Unaskiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS natuendelea kuzungumza na jamii ya Warundi ambao wa katika hafla ya kumkumbuka aliyekuwa Rais peter Nkurunziza. Pia pamoja na hayo, pia tunazungumzia uongozi mpya wa Jenerali mstaafueristdasimia ambaye awamu yake ilianza siku chache zilizopita. Kwanza kwako Muhamedi, kifo cha Rais nkurunziza ulikipokeaje, na kama mtu ambaye ni mrundi mzalendo ni hisia gani ambazo umepata baada ya taarifa hizo kufikia? Uh, kifo cha mzee ngurunziza ni kifo ambacho kimetokea ghafla, na tunaelewa ndio kifo kila mtu anayale, ndio anakoelekea na kufa ni, ni matakwa yake mwenyezi Mungu. Uh, lakini kifo chake najua kimesikitisha watu wote e, sio warundi pekee Waafrika wote wamesikitika, tukiangalia kwenye comment huko Ivory Coast, nchi za mbali tu, watu wote wamesikitika, um, isipokuwa e, bado tunaomba serikali iendelee kufanya uchunguzi kusema mjamini, sababu zilizotolewa zile sababu hazipo kabisa, hazipo kwa sababu mzee anajulikana ni mtu mwenye mazoezi kila siku. Mzee kifo chake lazima uchunguzi uendelee ufanyike ili wa, wa, wa, raia wapate uhalisi kabisa wa matokeo ya kifo chake. Kama mtu ambaye ulikuwa unafahamu uongozi wake vizuri na ni mtu ambaye safari za kwenda Burundi si chache ambazo umefanya tangu uanze kuishi hapa nchini Australia, tofauti ni gani kati ya uongozi wake na viongozi waliomtangulia katika taifa la Burundi? Utofauti ulikuwepo, ulikuwepo? Look, viongozi waliotangulia ndio nao wamefanya wamefanya shughuli zao kulingana na jinsi walivyo, kulingana na wakati ule, lakini kiangalia miaka 15 aliokaa pale amejitahidi, japo ilikuwa ni vigumu kwake kuendeleza inchi moja kwa moja, kwa sababu alikuwa na opposition kali mzee. Kwa hiyo alikuwa yani, kuna watu, yeye upande wake anataka inchi endelee namna hivi, sababu so opposition nao wanataka hapana, mpaka opposition wao wenyewe ndio wanataka wafanye maendeleo. Kwa hiyo mzee alipambana katika hali kama hiyo na alivyojitahidi alifanya kulingana na, kwa sababu alifunza raia kwanza kupenda nchi yao, ule uzalendo. Warundi wakuwa wana ule uzalendo, yani alijaribu kuwafunza yani, wewe ujisikie kwamba ni Mrundi, na hakuna mtu mwingine anaweza kaja kupenda wewe kupenda nchi yako kuliko wewe kwanza, na hata kija wewe hujapenda nchi yako, eh, kama ndivyo alikuwa anasema pale. Kwa hiyo alijitahidi kidogo, kulingana na mambo mengine mengine, mabarabara na nini, ndio alifanya shughuli zake kulingana na jinsi alivyokuwa anaweza, kwa kadri ya uwezo wake kama binadamu, ndivyo navyo nikasema. Lakini kuna tofauti, kuna tofauti ya waliotangulia na uongozi wake, kusema utamkumbukia nini haswa utapokuwa una, unaingia pale katika uwanja wa taifa. Ni nini ambacho utakuwa namkumbukia mzee Mkuruza? Alifanya hiki? Mzee alifanya mambo mengi sana, kwa sababu mzee kwanza natamkumbuka kwa sababu mzee alikuwa hana apendake mambo ya mkwarako wake kija na mkwara anapata likuwa jibra straight away. Mzee alikuwa ni mtu iko straight. Mzee ni mtu alikuwa na, anapenda mambo ya kanisa na nafikiria kwamba upande wenzake wa, wa, wa, wa, wa, wa kanisa najua, najua wamesikitika wamekosa kwa sababu kupata tena mtu mwingine. tangu Burundi iwepo Burundi ndio mara ya kwanza mtu kama yule anapatikana, na kama huyo ameondoka, basi ni huyo pekee, ni huyo pekee yeah. Tukigeuzia sasa sura katika upande wa pili, ndio kuna huzuni tele ambayo inafanyika pale pia. Kwa upande mwingine pia kuna furaha, lakini hata kama si ya kiwazi sana, kuna furaha kwa sababu taifa limepata mtu ambaye ataendeleza nyayo za aliyekuwepo kabla. Uongozi wa Bwana evariste unatazamia utakuwaje, na kama Mrundi, ni kitu gani ambacho ungependa kuona nawekea kipaumbele katika siku zake tuseme za kwanza mia? Na ye, kwanza ye, kwa, kwa sababu yeye ni, ni, ni, ni mtu ambaye ame, amepewa ame, ame, ame kura na raia, kwa hiyo katika katika ku, kuomba kura kuna, kuna vitu alivyokubalia raia wake lazima avitimize, kwamba amesema yuko tayari kufanya kazi na raia wote, kwamba tukiwa pamoja kila kitu kinawezekana, kwa hiyo tuna ule uhakika kwamba kuna maendeleo yatakuwepo, yani kulingana na kwa sababu tayari ana msingi, ana sehemu anapoanzia. kwa hiyo, tuna tuna uhakika kwamba maendeleo kama alivyokubali kujenga mahospital, kama alivyokubali kujenga mazahanati kila, kila, kila, kila, kila komini, um, kuna vitu vingi vingi alikubali, na, na nafasi hiyo anayo, kwa sababu anakian hey. Ni mtu ambaye alikuwa ni wandani sana wa mwanda zake Kumaanisha kwamba ile falsafa ambayo Bwana Pite alikuwa nayo ndio ile ambayo Bwana Vers ataongoza nayo, ama yeye ni mtu tofauti kidogo na mawazo yake yakizima. Kwa ujumla, najua jinsi na, navyoona ataongoza kwa jinsi yeye anavyoweza, lakini kama 90% ataongoza kama jinsi vile mzee alivyokuwa akiongoza, kama yeye mwenyewe alivyosema, alivyo, alivyo, na alivyosema kabla mzee hajafa, amemwaga na akamwachia kila kitu. Kwa hiyo anajua sehemu mbovu na sehemu ambayo sio mbovu. Kwayo, ane, ye, kwa hiyo kwanza ni aindo huyu kimsikiliza alivyo sema, jinsi alivyoongea na mzee alivyo mwaga, anajua jinsi mzee alivyofariki anajua na kilichomuua. Yeye mwenyewe amesema kwamba mzee alipata na wakati mzuri wa kumuaga yeye na familia yake. Hicho mkisema. Alipata wakati mzuri wa kumuaga yeye na familia yake. Kaambia huu uchaguzi wa wa 2020 mimi na wewe tutaweza kuonana. Kumbe ashindwa hapo kwenye kunakuwa na mashaka ya sababu ya kifo. Ah, kwa sababu Mashaka yapo kwa sababu walikuwa naye hospitali. Sasa na alivyomwaga ana, anajua alimwambia nini, kwa hiyo hiyo ni siri ya serikali, na tunashukuru serikali kwa kuwa walijitahidi kutangaza kwamba akafa na moyo ili watu watulie, kwa sababu wangetangaza kitu kingine tofauti, fikiria leo Burundi iko wapi. Kumalizia ujumbe ni upi kwa warundi wenzako ambao wako hapa Australia na katika mataifa mengine, na pia wale ambao wako kule nyumbani, ujumbe sana ni upi? Alok, ujumbe naweza nikatoa mimi, sio vizuri kushangilia kwamba hata kama mtu atakuwa ni mpinzani, kwa sababu na Mwenyezi Mungu yupo kwa ajili ya sisi kumwabudu, lakini kuna watu wasiomwabudu Mwenyezi Mungu, umeshaelewa? Lakini bado ni watu wa Mwenyezi Mungu. Sasa hata kama yeye atakuwa kwamba labda kuna upande wa upinzani, wasishangilie kwa sababu ni kifo. hmm. Kifo kipo kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, maisha yapo kwa ajili ya Mwenyezi Mungu. Unaona bwana, tu kitu nachoomba tu watu wange kwa wamoja wajisikia kwamba ni Warundi, kwa sababu huwezi kuwa Mrundi bila kwa Burundi kuwepo. Wajisikia kwamba ndio wameondoka. Okay, basi wacha tuangalie yalio yatakayokuja mbele mm. E, okay, tusahau basi ya mabaya aliyowafanya, lakini na mazuri yake vile vile, yapo kwa sababu najua okay wabaya watafurahi, lakini kuna wengine waliofanyia mazuri. Sasa hivi wanalia, hawatopata tena chochote kile, kwa sababu mzee ameondoka, walikuwa karibu naye Alikuwa sio mtu alikuwa anachagua, alikuwa hakuna cha kabila kwake, hakuna cha nini, watu wote walikuwa wana enjoy. Isipokuwa tu huwezi kukamilisha watu kwa jumla, watu walioko nje ya nchi na walioko ndani ya nchi washikamane tu kama Warundi, wajisikie kwamba huru, yani kwamba kifo kipo basi, ni matakwa yake Mwenyezi Mungu mm. tu basi. Kwa ujumla, ushauri mzuri kabisa, Bwana Muhamedi, shukran kuzungumza nasi na poleni tena kwa msiba ambao umefikia Warundi. Asante sana. Asante sana, Godena shukuru sana. yeah. Bwana Mohamed hapo, mmoja wa viongozi katika jamii ya Warundi wanaoishi mjini Sydney, akikamilisha mazungumzo ambayo tunafanya naye kutoka ukumbi wa Glaped ambao umetoa sehemu ya watu kukutana kuomboleza na kutoa ujumbe wao na heshima zao za mwisho kwa alikuwa rais wa Burundi Peter Nkurunziza. Mingi zaidi tembele tovuti yetu sbs.com.au, mkoa juu Swahili. Penda, shiriki.