Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju, Swahili. Naam, karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS ukona migode ya migirano. Tukiendelea makala tumeandalia ambao wazapata moja kwa moja kwenye tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili, pamoja na kwenye ukurasa wetu wa Facebook, facebook.com mkwaju SBS Swahili. Kwa sasa tutazungumzia swala la imani pamoja na swala la kuwa muumini, uwepo wewe ni Mkristo, Muislamu ama dhehebu lolote lile ambalo unatumia kupata faraja kwa upande wa kiroho. Je, ni nini ambacho watu huvutiwa kwa waumini na pia ni nini ambacho kinasababisha watu kufanya mikutano pamoja, kujileta pamoja? Mmoja wa wale ambao wamefanya maandalizi ya mkutano wa kinamama hivi karibuni, tutazungumza naye hivi punde ataanza kujitambulisha, kisha tueleze ni kwa nini umefanya mkutano huo na umuhimu wake nini kwa kina mama wa kiafrika ama kina mama kutoka jamii tofauti. E, jina langu ninaitwa Riziki Paskazi, kwa jina maarufu wananiita Mama Sandrine e, Omari. E, tunaishi hapa Sydney. Mimi ni Mkristo katika imani ya Kipentekost, ile watu tunasema protestanti and, ni, niko Mkristo katika kanisa moja ambalo ni kanisa la Misrikacha. Ni kanisa ambalo linakusanyisha mataifa tofauti, na hilo ndo ambalo nimefikia hemo tangu nimefika Australia. Mimi na familia yangu tulikuwa watu wa nane, tukafika hapa, hii kanisa likatupokea, tulikutana ndugu zetu wa Kiafrika, uh, wandugu tofauti tofauti, nafikiri siwezi kuwataja majina uh, na tunakuwa karibu sasa miaka kumi na tano imeenea tangu tumeingia katika kanisa ambalo tunasalia eko. Na kama unasikia hapo nyuma pia ni sauti ya milio ama midundo ya ngoma, gitari, pamoja na nyimbo watu wakifanya ibada pale kupitia nyimbo. Kwa sasa tuzungumze kuhusu suala hili la mkutano wa wakinamama ambao umeandaa. Ulikuwa nini ukaandaa mkutano huu na lengo lilikuwa ni nini, ninini? E, mkutano huyu tumeuandaa wa wakinamama tumeanza tangu, inakuwa hii ni safari ya n, nne tangu tumeanza katika ile kanisa letu la Mitikacha. Wakati tumeanza safari ya kwanza, tuliwaalika wamama kutoka sehemu mbali mbalimbali katika um, majimbo ya hapa Australia, na waliweza kufika, walikuwa wamama wengi tena tulikuwa pamoja na wamama wa katika hapa Sydney katika makanisa mbalimbali mbali ya kipent ya, ya kiprotestanti tulikusanyika pamoja, na lengo likubwa ni kusema, sisi wakina mama turudie tena nafasi yetu kama vile wakina mama, kwa sababu wakati tumefika katika nchi hizi tumechukutana, tumekutana mambo mengi yametuchanganya, wakati mwingine tumeshindwa tutaanzia wapi kuzungumza, kwa sababu kila mmoja sasa amejua ukweli wake, njia ya ukweli wala isiyokuwa ya ukweli, lakini sisi kama vile wa Kristo, tukasema tusije tukatekwa, acha tujikusanyishe fasi moja sisi wote. Na wakati tulikusanya sisi wote pamoja, tulifundisha maneno ya Mungu. Baadaye tukaambia kila watu watakaporudia kwao waanze vipindi kama na hivyo vya wakina mama kushauriana, sio wa mama peke yao, pamoja na wasichana. Hiyo ndio ilikuwa lengo likubwa kusudi turudi tena nafasi yetu kama vile wakina mama tusiingie katika mifumo ambayo tumekutana katika hizi nchi. Nafikiri ndio lilikuwa lengo likubwa yeah. na ikiwa ni mara nne sasa mnafanya mkutano huu, ni kila wakati kunakuwa na mada fulani ambayo mnazungumzia, ama inakuwa tu ni neno la Mungu kutoka? Kila wakati tunazungumzia kitu muhimu ambacho tunazungumzia sana sana, sana. ni wasichana na wakina mama. kama vile mwanamama tunamwambia Biblia inasema umuheshimu mume wako uwe submit, lakini wakati mwingine unakutana wakina mama wanasema hapana, huko fasi nyingine ambao waume hawaturuhusi sichi kuonesha ile heshima, kwa sababu ya jinsi wanavyojikutana, unakutana hata ile heshima ambayo tunaweza tukawaheshimu wao ndio wanakuwa chanzo cha kuvuruga sisi basi hapo tena, tukiingia kwa wasichana, tunawafundisha jinsi ya kujishika, kuwaheshimu wazazi wao, kuwa kind kuwa yani kukea wazazi wao, kwa sababu watoto wa kike wanaongea mambo, wanasema niko hivi, siko good mood. Unakutana mtu huko nyumbani na msichana haongei, yuko tu mudimudi huku. Msichana anasahau kujua kwamba nyumbani kwao ni fasi ya kulen maisha yake ya baadaye, jinsi atakavyokuwa mama wa baadaye. Sasa hiyo tunaigusia sana, ili wasichana kuandaa na wao katika maisha yao ya kesho. Suluhu ni gani kwa wale ambao wanasema wanaume ndio wanasababisha hali hiyo ya kutokuwa na hisia ama mudi nzuri? Na kwa upande wa wanaume, ushauri ni upi kuhakikisha kwamba nyumbani pawe na utulivu na pawe na amani? Kitu ambacho kina tunaweza tuka, kitu cha kwanza ambacho tunasema katika mkutano, tunaambia kina mama, tunawaambia kina mama wafanye sehemu yao kama mama. Fanya kazi nyumbani mwako, msapoti mume wako, wako usimtetetete, usimta ngaze, msapoti. Sasa kama unasema mume wako ni yeye ndo anaharibu kwa sababu hakuonesha ile love, ule upendo wa kuonesha, aoneshe ile care kama jinsi ungeweza jinsi, unajua wewe unasimama tu nafasi, lakini onyo ambalo ninaweza kusema kwa kina baba wawasaidie wake zao ili waweze kuspress ile la ile, ile submit kwa sababu wakati mwingine wanaume wanakuwa sasa wajari wanawake tu, wana, wakisema wana, wana, maneno mabaya kwa wake zao, waseme mmefika oh, kwa nchi zenu. Sasa nchi ambayo wanatia mwanamke juu, mimi hautaniweza. Unakutana mwanaume sasa, anakuwa na maneno ya kumwambia mke wake chini chini, hata wakati mwingine anakuwa na ule uhusiano na familia yake, mambo ya ingine ya siri, hata mke wake hata jua. Unakutana mwanamke vinamuuma hata hamshirikishi mke wake katika mipango yake, unasikia hiyo? Sasa wamama wanalalamika hivyo, lakini kwa upande mwingine, kwa sababu watu wanasema chanzo kikubwa ni kwamba ni hizi pesa ambazo tunazipata hapa ndio ambazo zinaleta kelele, lakini tunawatia moyo wakina mama, tunawaambia ukumbuke kwamba uliishi na mume wako hamna pesa, lakini mlipendana kwa hiyo hizi pesa kama tunazipeta kama ni senta ringu unasikia, wanakwambia juu ya watoto. Wale watoto haukuja nao kwenu, haukuwapata huko peke yako. Hata kama wale watu wakiwaambia hivyo, nyinyi muyasikilize, lakini msiatie katika kutenda, uanze kuchukua pesa kama vile kinamama, tumeiongelea hii. Hata Brisbane unakutana, sasa pesa zako unasema hizi ni zangu, mimi nitatumia wakwetu, nitasupport familia yangu, wajue kama niko Ulaya. Mume sasa hilo lina mumu Muma, lisa, lisa, kwa sababu walikuambia hivyo, sasa unakutana pako malalamiko mengi sana, ambayo wakati mwingine tu yanaumiza, tunajisikia hata huruma, na ndio maana tusema acha tufanye hii mikutano. Lakini sasa sio wamama wa Kiafrika pekea, katika tuko hapa katika ile kanisa ni mataifa makumi nne, taifa makumi taifa makumi nne, na wenyewe wanalia, wanao ni hivyo hivyo, nao ni hivyo hivyo, kumbe lakini kikubwa kila mtu katika nyumba ajue nafasi yake, baba asimame nafasi yake kama mwanaume na mwanamke asimame nafasi yake, na kila mmoja amsaidie mwenzake kusudi afanye chenye anapashwa kufanya. Kwa sababu kama mimi sitaonyesha submit kwa mume wangu ile kunipenda na kunikea, itakuwa vigumu. Kumbe sasa napashwa kufanya nini? Na mimi nitafute njia ambazo zitamfanya mume wangu ule upendo azidi tu kuonesha kwangu. Ni nini ambacho mnachukua kutoka mkutano wa mwaka huu ambacho mm -hmm. pengine mtatumia kwa mwaka ambao na tunaendelea nao hadi mtakapofanya mkutano mwingine? mm -hmm. Kitu ambacho tumechukua katika mkutano huyu, tumesimama sana sana kwa ajili ya wasichana na wa mama, tuseme godly woman, mwanamke, msichana, uh, mama, single mother, uh, grandma A, watu ambao wamcha wa Mungu unaweza kuwa aji namna gani? Ile uwe grama mzuri, madha mzuri, singo madha mzuri, namna ya kujiheshimu. Hapo tulipasimamia kwa upande wote, kujiheshimu, wasichana. Watu ambao wa, mtu ambaye amekuja kutuambia maneno ya Mungu hatoki hapa Sydney, ametokea New Zealand, ni New Zealand kabisa, lakini tumeshangaa, amegusia nguo fupi sana kwa ajili ya wasichana Akasema mnapovaa hizo nguo fupi hazimpatii Mungu utukufu, mnaleta hata majaribu kwa wavulana pasipo kujua, unazivaa unaona tu kama vile ni kawaida, hata kama ukikuwa nyumbani kwetu. Sisi tulishangaa kwa sababu tukasema huyu mm, mtu mbona sio wa hapa Sydney, sio hapa Australia, ni mgeni kutoka nje, tena ni mzungu wa kuzaliwa kabisa. Ah, basi kumbe Mungu alitaka tusikie jambo fulani. Kitu chenye kiko hapo tumegusia ni kila mtu asikie fasi yake, yale magombano ya wasichana na wamama zao wakati wanataka kutoka nje. Mama anakuambia usivae, usivaa nguo, wewe unasema mimi nitavaa Ilikuwa kama vile wamama ambao tumeshiriki huyu mkutano tumesema wa, kwa sababu na mabinti wetu wamekuwa wamejisikia, kila mtu atajua jinsi anapaswa kuvaa kwa kujieneza. Ametuambia seme uzuri wako ni kwa ajili ya mume wako. Sasa unatoka hiyo minisketi nje, unaenda kumuonesha nani? Ule mwenyewe unaenda kumuonesha hiyo minisketi? Huyo mama amesema hivyo, anasema si wazi kama ni mwenye atakutia ndani, kwa sababu naye anataka mwanamke mwenye, mwenye kujiheshimu katika masemo, katika mivalio, katika kuwa na juhudi katika kufanya kazi. Yo. Na kwa wale ambao wame kwa njia moja ama nyingine ama sababu moja ama nyingine hawakuweza kufika kwa mkutano wa leo, ujumbe ni upi? Na kutakuwa na mkutano mwingine mwakani ama huu ndio wa mwisho? Huyu mkutano ambao tumeanzisha huu mfumo hapa kufanya mkutano wa kina mama, unaitwa Arise and Shine, mkutano utaendelea, tumeanza huu mfumo na hatuishie hapa, tunaendelea mpaka tuone jinsi wasichana wetu nao watakuwa nao, wata take over na, maanake mkutano unaendelea. Kwa wale ambao wamemisi mwaka huyu, tunawakaribisha tena mwaka kesho, tena tutafanya huu mkutano, lakini hatutaufanya mwezi wa kumi, mw Oktoba, tutaufanya mbele ya HSC. Kwa sababu wazazi wengi hatukuwapata wako wanasapoti watoto wao nyumbani, kwa hiyo tunawaambia kina mama, karibu watakaosikia sauti tunawakaribisha waje, tuwe pamoja, tunakula pamoja, tunakunywa, tunacheka pamoja, tunachukua time ya kufahamiana. Mkutano unaendelea. Ya kando, na masuala ya kiroho, kuna mengine ambayo mnaguzia, pengine ama ni yote tu yanaendana sawa na mambo ya kiroho ama kidini yote anaendana kidini. Tunaenda tukisema masuala ya kiroho ni kitu cha kwanza, ni kama mtu kumpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake, yule ambaye amekuja kumkutano juu. Kuna wakati kuna zingine tabia ziko ndani ya mama ambazo ye mwenyewe hawezi kujitoa ndani, ananidi msaada wa Mungu ndani ya Yesu Kristo, yaani akizaliwa mara ya pili, anaitwa kuwa Mkristo. Sasa anaendelea kusalenda zile hali zake kuna zingine hata makansela hawawezi hata watu amba, hata madawa hayawezi, lakini ukimwendea Yesu unanyenyekea, una, una mbele zake unamwambia Bwana, ni wewe umeniumba, nibadilishe. Unakutana sana maswala ya kiroho ambayo tunaweza kusema ni hayo, mtu kudonate maisha yake kwa Yesu ili aweze kumubadilisha, aweze kuwa mwanamke mzuri, msichana mzuri, kama jinsi Mungu amemkusudia, kwa sababu Mungu amemtia hapa duniani na lengo na kitu kizuri kimo ndani yake, awe msichana wala mvulana. Sehe mzuri ya kumalizia mazungumzo haya. Asante sana kuzungumza nasi, na kila la heri katika harakati za kuweza kueneza ujumbe wa kifamilia, watu kuwa kuishi vizuri kama familia pamoja na kuishi katika imani. Asante sana, nashukuru. Mungu akubariki pia, na kazi iendelee vizuri, na watu wote ninawatakia amani, na tunawawishi all good katika nyumba za watu, wawe na amani, wasifie bure, upendo ukae pale pale kabisa, wakumbuke ule upendo wa kwanza e, kwa sababu hayo machozi yaishe. Kwa hiyo asante, nashukuru nam. Huyo ni moja wa viongozi wa kidini katika kanisa la Jesus Family Center, hapa um, um, mjini Sydney, Australia, akizungumza nasi kando kando ya kongamano, lakini mama ambao wameandaa na kama unavyosikia hapo basi, ni nyimbo ambazo natulia za ibada wanapokaribia kuingia katika sehemu ya pili ya mkutano huo. Mengi zaidi kuhusu mkutano huo pamoja na mazungumzo ambayo tumefanya uzapata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwaju swahili. Waendelee kusikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoa ji Swahili.