Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS huko na migoda Migaran, tukizungumzia robo fainali ya mechi za kombe za Afrika ambapo Kongo ilikuwa nacheza dhidi ya Mali na tuzungumze na baadhi ya mashabiki wa timu ya Kongo tukianzia kwako dada. Mechi ya leo umeionaje na ni kipi ambacho unaweza kaambia watu? Uh, nimefurahi sana kwa timu yangu ya Kongo kabisa, walijitahidi ilikuwa gemu moya inafurahisha sana na Kongo ilipiga moja wanawawina mm, mbili bati, hatuwezi tukavunjika moyo. Tunafurahi sana na tunaendelea kusapoti timu yetu, na tunafikiria mwaka kesho tutakuwa bega kwa bega. Rais, mechi ya leo umeonaje na unaweza kuzungumzaje? Eh, mechi ya leo sisi kama Kongo tumeshindwa na timu ya Mali. Wote ni vijana wa Kiafrika, tumefurahi wamecheza vizuri. Katika michezo kuna mshindi na mshindwa kwa hiyo tumefurahia gisi vijana wamecheza kwa heshima kwa ukarimu, wamecheza kama wote vijana wa Afrika. Kwa hiyo sisi kama viongozi wa community tunafurahi na mchezo waliocheza game. Gemu ilikuwa nzuri, hakukuwa mapigano, hakukuwa kila kitu. Ndio faida yetu sisi. Sisi tunataka mchezo, tulikuja kuona mchezo, hatutaki kelele. Kushindwa ni kawaida yafaa unajua kushindwa, ukaingia kwenye timu, kuna kushinda na kushindwa. Gemu ilikuwa vizuri na tunafurahi kabisa. Ni nini ambayo ungependa kuona timu ikifanya kwa mwaka kesho, kujiandaa kwa mwaka kesho? Nafikiria sababu tumeona kosa ambayo tulifanya, sitaki hiyo kosa irudie tena. Nafikiria mwaka kesho itakuwa vizuri zaidi. Ilikuwa kosa gani bo? Timu goli ya kwanza iliosha, uh, uh, na kipa alitoka kisha akasimama tena, maanake alihezite, mu Kifaransa alihezite. Wakati anahezite ataka, akaprofite ule, akaprofite akaingia. Hivyo ndio ilisababisha ili goli ya kwanza kuingia. Ilikuwa kosa ya kipa, alitoka kisha akasimama, na ndio hiyo ilisababisha goli ya kwanza, na ndio maana tulishindwa. Bwana Rais, utasaidiaje timu kwa mwaka kesho? Mwaka kesho tutafanya maandalizi makubwa sana, maandalizi makubwa, ili tuhakikishe ya kwamba timu ya Kongo inawina, inawina uh, hii kape, kwa sababu mwaka jana sisi ndio tuliwina hii kape, na hii mwaka tumefanya vizuri kwa sababu tume, tumeshindwa kwenye kota final. Ni pia tulifanya maendeleo makubwa, mwaka kesho nafikiri tutafanya vizuri zaidi kushinda hai Tutashukuru kwa, tumeshukuru sana kwa Wakongomani wote waliokuja kusupport team, vijana wa mama wa baba, tunashukuru sana. Pengine neno la mwisho kwako, ujumbe kwa kina mama ambao mara nyingi wanakuwa na wazuia vijana kuja, kuja kucheza ni gani kwa? Si kina mama tu, wazazi wote. Sio, oh, si kila wazazi wote wanaendelea kusapoti watoto lakini napenda kuwatia kama mimi mzazi mama wa watoto wetu nafaa tuwatie watoto wetu moyo waendelee kucheza na kusapoti community yetu ya Wakongomani, sio kuachia kijana wako nyumbani. Bo ni mzuri kumtuma atusaidie na tuendelee kuwasupport, na sisi wamama tukikuwa wakati wanacheza game na sisi tuko hapo kwa support yetu, hata watoto wetu watafurahi sana, lakini nakuwa kujikuta kama mimi mwenyewe mkongomani niko peke yangu mkomuniti nzima, so sio vizuri aonyesha alama nzuri, lakini Uh, wakati mwingine tuendelee kutiana moyo na tuanze kujua ma information yote au gisi watoto wetu huko naendelea kucheza kabumbu. Nashukuru sana. Ah, tuendele basi kuzungumza na baadhi ya mashabiki. Bwana Kisimba, mechi umezungumziaje na vijana, unaweza ukawapa moyo namna gani baada ya kushindwa mechi? Bwana mtangazaji Gode, um, tulikuwa hapa leo tulikuwa na furaha sana na ma expectation nasema tutawina. Me malheureusement ni game mpaka vile unaona Kongo inatoka mu quarter final hii tuna lose. Me aina ksemasema tukue discouraged, njo vile game inakua, there is always a winner and a loser. Me tuna encourage tu bato babijana beendelee kucheza kabumbu mpaka hivi. We look forward for next year, tuone bile tutafanya. Kwa muda mrefu wamekuwa analalamika kwamba hawana msaada wa kutosha kutoka kwa jamii sasa hilo swala mnaweza mkalifanyia kazi namna gani ama mna mpango gani kuweza kuwasaidia vijana? Ok, uh, kunakuwa community ya Bakongomani mna kunakuwa na maorganization mbalimbali ile Bakongomani wanakuwa nayo. samu domain ya organization yetu Multicultural Family Support Network. me as a president naona vijana tutawasaidia na msaada na support yote kwe moral, financial fisico njuu baendelee mbele, tuku redi kuwapatia hii support. Acha tuongea kidogo na captain wa timu ya Kongo. Bwana, pole sana kwa mechi na naona hali si nzuri katika kambi ya timu ya Kongo. yeah, asante sana god um, yeah, mambo si mazuri. Sasa tunatoka kuona tumepigiwa na Mali, imetupiga goli mbili kwa moja. Mache ilikuwa mache ngumu, lakini tungecheza sisi, tunapaswa kutucheza kila siku, ingekuwa tungefunga macho, lakini najua mpira mpirakwa hivyo leo kukua siku yetu. Atukucheza mpira, sisi tunapaswa kucheza maandalizi. mm. Sasa ni gani kwa mwaka kesho, maana tunaona kwamba robo finali ndio kuwaga mashindano. Sasa kwa mwaka kesho mpango ni gani? kila mwaka Kongo, watu wote wanajua kikombe hiki tunawaka timu ambayo tunagombania kunyangula kwenda mpaka mwisho. Najua ilikuwa mpango wetu hii mwaka, lakini kwa bahati mbaya havikupitika, lakini mwaka kesho tena tutakuwa na hiyo hiyo ambitions ma goals itakuwa zile zile, kusema tuende mpaka tunyangule kikombe. Tunaona kwamba kuna timu ilikuwa ni ya changa sana miaka kidogo, mm, ni kusema mwaka kesho ni kuleta wenye miaka mingi zaidi, ama ni kuendelea tu na hao, hao? A, kwa sasa tuko na watoto wa mingi wako wanakuya watoto wa young na tunapenda nao tuwatie, kwa sababu um, siku za mbele huko wao ndio wataweba timu. Tunawatia wadogo wanacheza, tunawapatia confidence na wako wanacheza vizuri, kumbe kila mwaka inaenda, tutawarudisha tena nyuma. Na, na, na ujumbe kwa mashabiki wenu, tunashukuru sana mashabiki wetu mwaka mzima kwa kutukuya kila machi na kutufata, tuna tukufanya vitu ambavyo tulifanya mwaka jana, lakini tunaomba tena manamba za kuzidi ili tupate kuenda, tena, tunyangule kikombe. Asante kwa kuzungumza nasi na tena pole kwa vile umeondolewa lakini ndio vile hali ya mpira. Asante God. Hiyo ni captain wa timu ya Kongo akizungumza nasi baada ya kutolewa katika robo fainali. Mechi imemalizika 2-1 kwa upande wa Mali. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.