikana wakati alipomwaga damu msalabani tukaweze kukombolewa na kupata nafasi ya kukubalika mara tena. Na hivyo basi, tunaposherehekea na tunapokumbuka kufa kwa Yesu Kristo, tunajipata tuna, tuna, tuna ya kwamba tuko na a new relationship na Mungu, na hivi jambo limekuwa la maana kwa Wakristo na ndipo sasa tumekusanyika mahala hapa. Mchungaji, ibada hizi zinakuwa zinatofautiana kwa umbo na jinsi zinavyofanywa ibada za hapa Australia za Pasaka na za kule Kenya, ambazo uliku, ambako ulikuia ukiongoza uki na ukishiriki katika ibada, tofauti ni gani sana kwa upande wako kama kiongozi wa dini kuongoza? Uh, naweza sema kuna utofauti mkuu sana kwa vile tunasherekea pasaka hapa Australia na vile tunasherekea Kenya. Kwa ukweli ni kusema, uh, tukisherekea Kenya watu wanaujua ukweli wa Bibilia, wanafuatilia maagizo ya Mungu sana na ni kitu na, na, na wanajitayarisha sana, wanaomba, wengine tuna wanakaa kwa kanisa siku, siku mzima wakifanya kesha, na ni mtayarisho mkubwa, wakijua ya kwamba wana, wana, wanaomba Mungu na wanatayarisha maisha yao kuishi na Bwana. Tukikuja hapa kama, kama os, wana, wana, wana, tunapofika hapa tunaingia kwa mambo ya kazi sana tunaingia kwa mambo ya urafiki sana na mambo ya dunia sana, ya kwamba hatuwe, hatuwekei mambo ya Pasaka uzito. Inatakikana sasa kama sherehe kama hii tulikuwa naye, watu wengi wanakuja, ndio tunawahubiria uh, jinsi ya Pasaka, wanajua, wanaiweka kwa roho yao, ndio wanasamehewa dhambi na wanajua kweli Yesu alikufa ndio tupate ishi. Tunaona kwamba tuko katika nyakati ngumu ambapo kuna watu wenye imani tofauti na fikra pamoja na mipango tofauti. Tunaona katika masaa chache yaliyopita ni kwamba baadhi ya wa waumini nchini Sri Lanka wali waliuawa kwa mabomu, na wengi idadi inaendelea kuongezeka ya wafu, na zaidi ya watu mia tano wamejeruhiwa na wanapokea matibabu ya wa hospitalini. Kama Mkristo unaposikia swala kama hilo limefikia Wakristo wenzako kanisani, unapata hisia gani? Je, imani inatikiswa ama unapewa moyo kuweza kuendelea katika imani zaidi? Um, kusema ukweli watu wengi ka shida kama hizo zikitokeza, kama tsunami, kama mlipuko wa bomu, ama magonjwa, ama shida za, za familia kama kuwachana watoto wako na shida na wazazi wao wa, watoto wengine wanakuja na wana, shida ya, ya, ya kulipa karo na mambo mengi lakini kwa hii kwayo umeniuzia kwa mlipuko umeni, umeni, umeni, umeni, umeni, umeni wa bomu kwa shida zile watu wanauana wanapigana watu wengi wanauliza Mungu yuko wapi Yesu yuko wapi mbona haya mambo yanafanyika na, na, na Yesu tunaambiwa yuko kuna kitu kimoja ningetaka kukuambia ningetaka kila mtu ajue dhabi zetu ndizo zilileta hizi shida zote. Sisi ndizo tumejiletea hizi shida, lakini kukumbuka Yesu, ati ndiye ndiye kombozi letu na ndiye roho yetu, ndiye amani yetu, ndiye mwanzo wetu na ndiye mwisho yetu. Tujue ya kwamba tulipojiletea hii yesu tu ndiye anaweza kutuokoa shida tuta, tutazidi kuzipata lakini biblia inasema tutapitia kwa shida lakini mwisho wa shida tutapata baraka tutapata ishi tutapata uh, tumaini la milele na tutapata kuishi na bwana shida zitaendelea lakini mungu atatupatia amani mwisho ya hizo zote neno zuri kabisa la kujenga pengine kwa kumalizia wale ambao wangependa kushiriki katika ibada zingine ambao wamekosa ibada hii wanaweza kashiriki wapi katika siku zijazo, na pia na wanaweza kapataje maelezo yako, iwapo ungependa kuzungumza nawe moja kwa moja, kupokea ushauri wa kiroho uh. Tunakutana uh, Christco Church 74 Agricot Masfield kila Ijumapili pili kutoka saa kumi. Pia tunakutana Punchbowl High School kila Ijuma pili kutoka saa saba mpaka saa, saa tisa ya, ya mchana. Mutu yeyote akija hapo, tutaweza kushikiana, tuogea ukweli wa Biblia, maombi, kuabudu na, na, na, na, na, na kutuelekeza mambo yo, na, na kuelekeza mambo yote, tumaini yetu na amani yetu kwa Bwana. Nyinyi wote mumekaribishwa, sisi wote tukuje tuabudu Mungu wa kweli ambaye yule, yule, yule anaishi milele. Asante sana mchungaji, kuzungumza nasi na kila la heri katika safari ya, ya imani pamoja na kuweza kuongoza wengine pia. Asanti, Mungu akubariki na tushidi kumwomba Mungu na turudi msalabani aliyemwagikwa ndio tupate ishi. Mchungaji hapo wazungumzia swala so zima la Pasaka pamoja na kutoa moyo kwa waumini na wale ambao bado hawajaokoka ili waweze kushiriki katika masuala ya imani. Mengi zaidi kuhusu makala haya pamoja na yale ambayo tumezungumzia wazapata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Tell us what you think, like us on Facebook or follow us on Twitter.