Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS huko na Migode Migerano, tukiwa tunafanya mazungumzo maalum kuhusu mwanzo wa mwaka wa elfu mbili kumi na tisa ambao tumevuka na baadhi ya waumini katika kanisa la Jeshi la Wokovu ama Salvation Army kwa kimombo kama unapenda, mjini Sydney. Mmoja wa ule ambao amehudhuria ibada maalum tuko naye atajitambulisha kwa jina kisha tutaanza kujua mengi zaidi kuhusu yale ambayo ameshuhudia pamoja na yale ambayo anatarajia kuingia nayo katika mwaka huu 2019. Hujambo. Hamjambo sana. Kwa wale ambao kujua ni nani? Kwa majina anaoita Opulent. Bwana Opila, mwanzo kabisa mwaka huu 2019 kuiti umekaribisha ndani ya kanisa. Ni kawaida kwako kukaribisha mwaka ndani ya kanisa ama hii ilikuwa ni hali ya kipekee? Uh... Kwa mimi kuanzia nikiwa mdogo, kawaida yangu ni kumaliza mwaka nikiwa kwa kanisa. Kila mwaka huwa namaliza nikiwa kwa kanisa, hiyo ndio hiyo ndio kawaida yangu kuanzia nimezaliwa, nimezaliwa nikiona hivyo. Na mwaka wa 2018 ambao tumeuacha nyuma sekunde chache zilizopita, ulikuwa ni mwaka wa gani kwaku binafsi? Mwaka wa elfu mbili na kumi na nane huku kuwa ni mwaka ule mbaya na sijasema ilikuwa mwaka ule mzuri zaidi, juu kuna vitu zenye nime, nime, nime, nimefaulu ndani na kuna zile vitu sijafaulu bado. Sasa ndio maana nimeamua kila mwaka ni kija kwa kanisa, ni kuomba Mungu ndiyo ile yenye nimefeli huo mwaka mwenye uliopita niweze kufaulu mwaka ingine ijayo. Na kawaida wengi kiwa pengine dakika za lala salama za mwaka elfu mbili kumi na nne kuvuka mwaka mwingine, kunakuwa na ongezeko la juhudi katika maombi. Ni kusema kwamba hizo dakika za lala salama la mwaka ndio inakuwa sasa maombi yanafika vizuri mbinguni, ama inakuwaje? Sio hivyo, lakini inaendeana na ku, kuamini na venye mtu anaamini kivyake. Aa, kwa kawaida aa, mtu akiamini kama mimi, naamini Mungu, najua kama mtu akiomba Mungu, Mungu anajibu sasa ndio wakati mwingi huwa namaliza mwaka nikiwa naomba nikishukuru Mungu kwa yale yenye ametenda hiyo mwaka iliyopita na kuomba kusonga mbele, kwa hiyo mwaka ingine yenye tunaingia sasa. Vile tumevuka mwaka, matarajio yako ni gani? Kawaida watu wengi huwa wanaingia na malengo fulani. Kwa upande wako, kuna yale ambayo umeweka tayari kwa mstari, kwamba hiki na hiki ndicho lazima tufikie mwaka huu? A, kawaida huwa wanasema mtu akianza kutembea Ukishindwa kutembea usirudi nyuma, upige magoti, lakini uende ukisonga mbele. Ukishindwa kupiga magoti, ukilala ongezea katu, ukienda ukilala chini, lakini usonge mbele, usirudi nyuma. Sasa inamaanisha hiyo mwaka iliyopita kuna vyenye nimefanya, lakini mwaka ujayo mimi natarajia kuongezea zaidi kama for example nilikuwa nafanya kazi masaa thelathini, nataka niongezee labda nifanye masaa kazi ya masaa arobaini. For example kama nilikuwa naomba for example nikiomba mara mbili kwa siku, inabidi niongezee niombe mara nne kwa siku, kawaida. Kwa kila kitu yenye nimefanya mwaka uliopita, sasa inabidi mwaka ingine niongezee. Najua kwamba pia ni kiongozi wa familia. Kwa upande wa familia, malengo ni gani? Na kwa ujumla katika, katika jamii pana ya wale wanaozungumza Kiswahili kutoka Kongo, malengo ni gani, na pengine ujumbe ni upi kwa wenzako? Uh, kwa ujumla mimi nikiongea kwa upande wa familia yangu, juu sijui zingine familia huwa zinajengwaje. Uh, kwa upande wangu mwaka ukiisha, huwa nakaa na kana, mke wangu, ingawa watoto wangu bado ni wadogo, siwezi kaa na wao niongee na wao lakini huwa nakaa na mke wangu, tunaongea tunazungumuza zile vitu zenye tumemaliza hiyo mwaka zenye tumefikia hiyo mwaka na zenye hatujafikia. Tunaongea sasa, tuangalie kama tuta, tutazidi kufikia hizo vitu na kuna zenye, na vitu zenye tumeanza lakini bado hatujamaliza, bado hizo tutamaliza kwanza ndio tuongezee. Hiyo ndio tarajia ya familia na kuangalia sasa, au watoto wenye bado ni wadogo sasa chenye sijawafanyia hiyo mwaka yenye iliyopita sasa saa hizi ni kukaza mwengo ndio ndio ni angalie kama ile kitu yenye wajafikia wengine watoto wako nayo kama mimi baba mzazi wa wao wafikie hiyo kitu mwenye hajaanza shule aende shule ndio ni maana nime, nimeanza nikisema kila kitu nikuu kusonga mbele hakuna kurudi nyuma. Kila kitu ni kusonga mbele. Tukisalia katika mada ya kusonga mbele bila kuangalia nyuma, ujumbe ni upi kwa watu ambao wako katika jamii zinazungumza Kiswahili hapa nchini Australia? Aa, ujumbe naweza pea kila mtu ni kila mtu akianza, hata kama unaanza maisha, hata kama uko na miaka kumi ama uko na miaka fulani yenye uko kwa hii nchi, kitu naweza kuambia tarajia y kusonga mbele utarajie kusonga mbele, usife moyo, usikie mimi siwezi ju ile yenye unasema huwezi, kuna mtu ule mbaye mwenye ameweza. Jifunze kufanya kama ule mwenye ameweza, ile kitu ndio akusaidie labda kufikia ile kitu yenye unatarajia kufikia. Usinyamanze ile kitu yenye huwezi endelea, uangalie ule mwenye anaweza akusaidie uweze, ju akuna kitu yenye haiwezekani duniani. Hakuna kitu yenye haiwezekani, kila kitu yoyote ukitaka kufanya wewe, enda uangalie mwenye anajua hiyo kitu, atakusaidia ile kitu ufikie. So usife moyo, useme hii kitu siwezi. Kila kitu inawezekana, kama kuna mtu alifanya hiyo kitu, jua nawe unaweza fanya. Sehemu bwana ya kumalizia kuzungumza kuzungumza nasi na kila la heri mwaka huu 2019 pia mimi nakutakia ile mwaka iwe mwaka mzuri kwako. Nam, tuendelee na mazungumzo kuhusu kukaribisha mwaka mpya 2019 na bado tungali katika kanisa la Jeshi la Wokovu mjini Auburn, New South Wales, na tuko na mmoja wa wachungaji Bwana David ambaye anajiunga nasi kwa sasa. Mwanzo kabisa, heri za mwaka mpya. Uh, salama ndugu. Kwanza wewe binafsi, mwaka huu umeukaribishia ndani ya kanisa, ni desturi kwako ama ilikuwa ni jambo la kipekee kukaribisha mwaka huu ndani ya kanisa? E, ni desturi ya kanisa kama tulikuwa kwenye kwa nyumba, nyumbani tulikuwa tunasherekea e, sikukuu na inakuwa ni kukaribisha mwaka mpya, na tumefanya ili kwa mwaka Australia. Ni, ni, ni, ni kama mwaka mpya ni kama e, viko vipya ndaniyo. Maana tunashukuru Mungu sana kwa sababu kuanza mwaka mpya na na kushukuru Mungu inatu, inatusaidia na inasaidia Wakristo kuangalia katika mwaka ingine ku, ku, kusahau mwaka iliyopita na kuangalia kwa mwaka ujao. Na kama kiongozi wa, wa kanisa kwa, kwa kwa mwaka huu mipango ni gani? E, kwa mwaka huu e, kwa kanisa tunapanga action plan mpya kwa, kwa kuongea na watu na, na kuanza na ku na kutafuta namna Wakristo wanaweza kuwa pamoja na, u, na upendo na, na kushirikiana pamoja na kusaidiana na kuangalia na kuacha mambo yenye hafai na kuwa wapya ndani ya roho zao na na roho na mili yao na fikara zao wakuwe wapya. Ni mwaka mpya, ni wakuwe wapya katika matendo yao na upendo na kusaidiana na vitu kama kadhalika. Kawaida unatoa una mwongozo pamoja na mm -hmm. ushauri kwa waumini ndani ya kanisa na katika familia. mwaka huu ushauri ni upi kwa wale ambao huwa wanakuja katika ibada zako? Ushauri naweza nikawambia wakuwe wa na vitu vipya na waanze wa, wa ku, ku, kufanya action plan, wapange wa, wa vitu watakaofanya kwa hii mwaka mpya katika kanisa na katika mafamilia yao na upendo na tunashukuru sana kwa sababu wa wanajua ya kwamba kama tunaanza mwaka na tunaanza kwa kanisa na tunafurahi sana asante, asante sana Bwana David na kila la heri katika mwaka huu 2019. Asante sana na wewe. Na mtaendelea mazungumzo ambayo tumewaandalia katika kanisa la Jeshi la Wokovu ama Salvation Army kwa Kiingereza kama unajulikana, tukizungumzia swala la mwaka mpya, kukaribisha mwaka katika nchi geni ya Australia. Wengi tumetoka barani Afrika tukiwa na matarajio tofauti. Pengine tukianza hapa kwako, kwa Bwanaboni, mwaka ambao umeanza, ulikuwa unatarajia nini kuona? Ilikuwa ni kuja kuona ndani ya kanisa, nje ya kanisa, na umuhimu wa kuanzia ndani ya kanisa ni gani? Asante sana kwa hiyo swali mnaanipa, nashukuru sana kwamba nafika kwa hii mwaka ya 2019. Tulikuwa na vitu tulikuwa na mingi sana, mweii mwaka imepita, tunashukuru Mungu kwa yote yametendeka vizuri, na tunaingia mwhii mwaka e, mupya ya 2019. Ni vitu mingi sana tumetia mbele za Mungu. Leo tumeonyesha Mungu mahitaji mengi, na tena tuna, tuna, tunaamini kama Mungu atatenda Uh, kwangu nimeona uh, mwaka huu uli, uliopita tulikuwa na tunatarajia uh, kwamba uh, Mungu ametenda mambo makuu, tunasema tutakuja kanisani kushukuru ama ku, kuabudu Mungu, kusema asante Mungu kwa me, yote umetenda mwaka uliopita. Sasa uh, kwa huu mwaka tumekuja tumalizie hii mwaka kwa kanisa ili tuseme Mungu umetenda mambo makuu, tunakuja kukuabudu na kuonyesha mambo atayanya, atakuja e, mwaka huu wa, wa 2019. Ndio maana tumekuja mbele za Mungu tukisema Mungu, tunakuonyesha huu mwaka e, utende mambo makubwa na plani zetu. Tunasema Mungu ndio uta, utajibu maswali zetu. Tunashukuru Mungu kwa hii mwaka imepita ah, pata vitu mingi, tunashukuru mingi. Mungu, kitu ingine tunashukuru Mungu ametulinda, hii mwaka imepita, hiyo ni shukurani. Alafu uh, hii mwaka tunaingia ya 2019, tunaanza tu, tu, tu, tuendelee maisha uh, tunataka Mungu atufanyie kitu mzuri. Asante sana. Mwaka elfu mbili kumi na nane ulikuwa na matatizo mengi na alikuwa na vitu vingi ambavyo vimepitika. Baadhi yenu mlikuwa barani Afrika, lakini mwaka huu mnauanzia huku sasa Australia. Ni kipi ambacho mwaka elfu mbili kumi na nane ambao umepita ulikuwa unatarazamia sana na ulikuwa unaombea sana kama mtu binafsi? Asante sana kwa majina, naitwa Alex. Sana sana tunashukuru Mungu kwa kukuja hii nchi ya Australia. Uh, unajua tu, tukikuwa kwetu huko Afrika tulikuwa tunaomba sana Mungu, hatutarajie tukuja huku za nchi za Australia. Mungu akatenda hiyo mambo, tunashukuru hiyo mambo Mungu ametenda. Then tumefika nchi ya Australia, tukashukuru Mungu, tukaona ni nchi mzuri sana. I hope Mungu ataendelea ku, kuendelea nasi. Cha kwanza mi binafsi naweza sema hivi, tulikuja kwa hii nchi ya Australia kama refugee, tulitoka tumetoka Afrika nchi different, lakini Kenya naweza sema, Afrika kuna opportunity ya kusaidia, kama talent uko nayo. Mi kwangu binafsi naweza sema kwa hii nchi kitu naweza fuatilia ni mpira, juu hii nchi ina, ina opportunity ya kusupport vijana youth. Mimi mwenyewe kwangu nina talent ya kucheza mpira, so sahihi kwa hivi binafsi natafuta club naweza join at least, kuna mali naweza fika ni kucheza mpira. Kuhusu mwaka wa 2018 tumeona mambo mengi Mungu ametenda. Kuna watu wengi ambao wametoka refugee camp, wa ndugu na marafiki ambao walipata chance ya kukuja Australia so Mungu alitenda hiyo kusudi, na wao wakwe waishi hapa na wapate maisha mazuri kushindia ambao walikuwa nayo huko kambini. Na wengine, tunashukuru Mungu kwa sababu anaendelea kutuchunga um, anatuchungia wazazi, anatuchungia watoto na wengine wote, na sisi wote tuko wazima na tunatarajia kama ataendelea kutuchunga um, kwa mwaka ingine ambayo tunaanza leo tutaendelea kupokea wageni wengi kutoka Afrika na wao wakipata maisha mema. Nashukuru na mimi naitwa kwa jina la Boni. Nashukuru Mungu sana kwamba naingia mwahii mwaka 2019 e, nimeomba Mungu sana sababu mimi nilifika huku mwahii mwaka tunamaliza 2018 e, nikaomba Mungu anisaidie nifike huku, na tena nashukuru Mungu leo kwamba amenijibu nikakuja mwezi wa tano mwaka tunamaliza hivi niko hapa nimeona maisha tofauti na maisha tulikuwa kanayo huko afrika kwenye tulitoka maisha yenye aiko mazuri nashukuru mungu sana matarajio yako binafsi kwa mwaka elfu mbili kumi na tisa ambao tumeanza ni gani na malengo gani ambayo ungependa kuona ukifikia katika mwaka huu elfu mbili kumi na tisa tukianza kwako bwana erik uh, asante sana bwana gode uh, matarajio ya mwaka huu uh, ujao wa uh, Uh, ni kuwa kwamba uh, Mungu atu, atujalishe ku, kutenda mambo makuu kwa kazi ya Mungu. Nikisema kwa juu ya, ya, ya kanisa juu tunaanza za ministries za kuhubiri na kuimba, natarajia kama Mungu atatenda ni nataka ku, kutoa mkanda ya nyimbo kwa mwaka ujayo. Ni miaka mitano namaliza hapa Australia lakini nilikuwa nasema Mungu unisaidie nitowe ni nyimbo, lakini kwa mwaka huu natarajia Mungu atanisaidia e, nitoe na tena na kuhubiri njili, hata na kwa maisha e, ya, ya binafsi ya kawaida, na Mungu atatujalisha kupata makazi na promotion. Tumeomba Mungu atende. Nashukuru sana gode kwa matarajio yangu kwa hii mwaka tumeingia. Kama mimi niko sema hivi, niko kama i have a talent talent talent fulani, kama nataka kusimamisha vijana wa huku Australia sana sana unakuta wa vijana wa huku Australia wameingia matafauti wameshika wame ingine kilicha mingi sana. Tunataka tufundishe wa vijana waache hizo matabia za ingine inchi, wafuate tabia zao. Ndio matarajio yangu, nataka tu tusimamishe vijana wakue, basimame kwa, kwa msingi wa, wa kilicha yao waache kuendelea kuingia kwa maingine za kilicha. Asante sana, dada. Una pengine wiki chache hapa nchini Australia. Kwa upande wako, matarajio ya wa mwaka huu kwako, kwa binafsi ni gani? kuendelea mbele, kujiendeleza? Asante sana, matarajio yangu nataka, kwa hii mwaka yenye tumeingia, kuna dreams niko nazo nataka ziendelee hii mwaka nipate ni vitu mzuri. Asante sana na kwako ndugu, tumesikia ombi lako na kilio zaidi, ni kupata klabu ya kuchezea mwaka huu ni, <laughs> ni klabu ina gani amba unataka ni Real Madrid ni Arsenal ni Barcelona ni gani? Naweza sema hivi klabu naweza tamani kujoin klabu ya Barcelona, lakini sasa hivi bado vile, mimi najiona bado naweza chezea Australia. Jo, Australia inanga aina watu wengi yani, tuseme hiyo hii mwaka tunaingia naona yani, naweza naweza join Australian team soka yani juu hii nchi tuko club mingi zina zinasapotiwa sana soka hii yuko ndani, lakini mi naamini naamini Mungu atatuweka mbele, soka itajulikana katika hii nchi na najua tutafika mbele. Na Bwana Boni, kwa mwisho kumalizia mwaka huu 2019, ni kipi ambacho ungependa cha kwanza zaidi kuweza kufikia? na tukimalizia mazungumzo haya, asante sana Gode. Kama matarajio sisi ni Wakristu. Uh, niliomba Mungu atusaidie, mimi famili yangu feloship iongezeke kukue, feloship tofauti na yenye tulikuwaga nayo, iende mbele kusudi eh, Mungu atufurahie. Hiyo njoo kitu ya kwanza sisi tunatafuta kama wakristu katika maisha ya kawaida. Nayo mimi ni mutu alisoma nilisoma vitu ya, ya technology. Mimi nataka hii mwaka nifundishe watu kutoka kwetu hiyo kitu. Kuna watu mingi sana walitoka huko mu refugees camp, hawajue hizo technology, computer. Na tena hii ni country iko advanced in technology so, n so nilisema hii mwaka nitajaribu kufanya hiyo kitu nifundisha watu kutoka huko wakienda ku online services wajue kufanya kila kitu. Ndio, hiyo ni kitu mimi natafuta, nitaifanya ta, hii mwaka. Nam sehe mzuri ya kumalizia mazungumzo haya, ukuwa tunazungumza na baadhi ya watu kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambao wamefungua mwaka katika kanisa la Jeshi la Ukovu mjini Oban, New South Wales mengi zaidi kuhusu mazungumzo haya pamoja na kufuatilia safari zao, tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkoa juu Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au mkoa juu Swahili.