Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano na tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani yake ni sbs.com.au mkwa juu Swahili. Kuna mengi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa basi tutazame kile ambacho kinajiri, hususan ambacho kinakanganya mawazo na kuleta mvutano pamoja na hisia mseto miongoni mwa jamii pamoja na familia. Kuelewa ujinsia wako ni safari ya kibinafsi ambayo mara nyingi inaweza kuwa chungu kwa wengine ambao wanavutiwa na jinsia moja, inaweza kuwa maisha ya mkanganyiko na yenye usumbufu. Mwandishi wetu Frank Mtawa ametazama swala hili kwa undani na kuandalia makala yafuatayo kuhusu watu wanavyojitangaza ujinsia wao katika umri mkubwa kwenye maisha yao. Ungana naye. Stephen Brom alijihisi kuwa ni shoga kwa sehemu kubwa ya maisha yake, lakini alichagua kuishi kwa ukimya baada ya kuishi miaka ya sabini na themanini, wakati VVU na ukimwi vilikuwa vinahusishwa na ushoga. was... ni jambo kuu ambalo lilikuwa akilini mwangu ilikuwa kwa kweli kupoteza kila mtu, kutengwa katika familia yangu, kupoteza marafiki wangu, na hilo ilikuwa jambo gumu kulifikiria, wakati yote yanayokuzunguka huoni chochote kizuri kwa heshima ya ujinsia ambao unajaribu kuutambua au unaojaribu kuukanusha. Alijaribu kupambana na ujinsia wake lakini aliishia kupata msongo mawazo kwa miaka mitatu kabla ya kujitangaza rasmi kwa familia yake na marafiki. Nimetumia miaka mitatu au minne nikitafakari sana nikifikiria ujinsia wangu na kwa kweli e, kile nilichokuwa nikikifikiria mwanzoni ndio kilikuwa kinanitesa. Kwa nini nina msongo wa mawazo sana? Kwa nini nina hisia kama nilizonazo? Kwa nini mambo hayaendi sawa katika maisha yangu? Na hiyo ilisababisha kugundua kuwa hayo yote yalikuwa ni kwa sababu ya kuwa shoga. Usiku mmoja, mke wa Steven waliyeishi naye kwa miaka ishirini alimuuliza swali ambalo lilibadilisha maisha yake kabisa. And she asked me na akaniuliza ikiwa mimi ni shoga na no. Wakati huo ilinichukua sekunde kumi kwa maisha yangu kuwaka honest, kabla honest, ya macho yangu honest, na kufanya uamuzi juu ya hilo. Huu sasa ni wakati wa kuwa muwazi, na ikiwa nitakuwa mkweli, lazima niwe mwaminifu kwa maisha yangu yote. Na kwa hivyo nikasema ndiyo, nadhani mimi ni shoga. Baada ya machozi na mazungumzo mengi mume na mke waliamua ni bora kwa Steven kuhama ili kutafuta maisha yake mapya. Bwana Steven na maelezo zaidi ilikuwa well, yes. Ni lazima kweli kwa njia zingine, ndiyo, kwa njia zingine labda sio. Nadhani ni tofauti kwa kila mtu. Mwishowe nadhani ikiwa ninataka kuwa shoga kutakuwa na mambo kadhaa ambayo nataka kufanya na hiyo ni kuwa na mwanaume mwingine kimapenzi na wakaribu. Je, unawezaje kufanya hivyo ikiwa uko kwenye ndoa inayojulikana e, kama ya jinsia mchanganyiko? Mambo yanaweza kuwa magumu zaidi kwa wazee wa LGBTI yaani wasagaji, mashoga, wenye jinsia mbili, waliobadilisha jinsia na au jinsia mchanganyiko. Kulingana na mshauri na mtaalamu wa saikolojia Odelia Camon anafafanua. Kizuizi kikubwa ni kupoteza uso katika suala la viwango katika familia zao na jamii. Kwa maneno mengine, kubadilika kutoka uhusiano wa jinsia moja hadi kitambulisho cha ushoga ni ngumu sana, lakini inapofikia kwenye umri mkubwa, kwa kweli unapozeka unategemea zaidi vitu ambavyo umevijenga katika maisha yako. Uwezekano wa athari za janga ni kizuizi kikubwa kwa wazee kujitangaza kuwa mashoga. Ushauri wa common kwa wale watakaokumbwa na hali kama hii ni kupima kwa uangalifu faida na hasara. The problem start when an individual get caught, shida huanza wakati and mtu anashukiwa, then then kuwa na maisha mara mbili na kisha anakamatwa halafu, wanasukumwa kuelekea kwenye matokeo ambayo labda hawakujitakia wenyewe, kimsingi kukomesha ndoa yao na kupata talaka na kuishi maisha ya kibachela basi, wana uwezekano mkubwa wa kupata msongo wa mawazo au kujiua au kudharauliwa au kutofanya kazi tu. Kwa hivyo afya ya akili inategemeana sana ikiwa unafanya machaguzi ya maamuzi yako wewe mwenyewe au ukiwa chaguzi hizo zimewekwa na wengine. Steven tangu hapo ameshaingia kwenye uhusiano wa raha na mpenzi wake wa sasa Jason. Mke wake wa zamani pia anakaribia kuingia katika ndoa yake mpya. Ni kitu ambacho Steven hajawahi kutaraji wakati alipojitangaza kwa watoto wake akiwa na umri wa miaka 45, which... kulikuwa na kukataliwa kwa awali kutoka kwa binti yangu mkubwa, ambapo ilikuwa na mabadiliko ya tabia kwake. Niligundua kuwa na ilinisumbua sana. Kilichokuwa kikiendelea ni kwamba alifikiria kuwa ninaondoka na kisha sitorudi tena, sitokuwa kama baba lakini hiyo haikuwa hivyo. Kwa hivyo ilibidi niwafahamishe kuwa ninataka kuwa nao, bado ninampenda, alikuwa binti yangu, mimi ni baba yake, hakuna lililobadilika na nitamwangalia sana na kutaka kuwa sehemu ya maisha yake, na hayo yalirekebisha hali hiyo. Binti mkubwa wa Steven sasa anaishi naye na mwenzi wake Lil Shilton. E, kutoka shirika la ushirikiano wa ndoa amesema wakati Australia inawaheshimu watu wa mwelekeo wote wa kijinsia ni muhimu kuzingatia ustawi wa watoto katika mazingira ya familia. Well, the social science research overwhelmingly says... utafiti wa sayansi ya kijamii unasema vizuri sana na kweli, kwa niaba ya mtoto e, kuwa na baba na mama wa kibiolojia, ikiwezekana wameoana, kama uamuzi wa matokeo bora wa kwa kila kipimo kipimostephen brom sasa ni rais wa chama cha wanaume mashoga na New wanwsouth wlles, anasema wanaume wengine mashoga wanajikuta wakikandamiza ujinsia wao ili familia iendelee. Taarifa ya hivi karibuni ya jumuiya ya afya ya kitaifa ya LGBTI inaonyesha kuwa afya ya akili ya watu wa LGBTI ni kati ya afya duni zaidi nchini Australia. Watu wa LGBTI wenye umri wa miaka 16 na zaidi wana uwezekano mkubwa wa kupata shida msongo mawazo, na wale wenye umri kati ya miaka 16 hadi 27 wana uwezekano mkubwa mara tano wa kujaribu kujiua kuliko idadi nyingine kubwa ya watu. Ujinsia ni jinsi mtu anavyojisikia kwenye akili yake, na aina hiyo ya mambo ni magumu sana kudhibiti. Kujaribu kukandamiza hilo ni kazi ngumu sana. Katika uzoefu wangu, na wanaume ambao wamepitia hayo au wanapitia hayo, sio rahisi kufanikiwa, na inasababisha msongo wa mawazo tu, na inaweza kusababisha wasiwasi ambao unaambatana na hayo pia uwezekano wa kujiumiza na hata kujiua. Lakini harakati hizo za ujinsia pia unaweza kubadilika kutokana na umri, na hii inaweza kuamua ikiwa mtu anachagua kujitangaza katika miaka ya baadaye. Kwa hivyo ni kuhusu jinsi gani ujinsia na ngono zinavyokuwa katika miaka pia. So, you know, kwa sababu kwa watu wengi so, wanapokuwa kiumri ndio hupunguza tendo la ngono, hivyo kufanya kidogo kwao the tendo hilo. Kwa hivyo inategemea mtu binafsi juu ya matamanio yao na hatua ya maendeleo yao, ikiwa wanapendelea kujihatarisha tu kujitangaza badala ya kubaki katika hali ya kusikitisha. Kujitangaza kunaweza kuwa changamoto zaidi kwa watu kutoka asili ya kitamaduni au ya kidini. Um, nimekutana na watu asili kutoka dini ya Orthodox ambao wametengwa kabisa na jamii zao na familia zao, na hiyo imekuwa jambo baya kwao, lakini bado wanahisi juu ya kuishi maisha halisi. Matumaini ni wakati fulani familia yao inaweza kutambua imani yao ya kidini na ukweli wa hali hiyo, ikiwa uamuzi ni kuiuma risasi, Kamana anapendekeza kutokujitangaza kujitangaza kwa pamoja na kuwa wazi kabisa na ujumbe gani wanataka kuufikisha kwa wapendo wao. Maybe speak to the staff first, fanya the kwa hatua. Kwa hivyo labda zungumza na mwenzi wako kwanza. Kisha, uh, kwa say, watoto, chambua mada hiyo kwa njia hiyo. Kwa hivyo lazima watafute mada wakati wako tayari kujitangaza. Uwezi kusema mpenzi wangu, mimi ni shoga na utaraji kupanda kwenye kitanda chao cha ndoa, haiwezekani hivyo kwa hivyo lazima uwe tayari kuwaacha miamko, kisaikolojia, kimwili na tayari umejiwekea e, kana kwamba mnaachana, halafu unaondoka ondoka tu, ikiwa ndio unakusudia kufanya hivyo. Odelia Carmon hapo akikamilisha taarifa ambayo mwandishi wetu Frank Mtao alituandalia kuhusu jinsi watu wanajitangaza ujinsia wao kwenye umri wa miaka sitini ama umri mkubwa. Ikiwa wewe au mtu unayemjua anakabiliwa na msongo wa mawazo au wasiwasi, unaweza kupiga simu zifuatazo za ushauri. Beyond Blu, namba yao ni moja, tatu, sufuri, sufuri, mbili, mbili, nne, sita, tatu, sita. itarudia tena moja, tatu, sufuri, sufuri, mbili, mbili, nne, sita, tatu, sita. Unazowasiliana na shirika la Lifeline pia kupitia namba hii moja, tatu, moja, moja, moja, nne. Tarudi tena moja, tatu, moja, moja, moja, nne, au unaweza wasiliana na shirika la Q Life ambalo huwasaidia watu wa jinsia ya LGBTIQ kila siku kuanzia saa tatu alasiri hadi usiku wa manane kwa namba ifuatayo 1800184 moja, nane, nne, tano, mbili, saba. Na ikiwa unahitaji msaada wa lugha, unaweza kupata mkalimani kwa kupigia shirika la tis kwa namba ifuatayo: moja, tatu, moja, nne, tano, sufuri. Narudi tena: moja, tatu, moja, nne, tano, sufuri, na uombe kuungana na huduma yako iliyopewa ya kusaidiwa na iwapo maisha yako yamo hatarini, unaweza pigia namba hii kwa msaada wa dharura sufuri, sufuri, sufuri. Itarudi tena iwapo unahisi maisha yako yako hatarini, unaweza pigia namba hii simu ambapo utapata msaada wa haraka raka sufuri, sufuri, sufuri. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Emy Chenyu Wang, Frank Mtao na Gode Migerano. Waendelea kusikiza idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.