Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili. Tuko katika uwanja wa Progress mjini Sydney ambako maandalizi ya kombe la Afrika yamekamilika. Sherehe ya kufungua mashindano hayo imefanyika tayari, na timu zina maoni na matarajio tofauti. Tuko naye Athe ambaye ndiyo nahodha ama kapteni wa timu ya Sudani Kusini. Hujambo bwana Athe? Sijambo. Um, habari yako? Salama salama. Tueleze maandalizi yenu kuingia katika mashindano haya yamekuaje? Um, maandalizi yetu yamekuwa mazuri na tumeweza kufanya um, trial games na timu zingine za zenye ziko hapa kwenye hii African Cup na vijana wetu wame, wamepata confidence kidogo kwamba um, sisi tunaweza um, kushinda hii African Cup tunajua kwamba South Sudan ni timu ambayo wengi wanaogopa katika mashindano haya umesema, hiyo uoga itaendelea ama mwaka huu pengine nguvu imekuwa kidogo? Uh, ni kweli kuwa uh, South Sudan ni timu ambayo inaogopa hapa hata leo. Kuna, kuna captain wa timu ingine amekuja akaniambia kwamba uh, watakuwa wakituangalia juu sisi ni timu ya kuogopa, na sisi tutaendelea kuwapa hizo timu zingine hiyo uoga. So hii African Cup tumekuja kaa tumejiandaliza um, tayari, tuko tayari na tunataka kuwa washindi. Na katika kundi ambao mko um ndani, tunajua kwamba kuna timu ambazo zina uwezo pia wa kucheza. Ni timu gani katika hiyo kundi ambao umeangalia, akasema pengine hapa ndio mtihani unaweza ukatokea? Uh, katika kundi letu kuna hii e timu ya Egypt. um, tulicheza nao um, trial game, na tunaweza sema kuwa timu yao ni, ni nzuri kamili, wanaweza tupatia uh, game nzuri na sisi pia tutakuwa tukiwaangalia njuu, tunataka kuwa washindi wa group kundi letu, na Egypt ni timu ambayo itatupa um, muda. Katika majimbo mengine magharibi Australia, kusini Australia, hata Victoria, baadhi ya wa wachezaji ambao wanatoka wana asili ya Sudan Kusini wamepata nafasi ya kuweza kuitwa kuchezea timu ya taifa ya Sudan Kusini, timu kubwa ya taifa. Unahisi kwamba pengine kupitia mashindano haya Baadhi yenu pia mnaweza mkapata hiyo nafasi ya kuweza kuwakilisha Sudan Kusini kimataifa. Um, hii tournament ya African Cup ndio, ndio ile ambayo watu wa South Sudan Kusini ile timu yetu um, kubwa U, kuja kuangalia wachezaji um, wazuri. So um, wachezaji wetu pia wanajaribu ku wanajitayarisha ili wakiitwa waweze kuwa wanaenda kuchezea ile Sudan Kusini. ujumbe ni upi kwa mashabiki wa Sudan Kusini ambao wanakuwa na matarajio makubwa sana wakati mnaingia viwanjani? Ningependa kushukuru mashabiki wetu kwanza kabisa, kwa sababu bila mashabiki ni kwa sisi hatungeweza kucheza venye tu sisi huwa tunacheza, na ningependa kuambia mashabiki wetu wawe wakija uh, katika game zetu, ili watupatie ile confidence na waendelee tu kukuja uh, game zetu. Ahadi ni gani kwao? Uh, kama Sudan Kusini tunataka kuwa washindi. Sa hatuwezi uh, kuwa washindi bila mashabiki wetu. Kwa hivyo sisi tunahitaji mashabiki wetu wa, wawe wanakuja katika game zetu ili tucheze vizuri ili tuweze ku, um, kushinda hii African Cup. bwanaath asante sana kuzungumza nasi na kila laheri katika mashindano haya. Asante sana athe. Hapo nahodha wa timu ya Sudan Kusini ambayo inashiriki katika kombe la Afrika. Na unaweza ukapata makala haya pamoja na picha yake kwenye tovuti yetu sbs.com.au kwa Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.