Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju Swahili. Wasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS wakiwa na migode Migharand kuleta taarifa kamili kutoka studio za SBS afisa mkuu wa matibabu nchini Australia, Brendan Murphy, amesema taifa linakabiliana na virusi vya korona vizuri na kuna sehemu nyingine duniani ambako angependa kuwa kwa sasa. Wakati wa huo, kifo cha mwanaume mmoja katika hospitali mjini Melbourne ambaye alikuwa katika miaka ya sabini, ambaye alikuwa ni abiria pia katika meli ya meli tata ya Ruby Princess imefikisha idadi ya vifo nchini kupitia virusi vya COVID-19 nchini Australia hadi 59. Vifo vingine ambavyo vilitangazwa hii leo vimehusu mwanamke ambaye yuko katika umri wa miaka 70 jimboni Tasmania, na mwanaume jimboni New South Wales mwenye umri wa miaka 82. Kumekuwa takriban visa vya maambukizi elfu sita mia tatu nchini Australia. Wakati huo, Profesa Murphy anaendelea kuwaonya wa Australia wasipuuze miongozo na nasema tumeendelea kuona upungufu wa idadi ya visa vipya kila siku. Hakuna sehemu nyingine duniani inaweza penda kuwa kuliko Australia kwa sasa. Baada ya kusema hivyo, kama vile washiriki wangu wamekuwa wakisema katika siku za chache zilizopita hatuwezi puuza chochote. Tukiendelea na taarifa zingine ambazo tumeuandalia, serikali ya shirikisho imetangaza hatua ambayo itasaidia vyuo na TAFE kutoa mafunzo ya muda mfupi kwa gharama ndogo kuanzia mwezi ujao. Lengo la hatua hiyo ni kujaza mapengo ya ujuzi kwa ajili ya kusaidia uchumi wa taifa kupona janga la coronavirus likiisha. Gharama ya baadhi ya mafunzo hayo itapunguzwa kwa asilimia sabini na nne, na baadhi ya mafunzo katika mradi huo yatakuwa mtandaoni na yatadumu kwa muda wa miezi sita. Mafunzo hayo yatakuwa ambayo yameamuliwa kuwa ni sehemu ya kipaumbele cha taifa, baadhi yao yakuwa yakiwa ni masomo ya uuguzi, walimu, mafunzo ya teknolojia na ushauri wa na sayansi. Alipozungumzia mradi huo, waziri wa elimu wa shirikisho Danten alisema kwamba mradi huo ni fursa kwa watu ambao ajira zao zimeathiriwa na janga la coronavirus na wanataka badili kazi. What we want to do is provide an opportunity for all those tunachotaka fanya ni kutoa fursa kwa watu wote ambao maisha yao yamepinduliwa juu chini na coronavirus wapate ujuzi mpya at au watazame fursa zingine za ajira kwa kuwawezesha pia watu badala ya kutazama Netflix tu na waweze fanya masomo pia binge on studying. Na katika taarifa zingine Wakristo nchini Australia pamoja na ulimwenguni kote wamejumuika kuadhimisha Pasaka Jumapili, juma ya Pasaka, katika hali isiyo ya kawaida. Mwongozo pamoja na masharti ya kuwa umbali katika jamii umesababisha virusi vya COVID-19 na pamoja na ibada za Pasaka kuwa tofauti kabisa, kama ilivyokuwa inatarajiwa mwaka huu, tofauti na miaka mingine. Askofu msaidizi wa dasisi ya Sydney Richard Embers mesema kwamba imani ni muhimu hususan wakati kama huu wa janga la corona. I mean, a live streaming of the mass is in no way Anasema kwamba, namaanisha, kupeperusha ibada mtandaoni haina haiwezi kulinganishwa na kuwa na ibada kama kawaida. Kwa hiyo ni hasara kubwa, ndio, lakini bila shaka watu ambao wana njaa ya kuwa karibu na pamoja na kupokea ibada kwa pamoja. Na hatimaye ni wakati mgumu, lakini na wakati wa kuteseka ila U uchungu huu pamoja na usumbufu huu utakuwa na maana, na Mungu yuko nyuma ya kila kitu. Vilevile Mungu yuko nasi. Wakisia wanaamini kwamba Jumapili ya Pasaka ni wakati Yesu alifufuka kutoka kwa wafu, na baada ya kusulubiwa msalabani siku mbili kabla, na kuweza kutoa matumaini mapya kwa Mungu na unaweza kusikiliza mazungumzo maalum tuliofanya na mhubiri kuhusu umuhimu wa Pasaka, pamoja na jinsi ibada za Pasaka zinafanyika kwa sasa kuendelea kutimiza yale masharti ya imani. <tune> Tukiangazia taarifa za kimataifa, tuelekee kwanza kule Vatican ambapo Papa amelazimika kuendesha misa ya Jumapili ya Pasaka kwa mtandao, hali ambayo ni tofauti kabisa na mwaka jana, ambapo mkuu wa kanisa Katoliki duniani amelazimisha kuvunja mila ya karne kadhaa ya ibada ya Jumapili ya Pasaka kwa kuendesha misa hiyo kwa njia ya mtandao badala ya kukaa na waumini kutokana na hofu ya virusi vya korona, akiendesha ibada hiyo siku ya Jumapili, Aprili 12, ambayo mtu pekee aliyekuwa mbele yake alikuwa ni mpiga picha wake. Papa Francis alitoa wito kwa walimwengu kutokubali kutawaliwa na hofu katika wakati huu dunia inapopambana na ugonjwa wa covid 19, na badala yake watambue kuwa giza na mauti sivyo vyenye kauli ya mwisho. Alisema kwamba kwa wiki kadhaa sasa tumeendelea kurejelea kauli kwamba mambo yatakaa sawa tukijiambatanisha kwenye umzuri wa binadamu na kuruhusu maneno ya kutia moyo kusimama kwenye nyoyo zetu. Lakini kadiri siku zinavyotakika na hofu ikiongezeka, ndivyo ambavyo hata wale wajasiri kabisa wanavyoweza kujikuta wakivunjika moyo. Tusitamauke, alisema Papa. Anasema kwamba tunaweza na lazima tuwe na matumaini, alisema mkuu huyo wa kanisa Katoliki akiwa kwenye mkataba yake binafsi ndani ya kanisa la Mtakatifu Petro. Tukielekea basi Marekani, ambapo rais wa Marekani Donald Trump amesema kwamba uamzi wa kuruhusu shughuli kuendelea nchini kama kawaida ndio uamzi mgumu zaidi na mkubwa zaidi ambao hajawaifanya katika maisha yake amesema kwamba Ijumaa atajaribu kupima manufaa ya madhara ya uamuzi huo akishirikiana na washauri wake wa afya na uchumi. Hata hivyo, kile ambacho akiko bayana hivi sasa ni iwapo majimbo yote yatafuata kile Trump atakachosema. Trump hakusimamisha rasmi shughuli zote nchini na aliwaachia kila gavana kufanya maamuzi katika jimbo lake. Amesema pia kwamba anapendelea kuona shughuli zote zinaanza kama kawaida ifikapo Mei mosi uknila. taarifa zingine ambazo tumeandalia virusi vya korona barani Afrika kwa sasa, na kumekuwa na kile kinachoonekana kama hatua inayotia moyo katika juhudi za kukabiliana na janga la virusi vya korona, hususan vita dhidi ya maambukizi ya virusi hivyo katika mataifa ya Afrika Mashariki ya Kenya na Rwanda. Mataifa hayo yamerekodi kupungua kwa visa vipya kwa maambukizi na kuongezeka kwa idadi ya watu wanaopona virusi hivyo wiki hii nchini Kenya wagonjwa wawili ndio wamepatikana na maambukizi ya virusi vya korona katika muda wa saa 24 zilizopita huku wagonjwa 11 wakitarajiwa kuruhusiwa kwenda nyumbani baada ya kupona virusi hivyo nchini Rwanda. Idadi hiyo inaifanya Kenya kuwa na jumla ya visa vya maambukizi kuwa 191 huku Rwanda ikisalia kuwa na wagonjwa 100 baada ya wagonjwa 14 kuthibitishwa kupona. waendelea kuisikia idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na migodi ya migarano juni heli tulta makala haya moja kwa moja kutoka studio za SBS na mtandaoni, anaanikiwa ni sbscu mkwaju Swahili. Pia tembelea ukurasa wetu wa Facebook ambao zinapata makala haya, anaanikiwa ni facebookcom mkwaju SBS Swahili. Kwa sasa tuangazie hali ilivyo katika mchezo wa NRL na harakati ambazo zinachukuliwa na viongozi wa mchezo huo ambao kwa sasa wameweka masharti na mikakati mikali kukabiliana na virusi hivyo, hususan wakati wachezaji wanarejea kufanya mazoezi tena, wakijiandaa kwa msimu kuanza tena upya mwezi ujao, mwezi wa Mei, ambapo maswala ya matibabu pamoja na maswala ya afya na vipimo vinaendelea kufanywa kuakisha kwamba kila mchezaji anapimwa nyuzi joto zake kabla ya kuanza na hata baada ya kuondoka uwanjani, kuakisha kwamba yuko salama na wale ambao wanashiriki naye katika michuano hiyo wako salama. Mwenyekiti na Kamishna wa mchezo huo wa ARL ambaye ni Peter Vlandis amesema kwamba na kusisitiza kuwa mchezo huo utaanza tena mwezi ujao kwa sababu wanaidhini kutoka kwa viongozi. Hata hivyo pakiwa na sintofahamu kuhusu hatua hiyo. Na wakati huo katika masuala ya soka, mwenyekiti wa klabu ya Tottenham Daniel Levy anatarajiwa kuruhusu mshambuliaji wa klabu hiyo Harry Kane, mwenye umri wa miaka 26 auzi kwa klabu ya Manchester United kwa dola pauni milioni 200 ili kutatua changamoto za kifedha za timu hiyo, Spurs. Manchester City kwa upande wake wanatarajiwa kuzipiku klabu za Chelsea, Real Madrid na Barcelona katika mbio za kumsajili mshambuliaji wa Inter Milan na Argentina, Lautaro Martinez, mwenye umri wa miaka 22 mwenye thamani ya pauni milioni 97.5 wakati klabu ya Newcastle inavutiwa na kumsajili kiungo wa Benfica na Ureno, Rafa Silva, mwenye umri wa miaka 26 lakini kwa sasa wamesimamisha mipango hiyo kutokana na mlipuko wa janga la virusi vya Corona, na mbio za Liverpool kutaka kumsajili nyota wa Borussia Dortmund na timu ya taifa ya England Jadon Sancho mwenye umri wa miaka ishirini zimeuma mwamba kutokana na dau lake la kuifanya Manchester United kubaki kuwa katika nafasi nzuri ya kumnyakua mshambuliaji huyo anayetajika kuwa wa thamani ya paoni milioni themanini na nane. Tumalizia taarifa hizi, tuangalie hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa mjini Sydney. Kwa sasa nyuzi joto ni 14.9, Melbourne zikiwa ni 13.4, Brisbane 18.6, Perth 21.6, Adelaide 14.2, Hobart 12.5, Canberra ni 9.6, wakati Darwin kwa sasa nyuzi joto pale ni 28.5. Na kufikia hapo, basi ni mwisho wa taarifa ambazo tumeandalia. Bakia nasi kwa makala mengine ambayo yanakujia muda usio mrefu. Usende popote. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.