Radio. Kwenye simu tuko na Bwana Kenzo, huwa wanamwita Kenzo lakini ni vyema mwenyewe akijitambulisha kwa majina ili wale ambao wanatufuata waweze kujua ni naye tunayezungumza. Karibuni kwenye makala haya, bwana. Asante sana. Jina langu mimi naitwa Kenzo, wamoja wananijua kama Leonard. Basi tutumie jina Kenzo sasa kwa kipindi hiki. Sawa, <coughs> Kenzo bwana Kenzo, wewe hapo awali tumewahi kuzungumza ukaniambia wewe ni mwanafunzi. unaenda chuo gani shule kwa sasa? Eh, ninasoma niko tef. Masomo ya aina gani unayoyafanya huko kwa muda huyu? niko ninasoma, ninasoma ninafanya eh, diploma ya sound production. Yeah, ndio niko, niko nafanya kwa huyu muda. Sound production kwa nini basi Kenzo ukafikiria Ubora uende tefu, usieni university, usieni kwa nini tefu, Bwana Kenzo? Kwa sababu unajua eh, ujuzi una mtu anaenda anapata mtu unaenda unaongezea kutokeana na, na level yenyewe huko eko, so si nijeweza kwenda ni, ni, ni, niende university bado sijapita, eh, nipate wengine ujuzi kwanza, unaanzia sajua hapo, nijianza kwanza tam cha muhimu kwanza, nataka nikasema, nilipata eh, certificate eh, of maisha za certificate ya ya, ya sound production afisa kwa sasa. Sasa niko nafanya diploma eh, na hii nitamaliza huu mwezi wa sita, nikimaliza niki na hii hapo nitaweza nikawaza kuhusu eh, university. Oh, so ili ilikuwa vizuri uanze kwanza TEF ili upate ile ujuzi ufao wa Umsi, ule ujuzi wa msingi baadaye ndio na uelekea university. Tafadhali, njo hivo kabisa, njo hivo hicho chetu tumepata. Kweli unaona, kuna mafanikio yoyote ya kupata uh, kazi kulingana na, na ujuzi huo ambao umeupata kutoka tefu? Yeah, ninaweza nikasema naweza nika kuna kuna, unaweza ukapata kazi kwa sababu ifasi tofauti nimeenda, niko ninafanya mambo ya, ya kutafuta kazi kuhusu na vitu vya Uh, ya sound engineer kitu cha, cha kwanza niliwahi kuwa nikiulizwa, wananiuliza uko na uh, na, uh, na ujuzi gani ni, uh, ni, ni, ni pepa gani yenyewe uko nayo inakupatia ujuzi, kwa sababu huyu ujuzi wenyewe mtu iko nao ni ujuzi tulipewa kwa ma training tofauti, lakini kufika uh, kwa nchi zetu bila kuja ndani, unakutana wanakuuliza Eh, sasa uko na ni, ni, ni document gani inayokupatia ku, ku, huyo ujuzi unakutana hapo mtu anakuwa amekuwa sa mwenye, eh, ame- ameshikwa kidogo, lakini mm, baada ya kukuta hii certificate, ni, ni kama imenipatia ingine jina, imenipatia kufika mahali fulani kutokana na ujuzi wenye mtu uko nao, na itanikulia rahisi uh, kupata kazi na siku uh, zijayo kidogo inaenda kumaliza. Eh, diploma itakuwa imenipatia eh, nguvu sana ya kusema nipa, nipate kazi. Oh, sana nasikia mambo mazuri kabisa Bwana Kenzo. Na je, kuna wale ambao wanaweza kuwa wanatufuata wanasema wamepuzia kwenda huko Tefu nakutana wengine wamepuzia wengine hawataki kwenda huko wanasema wangependelea waende university. Je, kuna jambo lolote ambayo ungependa kuambia hao? Mimi naweza nikasema Tefu ina, ina, eh, ni, ni, ni, ni, ni vizuri mtu akuwe na Tefu, unajua kwa sababu unajua hizi uh, kazi zenye mtu unakuwa una unafanya tuseme kama hizi inaweza kusema sound production ni kazi ziko zina ni technical sana sana. Sasa unakutana Tefu wanakupatia uh, mnasoma mna, mna, lakini kuna wakati wenyewe muhimu mnakuwa mko na mna, mna, mna, mnaenda wakati wa practical. Hmm. Wakati wa practice, kuna, kuna, kuna equipment hapo, yaani i yale yenyewe mmesoma asubuhi, mnaenda afternoon au baada ya kesho mnaenda, mna- mnaenda kwenye vyuma unavipitia hapo, yale yenye ulisoma unayafanya, yaani kifua chako kinapanuka, yaani vitu venyewe ulikuwa unasoma havirudii tu kwa kwa kuandika, yani unavijifanyia, una, una, una, una, una, una wewe peke unaviona, unaviona kabisa sasa unakutana hata uki- uki- ukikamata hiyo decision ya kwenda university, yani unakuwa uko na mkichwa umepanuka. Yani hiyo jokes naweza nikasema kivyangu, yeah. Yeah, uh, basi bwana Kezo, nikuulizeje mpango huu wa TEF, ama toka nchi ambayo umetoka wewe mwenyewe wangeweza kuweka mifumo hii kama ya TEF? Je, unaona kuna ku, ku, ingeweza saidiaje kweli? unaona kuna watu wangeweza nufaika na na na, na, na, na mfumo huu kweli, kiziangu naweza nikasema kabisa, ikibadika watu wanapata eh, haya mafundisho ni watu siku tunapata eh, kwenye tefu tunayapata huko nyumbani, inaweza ikasaidia sana. Hata niseme kidogo kuhusu experience yenyewe niko nayo kuhusu nyumbani. Unaona, nyumbani watu wengi wanafanya hiyo kazi ni masomo haya ya kuhusu vitu vya Hmm. Hatujafika, hatujafika ngotupate. So, unakutana watu wote ni, ni, ni kama hivi mimi hapa ujuzi niko ninapata, akisha nitoke nende nyumbani nikamate kundi ya watu fulani, acha nianze kuwafunda ku- kuwafundisha kuvyuma, vyenyewe vitakuwa viko tayari hapo. Akisha unakutana watu training yenye nimewapatia, inawapatia ujuzi fulani Nii. Lakini huyo ujuzi wajua, wenye mtu anakuwa amekupatia anakuwa hakwenda madetail sasa unakutana ukiingia kidetails masomo, sasa tuna, tunaingia kidetails yani tefu wanakuambia hiki kinaitwa details fulani, hiki kinaitwa fulani, yani hawakuambii tu chenye kinafanya kinakwambia na kitu fulani, na hiki kikikufa unaweza ukatafutia fasi fulani. Unasikia hiki kikataa kusema, unatafutia fasi fulani, yani unaingia details. Sasa tefu naweza nikasema inakuwa inaingia kabisa kiundani kabisa kabisa ndani. So kuipata teu, watu waipate huko kwetu, tumekuja tunatoka. Mm, neza nikasema kwangu ni kitu cha muhimu, kinaweza kikasaidia jamii sana bwana bwanakehacha. Acha nikushukuru basi, asante sana. Nashukuru na wewe. Enjoy more stories in your language by visiting sbs.com.au.