Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano. sa kwamba wazasikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu anaoni, ambayo ni SBS.com.au mkwaju swahili. Wazapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook anaoni, ambayo ni Facebook.com mkwaju SBS swahili. Makala ya leo, tunaelekea nchini New Zealand, ambako tumepokea taarifa ya kusikitisha kuhusu tukio lililotokea hapo. Waziri mkuu wa New Zealand amesema mashambulizi ya bunduki mjini Christchurch yamesababisha moja ya siku mbaya zaidi nchini New Zealand. Taifa hilo liko katika hali ya mshtuko baada ya watu kadhaa kuuawa na wengine kujeruhiwa baada ya mshambuliaji kumimina risasi kadhaa ndani ya misikiti miwili katika eneo la kusini la mji huo. Polisi wamesema wamewakamata watu wanne tayari Watatu ni wanaume na mwanamke mmoja ambao wako mbaroni sasa, pamoja na kuweka magari kadhaa yaliyokuwa na vilipuzi chini ya udhibiti wao. Hofu ilitanda katika Ijumaa yenye ukimya kusini mwa mji wa Christchurch, New Zealand baada ya milio ya risasi kuelekezwa kwa waumini ndani ya misikiti miwili walipokuwa wamejumuika kwa ibada ya Ijumaa. Mamia ya watu walikuwa ndani ya misikiti hiyo wakati wa shambulizi hilo. Ahmed Al Mahmud alimwona mshambuliaji huyo akitembea kupitia sehemu ya kuingilia msikiti wa kwanza ulioshambuliwa kama anavyoelezea hapa. Uh, like you know, like you know, okay. Jamaa huyo alikuwa amevaa sare a, kama like za kijeshi, na alikuwa na bunduki okay. kubwa, pamoja na risasi you know, nyingi. Alianza kumiminia kila mtu risasi ndani ya msikiti na like kila you know, sehemu iliwabidi wavunje vioo madirisha na milango ili kila mtu aweze ondoka. Catherine Jemison anaishi kando ya msikiti ulioshambuliwa, amezungumzia eneo hilo la shambulizi akisema kwamba, nilikuwa nikizungumza na watu waliokuwa ndani ya msikiti wakati wa shambulizi hilo. Wamesema hali ilikuwa ni mbaya sana ndani bila shaka wamejawa hofu na niliona watu kutoka ndani ya msikiti wakiwa wamejawa damu na wakiwa ndani ya magari ya huduma ya dharura. Imeripotiwa kuwa baadhi ya wachezaji wa kriketi wa timu ya taifa ya Bangladesh walikuwa ndani ya msikiti huo wakati wa shambulizi , ila walifanikiwa kujisalimisha katika eneo la Hagley Park. Mike Bush ndiye mkuu wa polisi wa Canterbury, amewahakikishia wakazi wa eneo hilo pamoja na taifa zima kuwa kila kitu ambacho kinaweza fanywa kinafanywa kuhakikishia usalama wao. Bwana Bush na maelezo zaidi. I want to assure everyone that we have mobilized every police resource. Nataka hakikishia kila mtu kuwa tumetoa rasilimali zote za polisi katika kanda la Canterbury kutoa jibu kwa suala hili, na tuko katika mchakato wa kutoa rasilimali za kitaifa safe. za polisi kuhakikisha usalama wa watu. Polisi hawajatoa taarifa kuhusu motisha ya wa washambuliaji hao, licha ya manifesto yenye kurasa 74 kuchapishwa mtandaoni. Imeripotiwa kuwa mwanaume anayedai kuwa mwaustralia mw mwenye umri wa miaka 28 alihusika katika mashambuliaji hayo. Katika manifesto hiyo, mwanaume huyo amedai kuwa alifanya shambulizi hilo kwa ajili ya kulipiza kisasi vifo vya maelfu ya watu Ulaya. Wakati huo waziri mkuu wa New Zealand, Jacinda jainda Ardern amesema shambulizi hilo lisilo la kawaida halina nafasi yoyote nchini humo. Biden ameongezea kuwa idadi ya watu takriban 40 waliuawa katika shambulizi hilo la kigaidi na wengine ishirini kujeruhiwa vibaya. Biden na maelezo zaidi. Many of those who will have been directly affected. Wengi wa wale ambao wameathiriwa kwa shambulizi hili huenda ni wahamiaji nchini New Zealand, nchini New Zealand na huenda hata here. Ni wakimbizi hapa. New Zealand, New Zealand kuwa nyumbani kwao na ni kwao, wao ni sisi us. Mtu ambaye amefanya shambulizi, shambulizi hili si mmoja wetu na hawana nafasi yoyote hapa New Zealand. Wakati wa huo, shirikisho la halmashauri za Kiislamu za Australia limetoa mawazo na maombi kwa waathiriwa, wahanga, familia zao pamoja na watu wa New Zealand. Dr Ratib Junaid ndiye rais wa shirika la Muslims Australia. Amehamasisha misikiti yote pamoja na sehemu zote za ibada nchini Australia kuwa angalifu zaidi, na kwa wanachama wa jamii ya wa waislamu kuwa makini zaidi kuhusu usalama wao katika siku zijazo. Kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu Mkoa mkoaju Swahili. Makala haya yaliandikwa na Sunil Awosti na kutafsiriwa na kusomwa kwako na Gode Migerano. hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea sbscomau mkoaju Swahili.